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HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI 

(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya) 

 

Simu: 026-2772614 

Fax: 026-2772070 

Email: ded@mufindidc.go.tz 

Web: www.mufindidc.go.tz 

 

                                                                                    25/04/2019    

      

Mheshimiwa Mwenyekiti, 

Baraza la Madiwani. 

 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA TATU MWAKA 

WA FEDHA 2018/2019 

 

1.0 UTANGULIZI 

Kwa mwaka wa fedha 2018/2019, Halmashauri iliidhinishiwa kiasi cha Tshs. 16,856,011,014.54 kwa 

ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kutoka vyanzo mbalimbali kwa kipindi cha Julai 2018 - 

Juni, 2019. Aidha kwa kipindi cha Januari hadi Machi, 2019 tumepokea jumla ya 

Tshs.2,993,507,193.00 sawa na 17.8% ya makisio ya mwaka kwa fedha za Maendeleo. Jedwali la 

mchanganuo ni kama ifuatavyo:- 

 

Chanzo Fedha idhinishwa Fedha 

pokelewa/tolewa  

Januari - Machi, 2019 

Matumizi 

Januari - Machi, 

2019 

Mapato ya ndani 2,150,163,000 471,372,687 471,372,687 

Fedha za Serikali Kuu 6,799,350,014 2,209,534,505.89 2,286,133,114.13 

Fedha za nje  (Wahisani) 3,107,885,000 207,988,943.00, 178,348,943.00 

Mchango wa Jamii na 

Wadau 

4,798,613,000 312,600,000 312,600,000 

Jumla 16,856,011,014 2,993,507,193.00 3,084,265,573 

 

1.1. MAKISIO KWA FEDHA ZA KILA MRADI  MWAKA WA FEDHA 2018/2019 

 

Na. Mradi/Sekta Makisio ya mwaka 2018/2019 

1 UNICEF 827,167,500 

2 Ujenzi wa vituo vya afya 1,900,000,000 

3 Jimbo la Mufindi Kaskazini (CDCF) 39,087,000 

4 Jimbo la Mufindi Kusini (CDCF) 43,646,000 

5 Mfuko wa Afya 661,387,052.54 

6 Mradi wa Maji Vijijini (RWSSP) 4,226,270,000. 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji 

 S.L.P.  223, 

 Mafinga. 
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Na. Mradi/Sekta Makisio ya mwaka 2018/2019 

7 
Elimu Msingi bila malipo 

2,209,677,462 

8 Mapato ya Ndani 2,150,163,000 

9 Community Contribution & NGO 4,798,613,000 

 JUMLA 16,856,011,014.54 

 

1.2. MUHTASARI WA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 

 

Na Jina la 

mradi 

Fedha 

iliyoidhinishwa 

2018/19 

Fedha 

iliyopokelewa 

(Januari - 

Machi, 2019) 

Fedha 

iliyotumika 

(Januari -Machi, 

2019) 

Muhtasari wa maelezo 

ya utekelezaji 

1 Mapato ya 

Ndani 

(60%) 

2,150,163,000 1,046,160,197.87 1,046,160,197.87 
Fedha zimetumika kwa 

shughuli za kuchangia 

miradi ya maendeleo 

ngazi ya Kata na Vijiji 

pamoja na kutoa 

mikopo ya akina mama, 

vijana na walemavu, 

Ujenzi wa Hospitali ya 

Wilaya na ufuatiliaji wa 

miradi. 

2 LGDG 
1,500,000,000 1,500,000,000 343,199,863.99 

Fedha zimepokelewa 

kwa ajili ya ujenzi wa 

hospitali ya 

Halmashauri. Hatua 

iliyofikiwa ni jamvi na 

kuta kwa baadhi ya 

majengo. 

3 Mfuko wa 

majimbo 82,733,000 0 78,733,000 
Fedha zimepokelewa, 

vikao vimepitisha na 

manunuzi yamefanyika 

na vifaa vimepelekwa 

kwa ajili ya 

kukamilisha miradi 

iliyokusudiwa ngazi za 

chini. 

4 RWSSP 
4,226,270,000 270,687,147 270,687,147 

Fedha zimepokelewa 

kwa ajili ya mradi maji 

inayoendelea 

kutekelezwa, fedha hii 

imefanya malipo ya 
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Na Jina la 

mradi 

Fedha 

iliyoidhinishwa 

2018/19 

Fedha 

iliyopokelewa 

(Januari - 

Machi, 2019) 

Fedha 

iliyotumika 

(Januari -Machi, 

2019) 

Muhtasari wa maelezo 

ya utekelezaji 

pampu katika mradi wa 

Maji Sawala. 

5 UNICEF 
827,167,500 

158,170,693 132,132,193 Fedha zimepokelewa na 

zimefanya kazi kwenye  

sekta za ustawi, maji, 

lishe na elimu msingi. 

6 Elimu 

msingi 

Bila 

Malipo –

Msingi 

828,480,000 183,648,352 183,648,352 Fedha za capitation 

zimetumika kugharamia 

shughuli za maendeleo 

na kulipa posho ya 

madaraka kwa walimu 

wakuu na waratibu 

elimu Kata. 

7 Elimu 

msingi 

Bila 

Malipo -

Sekondari. 

1,381,197,462 607,174,017.62 607,174,017.62 Fedha zimepitia moja 

kwa moja kwenye 

akaunti za shule kwa 

kugharamia shughuli za 

elimu. 

8 TASAF 1,061,387,052.5

4 

279,473,745.54 279,473,745.54 
Miradi ya kusaidia kaya 

maskini imefanyika 

katika Vijiji vya mradi. 

9 Mchango 

wa Jamii 

4,798,613,000 312,600,000 312,600,000 
Nguvu za wananchi 

zilizotumika kwenye 

utekelezaji wa miradi 

mbalimbali. 

 Jumla 16,856,011,015 4,568,084,567.76 3,228,877,856.75  

 

2.0 UTEKELEZAJI HALISI ROBO YA TATU (JANUARI - MACHI, 2019)  

2.1 Taarifa ya miradi ya jamii iliyosimamiwa na kukaguliwa robo ya tatu 2018/19 

Kata Kijiji Jina la mradi Wachangiaji Hatua 

iliyofikiwa 

Mapungufu/Maoni 

Mbalamaz

iwa 

Mbalamazi

wa 

Ujenzi wa 

bweni 

Mbalamaziwa 

Sekondari 

Serikali kuu 

Tsh 

50,000,000 

Ujenzi upo 

hatua ya 

umaliziaji 

(Upakaji wa 

rangi) 

Bweni hili litaboresha 

mazingira ya kujifunzia 

na kuongeza ari ya 

wanafunzi kujifunza 

Ujenzi wa Serikali kuu Ujenzi upo Ujenzi katika hatua zote 
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Kata Kijiji Jina la mradi Wachangiaji Hatua 

iliyofikiwa 

Mapungufu/Maoni 

bwalo 

Mbalamaziwa 

Sekondari 

(P4R) Tsh 

100,000,000 

hatua ya 

msingi 

uzingatie viwango 

stahiki na kumuhusisha 

Mhandisi wa ujenzi 

kwa kila hatua 

Ujenzi wa 

madarasa 2 

Mbalamaziwa 

Sekondari 

Serikali kuu 

(P4R) Tsh 

40,000,00 

Ujenzi upo 

hatua ya 

kunyanyua 

kuta baada ya 

msingi 

kukamilika 

Madarasa yakikamilika 

yatapunguza 

msongamano wa 

wanafunzi madarasani. 

Aidha mazingira ya 

kujifunzia 

yataboreshwa na  ari ya 

wanafunzi kujifunza 

itaongezeka 

Sadani Tambalang’

ombe 

Ujenzi wa 

madarasa 3 

Sadani 

Sekondari 

Serikali kuu 

(P4R) Tsh 

60,000,000 

Ujenzi upo 

hatua ya 

msingi 

Ujenzi katika hatua zote 

uzingatie viwango 

stahiki na kumuhusisha 

Mhandisi wa ujenzi 

kwa kila hatua 

Mdabulo Kidete Ujenzi wa 

bwalo 

Mdabulo 

Sekondari 

Serikali kuu 

(P4R) Tsh 

100,000,000 

Ujenzi upo 

hatua ya 

msingi 

Ujenzi katika hatua zote 

uzingatie viwango 

stahiki na kumuhusisha 

Mhandisi wa ujenzi 

kwa kila hatua 

Mgololo Makungu Ujenzi wa 

bwalo Mgololo 

Sekondari 

Serikali kuu 

(P4R) Tsh 

100,000,000 

Ujenzi upo 

hatua ya 

msingi 

Ujenzi katika hatua zote 

uzingatie viwango 

stahiki na kumuhusisha 

Mhandisi wa ujenzi 

kwa kila hatua 

  Ujenzi wa 

bweni Mgololo 

Sekondari 

Serikali kuu 

(P4R) Tsh 

75,000,000 

Ujenzi upo 

hatua ya 

msingi 

Ujenzi katika hatua zote 

uzingatie viwango 

stahiki na kumuhusisha 

Mhandisi wa ujenzi 

kwa kila hatua 

Igowole Ibatu-Nzivi Ujenzi wa 

Hospitali ya 

Wilaya 

Serikali kuu 

Tsh 

1,500,000,000 

Ujenzi upo 

hatua ya jamvi 

na kupandisha 

kuta baadhi ya 

majengo. 

Ujenzi unafanyika kwa 

‘False Account’. 

Hospitali hii 

ikikamilika itaboresha 

utoaji wa huduma za 

afya kwa wananchi wa 

Wilaya ya Mufindi 

wapatao 291,919 na 
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Kata Kijiji Jina la mradi Wachangiaji Hatua 

iliyofikiwa 

Mapungufu/Maoni 

watu wa maeneo ya 

jirani 

Malangali Malangali Ujenzi wa 

nyumba  ya 

Mganga,Wodi 

ya wazazi, 

Maabara na 

jengo la 

upasuaji 

(thietre)  

Serikali kuu 

Tsh 

400,000,000 

Majengo yote 

manne 

yamekamilika 

isipokuwa 

vifaa tiba 

vinasubiriwa 

kutoka MSD  

Kukamilika kwa 

majengo haya 

kumeboresha utoaji wa 

huduma za afya kwa 

wakazi zaidi ya 5,849 

wa Kata ya Malangali 

na maeneo ya jirani 

Mtwango Idetero Ujenzi wa 

zahanati 

Michango ya 

wananchi 

Jengo 

limepauliwa na 

lipo hatua ya 

umaliziaji 

Halmashauri itaongeza 

fedha za umaliziaji ili 

ianze kutoa huduma. 

Zahanati hii ikikamilika 

inatarajiwa kuhudumia 

zaidi ya  wakazi 1,784 

wa Kijiji cha Idetero na 

Mtwango na maeneo ya 

jirani 

Ikongosi Itulavanu Ujenzi wa 

zahanati na 

nyumba ya 

Mganga 

Michango ya 

wananchi 

Majengo 

yamepauliwa 

na yapo hatua 

ya umaliziaji 

Halmashauri itaongeza 

fedha za umaliziaji ili 

zahanati ianze kutoa 

huduma. Zahanati hii 

inatarajiwa kutoa 

huduma za afya kwa 

zaidi ya watu 1,548 wa 

kijiji cha Itulavanu na 

vijiji vya jirani. 

Ifwagi Ifwagi Ujenzi wa 

Kituo cha afya  

Serikali Tsh 

400,000,000 

Ujenzi wa  

nyumba ya 

mganga,  jengo 

la maabara, 

jengo la 

upasuaji 

(thietre), na 

wodi ya 

wazazi vipo 

hatua ya 

umaliziaji 

(kuweka tiles 

na kupaka 

Kukamilika kwa kituo 

hiki kutaboresha utoaji 

wa huduma za afya kwa 

wakazi zaidi ya 16,722 

wa Kata ya Ifwagi na 

kata za jirani ambazo 

hazina vituo vya afya 
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Kata Kijiji Jina la mradi Wachangiaji Hatua 

iliyofikiwa 

Mapungufu/Maoni 

rangi)   

Ihowanza Ihowanza Ujenzi wa 

Ofisi ya Kata 

Nguvu za 

wananchi, 

CDCF na 

mchango wa 

Halmashauri 

Tsh. 

15,000,000 

Ofisi 

imekamilika 

na inatumika 

Uwepo wa Ofisi hii 

umeboresha utoaji wa 

huduma za utawala na 

ugani kwa wananchi 

wanaokadiriwa kuwa 

10,756 wa Kata ya 

Ihowanza  

 

 

i. Mfuko wa Jimbo la Mufindi Kusini 

Na Kata Kijiji Jina la mradi Vifaa 

Bati Saruji Fedha 

1 MALANGALI Isimikinyi 

Ujenzi wa nyumba ya 

Mtumishi 60     

    Ibangi Ujenzi wa darasa 60     

    T/Ng'ombe Kumalizia ujenzi wa Ofisi 25     

2 LUHUNGA I/Ng'ombe 

Ujenzi wa nyumba ya 

Mganga 60     

    Mkonge Ujenzi wa Shule ya msingi 20 50   

    Igoda 

Ujenzi Shule ya msingi 

Shikizi 100     

3 IGOWOLE Igowole 

Ujenzi wa vyoo Shule ya 

msingi 80     

    Kisasa Ujenzi wa zahanati   60   

    Nzivi Ujenzi wa zahanati   40   

    Ibatu Ujenzi wa Shule ya msingi 200     

4 KIYOWELA Kiyowela 

Ujenzi wa Maabara shule 

ya Sekondari Kiyowela 88 60   

5 MAKUNGU Makungu 

Ujenzi Shule ya msingi 

Mabaoni   50   

    Lole Ujenzi wa kituo shikizi 80     

    Lugema 

Ujenzi wa jiko Shule ya 

msingi   10   

6 IDETE   

Ujenzi shule ya Sekondari 

Idete 150 60   

7 MTWANGO Kitilu 

Ujenzi wa jengo  Shule ya 

msingi   100   

    Kalinga Ujenzi Shule ya msingi   40   

8 MADUMA Ng'wilili Ujenzi wa kituo shikizi   30   

      

Ujenzi wa choo Shule ya 

msingi   30   

9 KASANGA   Ujenzi wa choo   10   
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Na Kata Kijiji Jina la mradi Vifaa 

Bati Saruji Fedha 

10 NYOLOLO Nyololo Ujenzi kituo shikizi   30   

11 KASANGA   

Fedha kwa ajili ya ununuzi 

wa printer     2,000,000 

  JUMLA     923 570 2,000,000 

 

ii. Mfuko wa Jimbo la Mufindi Kaskazini Vifaa 

Na Kata Kijiji Jina la mradi Vifaa 

Bati Saruji Nondo 

1 IHALIMBA Ihalimba Ukarabati wa madarasa 2 100     

      

Kukamilisha nyumba 2 

Shule ya msingi Mong'a   30   

      

Kukamilisha nyumba ya 

Mwalimu Ihalimba 

Sekondari   20   

      Ukarabati wa madarasa 2   20   

2 KIBENGU 

  

Ukarabati wa Hostel 

Kibengu Sekondari   50   

    Usokami Kukamilisha darasa la awali   50   

    

  

Kukamilisha darasa la awali 

Shule ya msingi Kilimahewa   50   

3 MAPANDA 

  

Ukarabati wa nyumba Shule 

ya msingi Kisusa 40     

4 SADANI 

Igomaa 

Ujenzi wa vyoo Shule ya 

msingi Igomaa   50   

    

  

Ujenzi wa nyumba ya 

Mwalimu 50     

    

Sadani 

Ujenzi wa vyoo Shule ya 

msingi Sadani   40   

    

  

Ukamilishaji wa bwalo 

Shule ya Sekondari Sadani   45   

    Mgalo Ujenzi wa vyoo Mgalo Sec   50   

5 IKWEHA 

Ilangamoto 

Ukarabati wa Shule ya 

msingi Ilangamoto 50     

  

  Ikweha 

Ukamilishaji madarasa 2 na 

Ofisi 1 Shule ya msingi 

Ikweha   50   

  

  Ugenza/Sinai 

Ujenzi wa hostel Ilongo 

Sekondari   50   

      Ujenzi wa kituo shikizi   30 20 

6 IGOMBAVANU 

Igombavanu 

Ukarabati madarasa 2 

Igombavanu Sekondari 100     

    Uhambila Ujenzi wa madarasa 2   30   

  

IFWAGI Ikonongo Ujenzi wa madarasa 2 Shule 

ya msingi Ikonongo 100     

    Itona Ujenzi wa vyoo Itona   50   
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Na Kata Kijiji Jina la mradi Vifaa 

Bati Saruji Nondo 

sekondari 

7 IKONGOSI Itulavanu Ukamilishaji wa madarasa 2 

S/M Itulavanu 100     

8 IHANU Nandala Ujenzi wa madarasa 2 Shule 

ya msingi Nandala   30   

    Isipii/Mungeta Ukarabati wa darasa 1 50   20 

 

    JUMLA 590 645 40 

 

 

Fedha zilizotolewa kuchangia miradi mbalimbali Mufindi Kaskazini 

Kata Kijiji/Shule Sekta Mradi Kiasi Akaunti 

IKONGOSI Ifwagi 

Sekondari 

Elimu Ujenzi wa Hostel 

ya wasichana 

2,000,000 60210020986 

A/C Kata ya 

Ikongosi 

  Mtili A shule ya 

msingi 

Elimu Utengenezaji wa 

madawati shule 

ya msingi Mtili 

A 

800,000 60210019760 

Kijiji cha 

Mtili 

  Itulavanu Utawala Kuchangia 

ujenzi wa Ofisi 

ya Kijiji 

400,000 60210019753 

Kijiji cha 

Itulavanu 

IFWAGI Mwitikilwa 

shule ya msingi 

Elimu Utengenezaji wa 

madawati na 

kuingiza umeme 

zahanati 

842,000 60203800125 

MDABULO Kinyimbili Elimu Ukarabati wa 

madarasa 

300,000 60210019242 

Kijiji cha 

Ihefu 

IHANU Ihanu shule ya 

msingi 

Elimu Kuchimba 

kisima cha maji 

600,000 60203800023 

MAPANDA Mapanda shule 

ya msingi 

Elimu Kuingiza umeme 

nyumba za 

walimu 

700,000 60203800090 

  Uhafiwa shule 

ya msingi 

Elimu Kuingiza umeme 

nyumba za 

walimu 

600,000 60230800036 

  Ihimbo shule ya 

Msingi 

Elimu Kuingiza umeme 

kwenye 

madarasa 

500,000 60230800045 

  Ukami shule ya 

msingi 

Elimu Kuingiza umeme 

kwenye 

madarasa 

500,000 60210019260 
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  Kijiji cha 

Chogo 

Utawala Kuingiza umeme 

ofisi ya kijiji 

350,000 60210019137 

Kijiji cha 

Chogo 

IKWEHA Ugenza shule ya 

Msingi 

Elimu Kutengeneza 

samani 

850,000 60210020987 

Ukelemi shule 

ya msingi 

Elimu Kutengeneza 

madawati 

550,000 60202301024 

MPANGATAZARA Shule ya msingi 

Mpangatazara 

Elimu Ukarabati wa 

madarasa 

1,000,000 60203800141 

IGOMBAVANU Shule ya Msingi 

Lugodalutali 

Elimu Ujenzi wa vyoo 1,000,000 60210021003

84 A/C Kijiji 

Lugoda lutali 

  Mapogoro Maji Kukarabati 

visima 3 

300,000 60210023837 

 

 

2.2. JEDWALI LA FEDHA ZA BAKAA ZA 2017/2018 NA MATUMIZI YAKE KWA ROBO 

YA TATU JANUARI - MACHI, 2019. 

Na Mfuko Fedha zilizovuka 

mwaka 

Fedha iliyotumika 

(Januari - Machi, 

2019) 

Maelezo ya utekelezaji 

1 Mfuko wa 

Afya 

11,818,247.37 11,818,247.37 Fedha imetumika kwenye mafunzo, 

Ufuatiliaji, usimamizi shirikishi, 

kikao cha bodi, mafuta pamoja na 

matengenezo ya gari. 

2 Mapato ya 

ndani 

232,161,646 232,161,646 Fedha imechangia miradi 

mbalimbali ya maendeleo 

Ujenzi wa zahanati za Mkalala 

(20,000,000), Makongomi 

(15,000,000), Igomtwa 

(15,000,000) na Ugesa (3,800,000) 

umefanyika. 

3 TASAF 2,116,215.49 2,116,215.49 Fedha imetumika kununulia mafuta 

kwa ajili ya shughuli za TASAF. 

4 UNICEF 162,797,368.65 162,797,368.65 Fedha zimetumika kwa ajili ya 

kuendesha mafunzo kazini, 

Masuala ya Lishe, Ustawi wa Jamii 

pamoja na shughuli za ufuatiliaji na 

mafunzo kwa Watendaji ya Kata na 

Wadau wa Maendeleo. 

5 Wash RWSSP 54,319,717.51 54,319,717.51 Fedha zimetumika kulipia ujenzi 

wa miundombinu ya maji shule ya 

msingi Ugenza, zahanati ya 
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Na Mfuko Fedha zilizovuka 

mwaka 

Fedha iliyotumika 

(Januari - Machi, 

2019) 

Maelezo ya utekelezaji 

Magunguli, Kijiji cha Ihowanza na 

Ilangamoto umefanyika. 

6 LGCDG 400,000,000 355,953,801.09 Ukarabati wa wodi ya wazazi, 

chumba cha upasuaji na nyumba ya 

mtumishi wa afya kituo cha afya 

Ifwagi. 

7 Mfuko wa 

Jimbo 

4,526,976 4,526,976 Ununuzi wa mabati 167 kwa ajili 

ya ukarabati wa madarasa 2 na ofisi 

ya walimu shule ya msingi 

Mbalamaziwa. 

8 RWSSP 39,172,837.11 18,741,435.45 Ukarabati na upanuzi wa skimu ya 

maji ya Igomaa, Kibengu 

Ikimilinzowo, Magunguli na 

Udumka mchakato wa zabuni 

unaendelea. 

9 Capitation 

elimu Msingi 

102,155,372.22 102,155,372.22 Fedha imetumika kununua vifaa 

vya kujifunzia, posho ya madaraka 

na uendeshaji wa mitihani ya ndani. 

10 Capitation 

elimu 

Sekondari 

412,667,412.97 412,667,412.97 Fedha imetumika kununua vifaa 

vya kujifunzia, posho ya madaraka 

na uendeshaji wa mitihani ya ndani. 

11 Mradi wa 

Bonde la 

Kihansi 

5,090,000 5,060,000 Ufuatiliaji umefanyika kwenye 

Vijiji 4 vya mradi. 

JUMLA 1,402,553,665.00 1,362,318,192.75  

 

2.3. FEDHA ZILIZOPELEKWA NGAZI YA KATA NA VIJIJI ASILIMIA 25 - MAPATO YA 

NDANI (ROBO YA TATU) 

Kwenye robo ya tatu Halmashauri imechangia utekelezaji miradi ya jamii kama inavyoonekana 

kwenye jedwali.  

 

Jina la Mradi Kiasi Kiasi 

kilichopelekwa 

Maelezo 

Asilimia 25 kwenye Kata na 

Vijiji 

21,737,194.75 21,737,194.75 Fedha zimepelekwa 

kupitia akaunti ya Vijiji 14 

vilivyopata mgao. 

   Angalia kiambatishi “B” 
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2.4. CHANGAMOTO 

i. Utekelezaji wa miradi mbalimbali katika kipindi cha Januari hadi Machi, 2019 umekuwa 

mgumu kutokana na hali ya hewa, mvua imesababisha miradi ya ujenzi kutokamilika kwa 

wakati, sababu ya kuharibika kwa miundombinu ya barabara na kupelekea usafirishaji wa 

vifaa kuwa mgumu. 

ii. Kutoletwa kwa wakati fedha za miradi toka serikali kuu. 

iii. Wakandarasi kushindwa kuzingatia mikataba waliyosaini hivyo kuchelewesha kukamilika 

kwa miradi (Mradi wa maji Sawala, Mtwango, Kibao na Lufuna.) 

iv. Kuchakaa kwa baadhi ya miundombinu katika vituo mbalimbali vya kutolea huduma. 

v. Kupungua kwa kasi ya uchangiaji wa wananchi kwenye Miradi ya Maendeleo 

 

2.5. UFUMBUZI WA CHANGAMOTO 

i. Kufanya mawasiliano ya mara kwa mara na wadau wote wanaochangia Miradi ya Maendeleo 

ili waweze kutoa fedha kwa wakati. 

ii. Kuendelea kuhamasisha wananchi kuchangia Miradi yao ili kuleta umiliki wa pamoja. 

iii. Kuendelea kuchangia miradi ya maendeleo kadri ya makusanyo mapato ya ndani ili kuwa na 

majengo imara ya kutolea huduma 

 

Pamoja na maelezo haya, nimeambatanisha jedwali lenye mchanganuo wa utekelezaji kwa kila sekta 

kwa mlinganisho wa malengo ya sekta, shabaha zilizowekwa, shughuli zilizotekelezwa, fedha 

zilizotolewa na kutumika ikiwa ni pamoja na utekelezaji uliofikiwa hadi sasa.  

 

Naomba kuwasilisha. 

 

 

 

 

JOHN BOSCO QUMAN 

KNY: MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA 

HALMASHAURI YA WILAYA MUFINDI
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HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI          KIAMBATISHI “A” 
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA TATU (JANUARI - MACHI, 2019) 
 

SEKTA: ELIMU MSINGI 
A:      MAPATO YA NDANI 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
kwa mwaka 

Utekelezaji robo ya 
tatu 2018/2019 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Elimu 
msingi 

Ukamilishaji 
wa ujenzi wa 
madarasa 

Kuongezeka kwa Idadi 
ya madarasa ya shule 
za msingi kutoka 
madarasa 1111 mwaka 
2015 hadi 1266 ifikapo 
Juni 2019 

Kukamilisha ujenzi wa 
madarasa katika shule ya 
msingi  Idope (2),  Mitanzi 
(2), Kinyimbili (2), Igowole 
(2),Imehe (1),Maduma (2), 
Sinai (2),  na ifikapo Juni 
2019 

Ujenzi unaendelea 
katika hatua 
mbalimbali 

84,600,000 84,600,000 84,600,000 Fedha 
haijatolewa 

  Kuongezeka kwa Idadi 
ya madarasa ya shule 
za msingi kutoka 
madarasa 1111 mwaka 
2015 hadi 1266 ifikapo 
Juni 2019 

Ukarabati wa darasa katika 
shule ya msingi 
Tambalang’ombe (4) ifikapo 
Juni 2019 

Ukarabati 
unaendelea 
kufanyika 

8,000,000 8,000,000 8,000,000 Ukarabati 
unaendelea 

 Ukamilishaji 
wa ujenzi wa 
nyumba za 
walimu 

Kuongezeka kwa Idadi 
ya nyumba za walimu 
wa shule za msingi 
kutoka nyumba 852 
mwaka 2015 hadi 1072 
ifikapo Juni 2019 

Kusaidia ukamilishaji wa 
ujenzi wa nyumba ya 
mwalimu katika shule ya 
msingi MpangaTAZARA 
Ifikapo 2019 

Ukarabati 
unaendelea 

5,000,000 5,000,000 5,000,000 Kukamilika 
kwa mradi 
huu 
kutasaidia 
kuboresha 
ustawi wa 
walimu 

   Kusaidia ujenzi wa matundu 
ya vyoo 12 katika shule ya 
msingi Kalinga 

Ujenzi unaendelea 
katika hatua ya 
ukamilishaji 

2,400,000 2,400,000 0 Mazingira ya 
kufundishia 
na 
kufundishia 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
kwa mwaka 

Utekelezaji robo ya 
tatu 2018/2019 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

yameboresh
wa 

JUMLA NDOGO MAPATO YA NDANI 100,000,000 100,000,000 100,000,000  

B: UNICEF 

Elimu 
msingi 

Mipango ya 
jumla ya 
shule 

Stadi za uongozi na 
utawala kwa walimu 
wakuu kuendelezwa 
kutoka  shule za msingi 
84 mwaka 2015 hadi 
shule za msingi 150 
ifikapo Juni 2019 

Kuendesha mafunzo ya 
uandaaji wa mpango wa 
jumla wa shule katika ngazi 
ya kata ifikapo Juni 2018 

Kazi haijatekelezwa 4,230,000 0 0 Fedha 
hazijapokele
wa 

 Ushauri 
nasaha na 
unasihi 

Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 
darasa la VII na 85% 
mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

Kuendesha mafunzo ya 
stadi za utoaji wa ushauri 
nasaha na unasihi juu ya 
ugonjwa wa UKIMWI na 
jinsi ya kujikinga na kutoa 
taarifa ifikapo Juni 2018 

Kazi haijatekelezwa 43,170,000 0 0 Fedha 
haijatolewa 

 Tuseme Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 
darasa la VII na 85% 
mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

Kuendesha mafunzo kwa 
wanafunzi juu ya mchakato 
wa TUSEME, ukatili dhidi ya 
watoto na stadi za maisha 
ifikapo Juni 2018 

Fedha za utekelezaji 
zimeombwa robo ya 
nne 

18,825,000 0 0 Kazi 
haijatekelezw
a 

 Tuseme Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 

Kuendesha mafunzo kwa 
wanafunzi juu ya mchakato 
wa TUSEME, ukatili dhidi ya 
watoto na stadi za maisha 

Fedha zilitolewa robo 
ya kwanza 

43,480,000 35,320,000 35,320,000 Walimu 133 
walijengewa 
uwezo juu ya 
mchakato wa 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
kwa mwaka 

Utekelezaji robo ya 
tatu 2018/2019 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

darasa la VII na 85% 
mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

ifikapo Juni 2018 tuseme 

 Vituo shikizi Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 
darasa la VII na 85% 
mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

Kuiwezesha timu ya vituo 
shikizi ya wilaya kufanya 
ufuatiliaji wa uendeshaji wa 
vituo shikizi ifikapo Juni 
2018 

Kazi ilitekelezwa robo 
ya 1 

3,520,000 3,020,000 3,020,000 Fedha 
ilitolewa robo 
ya kwanza 
na kazi 
ilifanyika 

  Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 
darasa la VII na 85% 
mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

Kuendesha mafunzo kwa 
wazazi waelimishaji wa 
malezi kwa watoto ifikapo 
Juni 2018 

Kazi haijatekelezwa 20,110,000 0 0 Itatekelezwa 
mwaka wa 
fedha ujao 
baada ya 
miongozo 
kuwa tayari 

 Elimu 
jumuishi kwa 
walio nje ya 
mfumo rasmi 

Uandikishaji wa 
wanafunzi wa miaka  
8-13 kuongezeka  
kutoka  358  mwaka  
2015  hadi  458 na 
miaka  14-18  kutoka  
605  mwaka  2015  
hadi  731  chini ya 
MEMKWA   ifikapo  
Juni 2019 
 

Kuwajengea uwezo walimu 
wa ufundi wa kufundisha 
program ya IPOSA ifikapo 
Juni 2018 

Kazi haijatekelezwa 49,967,943 0 0 Fedha 
imeombwa 
kwa ajili ya 
robo ya nne 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
kwa mwaka 

Utekelezaji robo ya 
tatu 2018/2019 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

 Elimu 
maalum 

Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 
darasa la VII na 85% 
mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

Kufanya ufuatiliaji wa 
uendeshaji wa elimu 
jumuishi katika shule za 
msingi ifikapo Juni 2019 

Kazi haijafanyika 3,560,000 0 0 Fedha 
zimeombwa 
robo ya nne 

 Elimu 
maalum 

Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 
darasa la VII na 85% 
mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

Kuendesha kikao cha 
mrejesho wa utoaji wa elimu 
jumuishi kwa walimu ifikapo 
Juni 2019 

Fedha ilitolewa katika 
robo ya kwanza 2019 

17,137,000 4,056,750 4,056,750 Kikao 
kiliendeshwa 
na walimu 25 
walitoa 
mrejeshokuto
ka shuleni 
kwao 

JUMLA NDOGO UNICEF 204,000,000 42,396,750 42,396,750  

C: RUZUKU YA UENDESHAJI (CAPITATION) 

 Ruzuku ya 
uendeshaji 

Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 
darasa la VII na 85% 
mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

Kutoa ruzuku ya uendeshaji 
wa shule 147 za msingi 
ifikapo Juni 2019 

Fedha za ruzuku ya 
uendeshaji zilitolewa 
kwa kila shule 
kulingana na idadi ya 
wanafunzi 

394,680,000 75,198,352   75,198,352   Fedha zote 
ziliingizwa 
kwenye 
akaunti za 
shule 

 Posho ya 
Madaraka 

Ufaulu wa wanafunzi 
kuongezeka kutoka 
80% mwaka 2015  
kufikia 90%  kwa 
darasa la VII na 85% 

Kutoa posho ya madaraka 
kwa walimu wakuu 147 na 
Maafisa elimu kata 27 
ifikapo Juni 2018 

Posho ya madaraka 
ilitolewa kila mwezi 
kwa walimu wakuu 
147 na Maafisa Elimu 
kata 27 

433,800,000 108,450,000 108,450,000 Fedha 
ziliingizwa 
kwenye 
akaunti za 
shule 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
kwa mwaka 

Utekelezaji robo ya 
tatu 2018/2019 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

mwaka 2015  kufikia 
95% kwa darasa la IV 
ifikapo Juni 2019 

ambapo kila 
mwalimu 
mkuu alipata 
Tsh 200,000 
na Maafisa 
elimu kata 
Tsh 250,000 

JUMLA NDOGO RUZUKU YA UENDESHAJI 828,480,000 183,648,352 183,648,352  

JUMLA KUU  OWN SOURCE,   UNICEF NA RUZUKU YA UENDESHAJI (CAPITATION) 1,132,480,00
0 

326,045,102 326,045,102  

 
 

SEKTA: ELIMU SEKONDARI 

    Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

Elimu 
sekondari 
 

Ujenzi wa 
bweni 

Kuboresha mazingira 
na idadi ya Mabweni 
kutoka Mabweni 31 
mwaka 2015 hadi 
Mabweni 81 ifikapo 
Juni, 2019 

Kusaidia ujenzi wa bweni 1 
katika shule ya sekondari 
Mgololo 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

60,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

Elimu 
sekondari 
 

Ujenzi wa 
bweni 

Kuboresha mazingira 
na idadi ya Mabweni 
kutoka Mabweni 31 
mwaka 2015 hadi 
Mabweni 81 ifikapo 
Juni, 2019 

Kusaidia ujenzi wa bweni 1 
katika shule ya sekondari 
Mbalamaziwa 

Ujenzi upo katika 
hatua ya ukamilishaji 

0 17,400,000 15,433,206.5
5 

Ujenzi wa 
bweni  
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT 
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 Ujenzi wa 
vyoo 

Kuongeza idadi ya 
matundu ya vyoo 
kutoka matundu 547 
hadi 653 ifikapo Juni, 
2019 

Kusaidia ujenzi wa matundu 
5 ya vyoo katika shule ya 
sekondari Mtambula 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 
 

4,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

 Ujenzi wa 
vyoo 

Kuongeza idadi ya 
matundu ya vyoo 
kutoka matundu 547 
hadi 653 ifikapo Juni, 
2019 

Kusaidia ujenzi wa matundu 
5 ya vyoo katika shule ya 
sekondari Kihansi 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

4,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

 Ujenzi wa 
vyoo 

Kuongeza idadi ya 
matundu ya vyoo 
kutoka matundu 547 
hadi 653 ifikapo Juni, 
2019 

Kusaidia ujenzi wa matundu 
5 ya vyoo katika shule ya 
sekondari Idetero 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

4,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

 Ujenzi wa 
vyoo 

Kuongeza idadi ya 
matundu ya vyoo 
kutoka matundu 547 
hadi 653 ifikapo Juni, 
2019 

Kusaidia ujenzi wa matundu 
5 ya vyoo katika shule ya 
sekondari Uhowanza 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

4,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

 Ujenzi wa 
vyoo 

Kuongeza idadi ya 
matundu ya vyoo 
kutoka matundu 547 
hadi 653 ifikapo Juni, 
2019 

Kusaidia ujenzi wa matundu 
5 ya vyoo katika shule ya 
sekondari Luhunga 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

4,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 
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 Ujenzi wa 
maabara 

Kuongeza idadi ya 
vyumba vya maabara 
kutoka vyumba 
51kufikia 62 ifikapo 
Juni, 2019 

Kusaidia ukamilishaji wa 
maabara 3 katika shule ya 
sekondari Nzivi 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

22,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

 Ujenzi wa 
maabara 

kuongeza idadi ya 
vyumba vya maabara 
kutoka vyumba 
51kufikia 62 ifikapo 
Juni, 2019 

Kusaidia ukamilishaji wa 
maabara 3 katika shule ya 
sekondari Itandula 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

22,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

 Ujenzi wa 
maabara 

Kuongeza idadi ya 
vyumba vya maabara 
kutoka vyumba 
51kufikia 62 ifikapo 
Juni, 2019 

Kusaidia ukamilishaji wa 
maabara 3 katika shule ya 
sekondari Ifwagi 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

21,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

 Ujenzi wa 
maabara 

Kuongeza idadi ya 
vyumba vya maabara 
kutoka vyumba 
51kufikia 62 ifikapo 
Juni, 2019 

Kusaidia ukamilishaji wa 
maabara 2 katika shule ya 
sekondari Kiyowela 

Ujenzi haujaanza 
kutekelezwa 

21,000,000 - - Fedha za 
utekelezaji 
wa mradi 
haujapokele
wa 

MAPATO YA NDANI - 166,000,000   - 

 
ELIMU BILA MALIPO (FEDHA ZINAINGIZWA KWENYE AKAUNTI ZA SHULE. 

Elimu 
sekondari 
 
 
 

Kuboresha 
mazingira ya 
kufundishia 
na kujifunzia 

Kutoa ruzuku ya 
ufundishaji kwa shuke 
za sekondari ifikapo 
Juni, 2019 

 Kutoa ruzuku ya vifaa vya 
kufundishia kwa wanafunzi 
14,676 wa shule za 
sekondari  

Vifaa vya kufundishia 
vinanunuliwa kila 
mwezi 

171,337,000 41,722,606.17 28,852,329.9
0 

Mazingira ya 
kufundushia 
na kujifunzia 
yameboresh
wa 
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Kuboresha 
mazingira ya 
kufundishia 
na kujifunzia 

Kutoa chakula kwa 
wanafunzi wa bweni 
ifikapo Juni, 2019 

 Kutoa chakula kwa 
wanafunzi 1572 kwa shule 
nne za bweni  

Fedha ya Chakula 
kwa  wanafunzi wa 
shule nne za bweni 
imepelekwa shuleni 

845,640,000 171,853,730.8
8 

180,761,573.
38 

Mazingira ya 
kufundushia 
na kujifunzia 
yameboresh
wa 

 
 
 
 
 

Kuboresha 
mazingira ya 
kufundishia 
na kujifunzia 

Kutoa ruzuku ya 
uendeshaji kwa shule 
za kata ifikapo Juni, 
2019 

Kusaidia ruzuku ya 
uendeshaji kwa shule 32 za 
kata  

Ruzuku ya 
uendeshaji kwa miezi 
sita imepelekwa 
shuleni kwa shule 
zote 32 za kata 

 
246,040,000 
 

 
58,685,641.76 
 

 
73,981,480.3
8 
 

Mazingira ya 
kufundushia 
na kujifunzia 
yameboresh
wa 

 
 
 
 
 

Kuboresha 
mazingira ya 
kufundishia 
na kujifunzia 

Kutoa ruzuku ya 
uendeshaji kwa shule 
za bweni ifikapo Juni, 
2019 

 Kusaidia ruzuku ya 
uendeshaji kwa shule 1 ya 
bweni   

 Ruzuku ya 
uendeshaji kwa miezi 
sita imepelekwa 
shuleni kwa shule 
moja ya bweni 

19,180,000 4,537,912 6,750,085 Mazingira ya 
kufundushia 
na kujifunzia 
yameboresh
wa 

 
 
 
 

Kuboresha 
mazingira ya 
kufundishia 
na kujifunzia 

Kutoa posho ya 
madaraka kwa wakuu 
wa shule ifikapo Juni, 
2019 

Kuboresha maslahi ya 
wakuu wa shule 33 za 
serikali kwa kuwapa posho 
ya madaraka 

Fedha ya posho ya 
madaraka kwa wakuu 
wa shule 33 
imetolewa 

99,000,000 24,750,000 25,500,000 Mazingira ya 
kufundushia 
na kujifunzia 
yameboresh
wa 

 
 

   1,381,197,000 607,174,017.62 607,174,017.62  

 
EP4R 

Elimu 
sekondari 

Ujenzi wa 
matundu ya 
vyoo 

Kuongeza idadi ya 
matundu ya vyoo 
kutoka matundu 547 
hadi 653 ifikapo Juni, 
2019 

Kusaidia ujenzi wa matundu 
5 ya vyoo katika shule ya 
sekondari Mtambula 

Ujenzi upo katika 
hatua ya ukamilishaji 

5,000,000 5,000,000                    
4,000,000  
 

Ujenzi wa 
vyoo  
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT” 
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Ujenzi wa 
Mabweni 

Kuboresha mazingira 
na idadi ya Mabweni 
kutoka Mabweni 31 
mwaka 2015 hadi 
Mabweni 81 ifikapo 
Juni, 2019 

 Ujenzi wa Bweni 1 katika 
shule ya sekondari ya 
Mbalamaziwa  

Ujenzi upo katika 
hatua ya upauaji 

50,000,000 50,000,000 50,000,000 Ujenzi wa 
bweni  
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT 

 Ujenzi wa 
Mabweni 

Kuboresha mazingira 
na idadi ya Mabweni 
kutoka Mabweni 31 
mwaka 2015 hadi 
Mabweni 81 ifikapo 
Juni, 2019 

 Ujenzi wa Bweni 1 katika 
shule ya sekondari ya 
Mgololo  

Ujenzi upo katika 
hatua ya msingi 

75,000,000 75,000,000 5,280,000 Ujenzi wa 
bweni  
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT 

 Ujenzi wa 
Bwalo 

Kuongeza idadi ya 
Mabwalo kutoka 
mabwalo 2 hadi 10 
ifikapo Juni 2019 

Ujenzi wa Bwalo 1 katika 
shule ya Sekondari Mgololo 

Ujenzi upo katika 
hatua ya msingi 

100,000,000 100,000,000 8,887,766 Ujenzi wa 
bwalo 
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT 

 Ujenzi wa 
Bwalo 

Kuongeza idadi ya 
Mabwalo kutoka 
mabwalo 2 hadi 10 
ifikapo Juni 2019 

Ujenzi wa Bwalo 1 katika 
shule ya Sekondari 
Mbalamaziwa 

Ujenzi upo katika 
hatua ya msingi 

100,000,000 100,000,000 5,000,000 Ujenzi wa 
bwalo 
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT 

 Ujenzi wa 
Bwalo 

Kuongeza idadi ya 
Mabwalo kutoka 
mabwalo 2 hadi 10 
ifikapo Juni 2019 

Ujenzi wa Bwalo 1 katika 
shule ya Sekondari 
Mdabulo 

Ujenzi upo katika 
hatua ya msingi 

100,000,000 100,000,000 9,523,877 Ujenzi wa 
bwalo 
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
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“FORCE 
ACCOUNT 

 Ujenzi wa 
madarasa 

Kuongeza idadi ya 
vyumba vya madarasa 
kutoka 484 hadi kufikia 
494 ifikapo Juni, 2020 

Kusaidia ujenzi wa mdarasa 
katika shule za sekondai ya 
Mbalamaziwa 

Ujenzi upo katika 
hatua ya renta 

40,000,000 40,000,000 16,000,000 Ujenzi upo 
katika hatua 
ya kuta na 
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT” 

 Ujenzi wa 
madarasa 

Kuongeza idadi ya 
vyumba vya madarasa 
kutoka 484 hadi kufikia 
494 ifikapo Juni, 2020 

Kusaidia ujenzi wa mdarasa 
katika shule za sekondai ya 
Sadani 

Ujenzi upo katika 
hatua ya msingi 

60,000,000 60,000,000 15,548,970.4
9 

Ujenzi upo 
katika hatua 
ya kuta na 
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT” 

  JUMLA 
EP4R 

  
    475,000,000 475,000,000 60,240,613.4

9 
- 

  
NGUVU YA WANANCHI NA WADAU 

 Ujenzi wa 
Mabweni 

Kuboresha mazingira 
na idadi ya Mabweni 
kutoka Mabweni 31 
mwaka 2015 hadi 
Mabweni 81 ifikapo 
Juni, 2019 

 Ujenzi wa Bweni 1 katika 
shule ya sekondari ya 
Mgololo  

Ujenzi upo katika 
hatua ya msingi 

20,000,000 20,000,000 8,439,000 Ujenzi wa 
bweni  
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT 

 Ujenzi wa 
Bwalo 

Kuongeza idadi ya 
Mabwalo kutoka 
mabwalo 2 hadi 10 

Ujenzi wa Bwalo 1 katika 
shule ya Sekondari Mgololo 

Ujenzi upo katika 
hatua ya msingi 

26,515,000 26,515,000 10,000,000 Ujenzi wa 
bwalo 
Unatekelezw
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ifikapo Juni 2019 a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT 

       18,439,000  

                                        
    MIRADI MINGINE ILIYOTEKELEZWA 

Elimu 
sekondari 

Ujenzi wa 
daharia 

Kuongeza idadi ya 
daharia kutoka 22 hadi 
25 ifikapo Juni, 2019 

Ujenzi wa daharia katka 
shule ya sekondari mninga 

Ujenzi upo katika 
hatua ya ukamilishaji 
(bado  rangi na 
vitanda) 

51,150,000 51,150,000  34,134,690 Mradi huu 
umetekelezw
a kwa 
mchanganuo 
ufuatao:- 
Walimu wa 
kujitolea 
kutoka 
marekani 
PEACECOP 
TSH, 
22,000,00, 
Mh. Mbunge 
katoa bati 
112 
BODI ya 
shule kupitia 
miradi na 
wananchi 
Tsh. 
2,400,000 
pamoja na 
tofali 
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 Ujenzi wa 
daharia 

Kuongeza idadi ya 
daharia kutoka 22 hadi 
25 ifikapo Juni, 2019 

Ujenzi wa daharia katka 
shule ya sekondari 
Ihowanza 

Ujenzi upo katika 
hatua ya boma 

32,500,000 20,000,000  9,000,000 Ujenzi 
unafanywa 
na wnanchi, 
Shirika la 
Camfed 
limechangia 
Tsh. 
5,000,000 
bati 150, 
wananchi 
4,000,000 

 Ujenzi wa 
daharia 

Kuongeza idadi ya 
daharia kutoka 22 hadi 
25 ifikapo Juni, 2019 

Ujenzi wa daharia katka 
shule ya sekondari Mgalo 

Ujenzi upo katika 
hatua ya renta 

32,500,000 24,991,500  17,458,500 Ujenzi 
unafanywa 
na wnanchi, 
Shirika la 
Camfed 
limechangia 
Tsh. 
4,991,500 

 Ujenzi wa 
Mabweni 

Kuboresha mazingira 
na idadi ya Mabweni 
kutoka Mabweni 31 
2015 hadi Mabweni 81 
ifikapo Juni, 2020 

 Ujenzi wa Bweni 1 katika 
kila shule ya sekondari 
Malangali  

Ujenzi wa bweni upo 
katika hatua ya 
msingi 

             0 0 0 Fedha ya 
ujenzi wa 
bweni 
haijapokelew
a 

 Ukarabatiwa 
madarasa 

Kuongeza idadi ya 
vyumba vya madarasa 
kutoka 484 hadi kufikia 
494 ifikapo Juni, 2020 

Kusaidia ujenzi wa 
madarasa katika shule ya 
sekondari Malangali  

Ujenzi upo katika 
hatua ya Msingi 

0 0 0 

Ukarabati 
Unatekelezw
a kwa 
kutumia 
“FORCE 
ACCOUNT” 

JUMLA 116,150,000 96,141,500 60,593,190 
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SEKTA: AFYA 
LGDG 

Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

Afya Ujenzi wa 
kituo cha 
Afya Ifwagi 

Kuboresha 
miundomiundo mbinu 
ya vituo vya afya 
ifikapo Juni, 2021 

Ujenzi wa jengo la 
maabara, nyumba ya 
daktari, wodi ya wazazi na 
jengo la upasuaji katika 
Kituo cha afya Ifwagi 

Hatua ya umaliziaji 
wa majengo yote 

400,000,000. 400,000,000. 355,953,801.
9 

Mafremu ya 
madirisha 
yamefungwa 
, lipu ndani 
na nje 
imepigwa, 
blundering 
imekamilishw
a 

Afya Ujenzi wa 
Hospitali ya 
Wilaya ya 
Mufindi 

Kuboresha 
miundombinu ya vituo 
vya afya ifikapo Juni, 
2021 

Ujenzi wa hospitali ya 
Wilaya ya Mufindi 

Ujenzi wa msingi 
umeanza kwa 
majengo 7 

1,500,000,00
0 

1,500,000,000 343,199,863.
99 

Usombaji wa 
mchanga na 
ufyatuaji wa 
matofali 
unaendelea 

 
 
CHMT 

Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

Afya HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha upatikanaji wa 
set 100 za vifaa vya ofisi 
kila robo ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 2,000,000.00 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 

Kuwezesha uandaji na 
uwasilishaji wa taarifa kwa 
muda wa siku 10 kila robo   

Haijatekelezwa 3,400,000.00 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 
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Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

ifikapo Juni 2019  

 HSBF Kupungua  kwa vifo 
vya  akina Mama  
kutoka asilimia 117 
hadi 90  kwa kila vizazi 
hai 100,000  ifikapo  
Juni 2021 

Kufanya kikao cha siku 2 
ngazi ya Wilaya kwa CHMT 
10 cha kujadili vifo 
vitokanavyo na uzazi kila 
robo ifikapo juni 2019 

Haijatekelezwa 3,600,000.00 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kufanya usimamizi elekezi 
kwa siku 20 kila robo kwa 
vituo vya kutolea huduma 
za afya 69 ifikapo  Juni, 
2019 

Haijafanyika 35,530,000.0
0 

0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua  kwa vifo 
vya  akina Mama  
kutoka asilimia 117 
hadi 90  kwa kila vizazi 
hai 100,000  ifikapo  
Juni 2021 
 

Kufanya usimamizi shirikishi 
wa siku tano kila robo kwa 
watoa huduma  vituoni 
kuhusu utoaji wa huduma 
bora ya afya ya uzazi 
ifikapo  Juni, 2019. 

Haijafanyika 1,800,000.00 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha ulipaji wa  maji 
,umeme na mawasiliano kila 
robo  ifikapo juni 2019. 

Haijatekelezwa 4,200,550.00 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni 2021 

Kufanya kikao cha siku 2 
cha Bodi ya huduma za 
afya kwa wajumbe 11 kila 
robo ifikapo Juni 2019. 

Haijatekelezwa 15,720,000.0
0 

0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 



15 
 

BAJETI YA VITUO VYA AFYA HADI ROBO YA TATU TSHS. 196,591,350 

Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

Afya HSBF Kuongezeka kwa 
upatikanaji wa dawa 
,vifaa tiba na 
vitendanishi kutoka 
asilimia 95 hadi 97 
ifikapo Juni, 2021 

Kununua kiti 6 za dawa, 
vifaa tiba,na vitendanishi  
kwa vituo vya afya 6  kila 
robo ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 65,530,450.0
77 

0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF  Kufanya matengenezo ya 
magari 5 kilarobo ifikapo 
Juni, 2019 

Haijatekelezwa 18,750,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua  kwa vifo 
vya  akina Mama  
kutoka asilimia 117 
hadi 90  kwa kila vizazi 
hai 100,000  ifikapo  
Juni 2021 
 

Kuwezesha watoa huduma 
12 wanakusanya damu kila 
mwezi kwa vituo 6 ifikapo 
Juni, 2019. 

 7,920,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua  kwa vifo 
vya  akina Mama  
kutoka asilimia 117 
hadi 90  kwa kila vizazi 
hai 100,000  ifikapo  
Juni 2021 
 

Kufanya huduma za mkoba 
za uzazi wa mpango na 
uchunguzi wa saratani ya 
mlango wa kizazi kila robo 
kwa vituo 6  ifikapo Juni, 
2019. 

Haijatekelezwa 4,320,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua  kwa vifo 
vya  akina Mama  
kutoka asilimia 117 
hadi 90  kwa kila vizazi 
hai 100,000  ifikapo  
Juni 2021 

Kufanya kikao cha siku 1 
cha kujadili vifo vya akina 
mama na watoto kila mwezi 
kwa vituo 6 ifikapo Juni, 
2019. 

Haijafanyika 900,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 
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Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha ulipaji wa  
umeme na mawasiliano kila 
robo  ifikapo juni 2019. 

Haijatekelezwa 8,100,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kuboreshwa kwa 
miundo mbinu ya kituo 
kutoka asilimia  45 hadi 
20 ifikapo Juni, 2021 

Kufanya ukarabati mdogo 
wa majengo ya kituo kila 
robo kwa vittuo 6 ifikapo 
Juni, 2019 

Haijatekelezwa 9,900,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua kwa vifo vya 
watoto chini ya miaka 
mitano kutoka vifo 7.37 
hadi vifo kwa vizazi hai 
1000 lifikapo Juni, 
2021 

Kununua mitungi ya gas 96 
kila robo ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 5,400,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kufanya uhakiki na ubora 
wa takwimu  kila robo kwa 
vituo 6 ifikapo Juni 2019 

Haijatekelezwa. 3,600,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha uandaaji na 
uwasilishaji wa taarifa  za 
MTUHA kila mwenzi ngazi 
ya wilaya ifikapo Juni, 2019. 

Haijatekelezwa 22,320,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kufanya kikao cha kamati 
ya Uendeshaji wa Huduma 
za Afya kila robo kwa vituo 
6 ifikapo Juni, 2019. 

Haijatekelezwa 3,600,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 
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Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

 HSBF Ushiriki wa jamii katika 
uelimishaji na 
uhamasishaji wa 
maswala ya Afya 
umeimarika kutoka 
60% hadi  80% ifikapo 
Juni, 2021 

Kufanya uhamasishaji na 
uelimishaji wa Maswala ya 
Afya katika jamii kila robo 
ifikapo Juni, 2019. 

Haijatekelezwa 1,800,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Hali ya utendaji kazi 
wa vifaa tiba 
umeongezeka kutoka 
80% hadi  95% ifikapo 
Juni, 2021 

Kufanya matengenezo ya 
vifaa tiba kwa vituo 6 kila 
robo ifikapo Juni, 2019. 

 9,000,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua kwa idadi ya 
wagonjwa wan je 
wanaougua magonjwa 
ya ngozi, kinywa na 
meno na macho kutoka 
asilimia 2.9% to 1.5% 
by Juni, 2021 

Kufanya uchunguzi wa 
matatizo ya kinywa na 
meno, macho, ngozi kila 
mwezi kwa  vituo 6,ifikapo 
Juni, 2019. 

Haijatekelezwa 17,280,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF WASH  katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya imeboreka kutoka 
60% hadi  80% ifikapo 
Juni, 2021 

Kununua vifaa vya kufanyia 
usafi wa vituo kila robo kwa 
vituo 6 ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 2,690,900 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua kwa vifo vya 
watoto chini ya miaka 
mitano kutoka vifo 7.37 
hadi vifo kwa vizazi hai 
1000 lifikapo Juni, 
2021 

Kufanya huduma za mkoba 
za chanjo kila mwezi  vijiji 
18 kwa vituo 6 ifikapo Juni, 
2019 

Haijatekelezwa 6,480,000 0 0  
 
Fedha 
hazijaingizwa 
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Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

 HSBF Upungufu wa kutokuwa 
na miundo mbinu ya 
vituo umepungua 
kutoka asilimia 45 hadi 
20 ifikapo  Juni, 2021 

Kufanya ujenzi wa 
vichomea taka 6 na mashim 
6 ya kutupia placenta kwa 
vituo 6 ifikapo Juni, 2019. 

Haijatekelezwa 12,000,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

   JUMLA KUU  196,591,350  0 Fedha 
hazijaingizwa 

 
 BAJETI YA HSBF KWA ZAHANATI HADI ROBO YA TATU TSHS. 218,434,933.33 

Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

Afya HSBF Kuongezeka kwa 
upatikanaji wa dawa 
,vifaa tiba na 
vitendanishi kutoka 
asilimia 95 hadi 97 
ifikapo Juni, 2021 

Kununua kiti 54 za dawa, 
vifaa tiba,na vitendanishi  
kwa Zahanati 54   kila robo 
ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 81,913,100 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Ushiriki wa jamii katika 
uelimishaji na 
uhamasishaji wa 
maswala ya Afya 
umeimarika kutoka 
60% hadi  80% ifikapo 
Juni, 02021 

Kufanya uhamasishaji na 
uelimishaji wa Maswala ya 
Afya katika jamii kila robo 
kwa vituo 53 ifikapo Juni, 
2019. 

Haijatekelezwa 1,590,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupu0ngua kwa 
wagonj0wa wan je 
wanaougu0a 
magonjwa ya 
ngozi,m0acho,kinywa 

Kufanya uchunguzi wa 
matatizo ya kinywa na 
meno ,macho na,ngozi 
mashuleni  kila robo  kwa  
vituo 53,ifikapo Juni, 2019. 

 
Haijatekelezwa 

4,770,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 
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Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

na meno ku0toka 
asilimia 0.9% to 0.50% 
by Juni, 20201 

 HSBF Kupungu0a kwa 
miShortage 0of Health 
Facilities infrastructure 
reduced from 405 to 20 
by Juni, 20022 

Kufanya ujenzi wa 
vichomea taka 24 na 
mashimo ya kutupia 
placenta kwa vituo 24 
ifikapo Juni, 2019. 

Haijatekelezwa 8,640,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo w0a utawala 
kati0ka ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha uandaaji na 
uwasilishaji wa taarifa za 
MTUHA kwa vituo 53 kila 
mwezi ngazi ya Wilaya 
ifikapo Juni, 2019. 

Haijatekelezwa 23,850,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF WASH  katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya imeboreka kutoka 
60% hadi  80% ifikapo 
Juni, 2021 

Kununua vifaa vya kufanyia 
usafi wa vituo kila robo kwa 
vituo 53 ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 4,770,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua  kwa vifo 
vya  akina Mama  
kutoka asilimia 117 
hadi 90  kwa kila vizazi 

Kuwasafirisha akina mama 
wajawazito waliopata rufaa  
kutoka zahanati kwenda  
kwenye kituo kinachotoa 
huduma za dharula kila 
mwezi kwa vituo 53 ifikapo 
2019.  

Haijatekelezwa 11,130,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Kupungua kwa vifo vya 
watoto chini ya miaka 
mitano kutoka vifo 7.37 
hadi vifo kwa vizazi hai 
1000 lifikapo Juni, 
2021 

Kufanya h0uduma za 
mkoba za chanjo kila mwezi  
vijiji 48 kwa vituo 53 ifikapo 
Juni, 2019 

Haijatekelezwa 4,770,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 
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Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

 HSBF Kupungua kwa vifo vya 
watoto chini ya miaka 
mitano kutoka vifo 7.37 
hadi vifo kwa vizazi hai 
1000 lifikapo Juni, 
2021 

Kununua mitungi ya gas 
424 kila robo ifikapo Juni, 
2019 

Haijatekelezwa 23,850,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF WASH  katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya imeboreka kutoka 
60% hadi  80% ifikapo 
Juni, 2021 

Kununua vifaa vya kufanyia 
usafi wa vituo kila robo kwa 
vituo 6 ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 4,770,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Hali ya utendaji kazi 
wa vifaa tiba 
umeongezeka kutoka 
80% hadi  95% ifikapo 
Juni, 2021 

Kufanya matengenezo ya 
vifaa tiba kwa vituo 6 kila 
robo ifikapo Juni, 2019. 

Haijatekelezwa 4,770,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha ulipaji wa  
umeme na mawasiliano kila 
robo  ifikapo juni 2019. 

Haijatekelezwa 3,975,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

  Kupungua kwa idadi ya 
wagonjwa wan je 
wanaugua ugonjwa wa 
malaria kutoka asilimia 
0.8% hadi  0.4% 
ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha ununuzi na 
upuliziaje wa viua dudu vya 
malaria kwa vituo 53 ifikapo  
Juni, 2019 

Haijatekelezwa 17,490.000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Upungufu wa kutokuwa 
na miundo mbinu ya 
vituo umepungua 
kutoka asilimia 45 hadi 

Kufanya ujenzi wa 
vichomea taka 28 na 
mashimO 28 ya kutupia 
placenta kwa vituo 28  

Haijatekelezwa 2,800,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 
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Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

20 ifikapo  Juni, 2021 ifikapo Juni, 2019. 

 HSBF Kupungua kwa vifo vya 
watoto chini ya miaka 
mitano kutoka vifo 7.37 
hadi vifo kwa vizazi hai 
1000 lifikapo Juni, 
2021 

Kununua kiti 1 ya vifaa vya 
kuchezea watoto kwa vituo 
45 ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 9,000,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Upungufu wa kutokuwa 
na miundo mbinu ya 
vituo umepungua 
kutoka asilimia 45 hadi 
20 ifikapo  Juni, 2021 

Kufanya ukarabati mdogo 
wa majengo ya kituo kila 
robo  kwa vituo 53 ifikapo 
Juni, 2019 

Haijatekelezwa 19,875,000 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

 HSBF Mfumo wa utawala 
katika ngazi zote 
umeimarika kutoka 
asilimia 80  hadi 
90ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha upatikanaji wa 
set 100 za vifaa vya ofisi 
kila robo kwa vituo 53 
ifikapo Juni, 2019 

Haijatekelezwa 7944343.33 0 0 Fedha 
hazijaingizwa 

   JUMLA  218,434,933.
33 

   

 
 
UTEKELEZAJI WA MPANGO LISHE KWA UFADHILI WA UNICEF KIPINDI CHA JANUARI – MACHI, 2019 
 

Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

Afya  UNICEF 
 

Kupunguza udumavu 
kwa watoto  kutoka 
41.6% mpaka 38% 
ifikapo 2019 

Kufanya usimamizi shirikishi 
katika vituo vya kutolea 
huduma za afya na maeneo 
mengine yanayotekeleza 
maswala ya lishe katika 
elimu,mifugo,kilimo na afya 

Imetekelezwa na 
fedha nyingine iko 
kwenye mchakato wa 
utekelezaji. 

4,940,000 4,940,000 2,470,000 Shughuli 
inaendelea 
kutekelezwa 
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Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

ifikapo juni 2019 
 

Kufanya kikao cha kujadili 
taarifa za alama za lishe 
(score card) na changamoto 
za lishe katika halmashauri 
(nutrition bottleneck 
analysis ) ifikapo Juni, 2019  

Imetekelezwa na 
fedha nyingine iko 
kwenye mchakato wa 
utekelezaji. 

2,510,000 2,482,000  1,350,000  Shughuli 
inaendelea  

Kute
kelez
wa. 

Kufanya kikao cha lishe cha 
kamati ya lishe ya 
halmashauri ifikapo juni 
2019 

 

Haijatekelezwa 3,027,500 - - Shughuli hii 
itatekelezwa 
kwa robo ya 
pili na ya nne 
2018/19 

Kufanya mafunzo ya makuzi 
na maendeleo ya mtoto kwa 
vituo 40 vinavyotoa huduma 
za afya ifikapo Juni 2019 

 

Haijatekelezwa 10,600,000 - - Shughuli hii 
itatekelezwa 
kwa robo ya 
pili na ya nne 
2018/19 

Kufanya kikao cha kamati 
ya lishe ya halmashuri 
pamoja na wadau juu ya 
kupanga na kupitia mpango 
wa halmashauri katika 
maswala ya lishe kwa 
kushirikiana na wadau 
ifikapo Juni 2019. 

Haijatekelezwa 2,920,000 - - Shughuli hii 
ilipangwa 
kutekelezwa 
kwa robo ya 
pili na ya nne 
2018/19 
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SEKTA: USTAWI WA JAMII 

Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

Maendele
o ya 
Jamii, 
Ustawi wa 
Jamii na 
Vijana 

Ulinzi na 
usalama wa 
mtoto 

Kuboresha usimamizi 
wa mifumo ya ulinzi wa 
mtoto kutoka asilimia 
50 hadi 86  

Kufanya ufuatiliaji katika 
vituo vinavyotoa huduma za 
afua za ulinzi  wa mtoto  

Shughuli hii 
hutekelezwa kwa 
kutembelea katika 
vituo vinavyotoa 
huduma ya afua za 
ulinzi (Mashuleni, 
WPC, vituo vya afya, 
vituo vya polisi, 
Mahakamani na kwa 
familia za kuaminika) 
ili kuona jinsi huduma 
hizo zinavyotolewa 
na kama kuna 
changamoto huweza 
kujadiliwa jinsi ya 
kuzitatua . 

3,981,000 0 0 Fedha 
hazijaletwa 

  Kuimarisha usimamizi 
na uendeshaji wa 
mashauri ya watoto 
kutoka asilimia 65 hadi 
85 katika ngazi zote 
ifikapo Juni, 2020. 

Kuendesha mashauri ya 
watoto waliotendewa ukatili 
na wale waliokinzana na 
sharia. 

Shughli hii inalenga 
kutoa huduma 
mbalimbali kwa 
watoto wahanga wa 
ukatili na wale 
waliotenda makosa 
(walio kwenye 
mkinzano na 
sheria),hii ni pamoja 
na kufuatilia kesi zao 
polisi na 
mahakamani. Katika 
robo hii jumla ya 
mashauri 40 

5,380,000 0 0 Fedha 
hazijaletwa 
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yamepokelewa na 
kuhudumiwa 

  Kuboresha huduma ya 
utengamao kwa 
watoto. 

Kutoa huduma ya 
utengamao kwa watoto 
wahanga wa ukatili na wale 
walio katika mkinzano na 
sheria 

Shughuli hii 

hutekelezwa kwa 

kuwapatia watoto 

huduma mbalimbali 

ikiwa ni pamoja na 

huduma ya 

kisaikolojia ,elimu ya 

afya ya uzazi,elimu 

juu ya haki na wajibu 

wa mtoto na elimu ya 

ujasiriamali 

1,050,000 0 0 Fedha 
hazijaletwa 

  Kuboresha mifumo ya 
ulinzi na usalama wa 
mtoto kutoka asilimia 
89 hadi 95 

Kuwawezesha walezi wa 
malezi chanya fedha ya 
nauli wakati wakitoa elimu 
ya malezi kwa vikundi 

Shughuli hii inalenga 

kutoa fedha za nauli 

kwa walezi wa malezi 

chanya wakati wa 

kutoa elimu ya malezi 

chanya. 

2,430,000 0 0 Fedha 
hazijaletwa 

  Kuboresha mifumo ya 
ulinzi na usalama wa 
mtoto kutoka asilimia 
89 hadi 95 

Kufanya huduma za 
mukoba kwa kuwawezesha 
waandishi wa habari 3 
kufanya uhamasishaji 
kuhusu ulinzi kwa 
wanawake na watoto. 

 Shughuli hii inalenga 

kuihamasisha jamii 

kuhusu ulinzi kwa 

wanawake na watoto. 

1,020,000 0 0 Fedha 
hazijaletwa 

JUMLA KUU 13,861,000 0 0  
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SEKTA: UKIMWI 

Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

M/JAMII UKIMWI Kupungua kwa 

unyanyapaa kwa watu 

wanaoishi na VVU kwa 

jamii wafanyakazi, kwa 

watu wanaoishi na 

VVU na makundi 

maalum ( wauza bar 

na vilabu, Vijana rika, 

wanawake wanaojiuza, 

vijana wanaotumia 

madawa ya kulevya ) 

ifikapo juni 2019. 

Kutoa elimu kuhusu 

UKIMWI kwa njia ya 

Sinema katika vijiji 12 vya 

kata za Ikweha, Sadani, 

Ihalimba, na Itandula ifikapo 

juni 2019. 

Haijatekelezwa 3,210,000 0 0 Itatekelezwa 
robo ijayo 

    Kutoa mafunzo ya kuhusu 

UKIMWI kwa makundi 

maalum 7 

(yatakayojumuisha 

wafanyakazi wa baa, vilabu 

na nyumba za kulala 

wageni)  ifikapo juni 2019. 

Mafunzo ya UKIMWI 
kwa wauza bar, 
vilabu vya pombe 
katika kata za 
Sadani, Ikweha,na 
Idunda yalitolewa, 
Jumla ya walengwa  
174 walihudhuria 
mafunzo haya. 
haya 

1,640,000 1640000 0  

   Kutoa msaada kwa watoto  

wanaoishi kwenye 

mazingira hatarishi 100 

waliopo shule za msingi  

ifikapo juni 2019 

Haijatelezwa 0 0 0 Itatekelezwa 
robo ijayo 



26 
 

Sekta Jina la Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa 
bajeti ya 2018/19 

Utekelezaji robo ya 
tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha 
iliyotolewa 

Fedha 
iliyotumika 

Maelezo 

  

 

Kufanya ufuatiliaji wa 

Vikundi vya WAVIU,   

ifikapo 2019 

Ufuatiliaji umeifanyika 
katika kata Sadani, 
Ihalimba, Mapanda, 
Mninga, na Mdabulo 
ambapo jumla ya 
vikundi  kumi vya 
watu wanaoishi na 
VVU vilifatiliwa na 
kupewa ushauri 
kulingana na 
changamoto 
zilizopatikana.  

2,237,500 2,237,500 0  

  

 JUMLA KUU 

  

         

         

7,087,500 

      3,877,500        

 

SEKTA: KILIMO NA USHIRIKA 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo ya 
Tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Kilimo Kuanzisha 
mashamba 
Darasa ya 
Mahindi, 
Alizeti na 
Maharagwe 

Kuongeza uzalishaji 
wa mazao ya 
Chakula kutoka tani 
511,354 hadi 517,556 
na Mazao ya 
Biashara kutoka Tani 
29,335 hadi36,773 
ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha mashamba 
darasa katika Vijiji vya 
Utosi,Lugodalutali,Mtambula,
Wangamaganga,Ihowanza na 
Nyigo ifikapo Juni 2019 

Ugawaji wa mbegu 
bora  za (maharage) 
,mbolea na Viuatilifu 
umekamilika  

14,850,000 3,833,208 3,833,208 Kazi za 
ufuatiliaji  na 
mafunzo 
zinaendelea 

 Kutoa 
mafunzo ya 
mbinu za 

 Kuwaanda, Kuwashindanisha 
na Kuwezesha ushiriki wa 
wakulima na maafisa ugani 

Zoezi lilifanikiwa 
kuanzia maandalizi 
ya wakulima kushiriki 

46,223,000 27,020,471 27,020,471 Maandalizi 
ya wakulima 
kwa njia ya 
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kilimo na 
ufugaji bora 

katika maonyesho ya 
Nanenane Ifikapo Juni 2019. 

kwenye maonyesho 
hadi Kupata Mashindi   

mafunzo 
yanaendelea 
kwaajiri ya 
maandalizi 
msimu 
2019/2020. 

    
Ujenzi wa kitalu Nyumba 
(Green House) katika Kijiji 
cha Igomaa 

Mafunzo 
yamefanyika kwa 
mafundi 20 
(vijana)wanatoka 
Kata 3 za tarafa ya 
Sadani na ujenzi 
umekamilika bado 
mfumo wa maji tu 

0 2,430,000 2,430,000 Ujenzi wa 
muundombin
u 
umekamilika,
bado mfumo 
wa maji tu. 

 Kuwezesha 
usimamizi na 
ufuatiliaji wa 
taarifa za 
kilimo 

Kuboresha huduma 
za ugani kwa Vijiji 
121 ifikapo Juni, 
2021 

Kuwezesha ukusanyaji wa 
takwimu za Kilimo na 
ufuatiliaji wa Shughuli za 
Ugani ifikapo Juni 2019. 

Utekelezaji 
haujafanyika 

11,559,408.5
0 

0 0 Fedha 
hazijatolewa 

 Kuboresha 
Huduma za 
Ugani katika 
Kata 27. 

 Ununuzi wa pikipiki 6 za 
maafisa ugani wa kata ifikapo 
Juni 2019. 

Utekelezaji 
haujafanyika 

17,525,000 0 0 Fedha 
hazijatolewa 

 Kupunguza 
udumavu 
kwa watoto 
chini ya 
miaka mitano 

Kuongeza uzalishaji 
wa mazao ya 
Chakula kutoka tani 
511,354 hadi 517,556 
na Mazao ya 
Biashara kutoka Tani 
29,335 hadi36,773 
ifikapo Juni, 2021 

Kuwezesha Kilimo cha 
bustani kwa vikundi 4 vinavyo 
ishi katikia mazingira 
magumu katika vijiji vya 
Tambalang’ombe na Uyela 
Kinegembasi ifikapo Juni  
2019. 

Utekelezaji 
haujafanyika 

3,842,591.50 0 0 Fedha 
hazijatolewa 

 Kuboresha 
Mazao ya 

Kuongeza uzalishaji 
wa mazao ya 

Kuwezesha uendelezaji wa 
vitalu 3 vya miche ya kahawa 

Utekelezaji 
haujafanyika 

11,000,000 0 0 Fedha 
hazijatolewa 
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SEKTA: MIFUGO 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Mifugo Kutoa 

mafunzo ya 

mbinu za  

ufugaji bora 

Kuwaanda na 

Kuwezesha ushiriki wa 

wafugaji na maafisa 

ugani  katika 

maonesho ya 

Nanenane ifikapo Juni 

2019 

-Kuwaandaa wafugaji 

-Ukarabati wa mabanda 

-ununuzi wa sare 

-Kushiriki maonesho 

 -waoneshaji 5 

-wataalamu 6 

-Ziara wafugaji 10 

Utekelezaji 

ulifanyika kwa 

asilimia 76 

18,754,000.0

0 

15,440,000. 15,440,000. Imekamilika 

kwa 100%  

Kuwashindanisha ilikupata 

Mfugaji bora 

Haijatekelezwa 1,790,000.00 0 0 Itatekelezwa 

Robo ya Nne 

Kuwezesha Ununuzi wa mafuta na  -Kuandaa na kukusanya haijatekelezwa 3,300,000.00 2,520,000 2,520,000 Madokezo 

Biashara Chakula kutoka tani 
511,354 hadi 517,556 
na Mazao ya 
Biashara kutoka Tani 
29,335 hadi36,773 
ifikapo Juni, 2021 

ya vikonyo katika vijiji vya 
Lulanda, Nyololo na Nundwe 
ifikapo Juni 2019. 

   Kuwezesha uanzishwaji wa 
vitalu viwili vya Chai katika 
Vijiji vya Mkonge na Luhunga 
ifikapo Juni 2019. 

Utekelezaji 
haujafanyika 

8,427,000 0 0 Fedha 
hazijatolewa 

   Kuwezesha uanzishwaji wa 
mashamba Darasa 3 na 
ujenzi wa vikaushio 3 vya 
Pareto katika Vijiji  vya 
Mdabulo,Ihanu na Ilasa 
ifikapo Juni 2019. 

Utekelezaji 
haujafanyika 

10,573,000 0 0 Fedha 
hazijatolewa 

    Jumla 124,000,000 33,283,679 33,283,679  
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

usimamizi na 

ufuatiliaji wa 

taarifa za 

Mifugo 

shajala kwa ajili ya 

kuwezesha ukusanyaji 

wa takwimu ifikapo 

Juni 2019 

 

taarifa mapema toka kila 

kijiji/kata 

-Kuandaa taarifa mapema 

toka kwa kila DSMS 

-Kuidurufu fomu(ARDS) 

yameandaliwa 

tayari kwa 

kuombewa 

fedha ili kazi hii 

iianze robo ya 

pili 

Utambuzi, 

ufuatiliaji na 

usajiri wa 

mifugo 

Kutambua, 

kufuatilia na kusajili 

ng’ombe wote na 

punda ifikapo  Juni 

2019. 

-Kuwavisha heleni ng’ombe 

wote wa kisasa 3539 

-kuhakikisha kila ng’ombe 

aliyefikisha umri wa miezi 6 

amepigwa chapa 

Na Kurudia kupiga chapa 

ng’ombe wote kati ya 

ng’ombe (68988 waliopo) 

waliofutika alama zao pamoja 

na punda 120.  

 

Zoezi la kurudia 
kupiga chapa 
ng’ombe wa asili na 
punda kwa mujibu 
wa sheria 
limefanyika kwenye 
kata za Ifwagi na 
Sadani ambapo 
jumla ya ng’ombe 
8,456  wamepigwa 
chapa za marudio 
na zoezi 
linaendelea  baada 
ya kufanya 
marekebisho ya 
vifaa vya kupigia 
chapa.na Ng’ombe 
wa maziwa 46 
Wamevishwa heleni 
na kuleta jumla ya 
ng’ombe 
waliovishwa heleni 
kufikia 1,468 na 
zoezi linaendelea. 

1,770,000.00 00 00  
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

  Kuwezesha 

maadhimisho ya 

”KUKU DAY”  katika 

kata 5 ifikapo 2019 

-Kutoa mafunzo kwa wafugaji 

katika kata 5 

-Kutoa chanjoya kideri kwa 

kuku wote 

-Kufanya maadhimisho ya 

kilele cha “KUKU DAY” 

Haijatekelezwa 1,920,062.85   Shughuli hii 

inatarajiwa 

kufanyika 

kwenye robo 

ya Nne 

 

Kuwezesha 

maadhimisho ya siku 

ya Kichaa cha mbwa 

Duniani ifikapo Juni 

2019 

-Kutoa elimu ya Kichaa cha 

mbwa kwa wananchi katika 

kata 5. 

-Kutoa chanjo kwa mbwa 

wote. 

-Kusajili mbwa wote. 

Kuwaangamiza 

mbwawazurulaji. 

Orodha ya wafugaji 

wa mbwa 

imeandaliwa tayari 

kwa utekelezaji 

1,805,163.60   Madokezo 

yameandaliwa 

tayari kwa 

kuombewa 

fedha ili kazi hii 

iianze robo ya 

pili 

Kuboresha 

upatikanaji 

wa kipato na 

lishe 

Kuwezesha ununuzi 

wa ng'ombe wa 

maziwa mitamba 5 ili 

kukopesha kikundi cha 

wafugaji wa kijiji cha 

Ugesa ifikapo Juni 

2019 

-Kuunda kikundi 

-Kutoa elimu kwa 

wanakikundi 

-Kusimamia Ujenzi wa 

mabanda bora 

-Kununua mbegu za majani  

-Kuanzisha mashamba 

vidogo vya malisho kwa kila 

mwanakikundi 

-Ununuzi wa mitamba. 

Mikutano 

imefanyika katika 

vikundi 3 vilivyopo 

katika Mradi wa 

kopa ng’ombe lipa 

ng’ombe ambapo 

orodha ya 

wanaotakiwa kulipa 

mitamba 

inaandaliwa kwa 

llengo la 

kuikusanya na 

kuwapatika 

7,261,000.00 380,000 380,000  
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

wananchi 

wengine.Aidha 

Ng’ombe  12 

wamegawiwa kwa 

wafugaji kutoka 

katika mradi wa 

kopa ng’ombe lipa 

ng’ombe vilivyopo 

Kuwezesha ununuzi 

wa mihuri na wino wa 

kukagulia nyama 

ifikapo Juni 2019 

Kuwezesha ununuzi wa 

mihuri na wino wa kukagulia 

nyama 

Maombi ya 

kuandaliwa mihuri 

na wino 

vimefanyika kwa 

wakala 

anayetambulika na 

Wizara. 

3,300,000.00 00 00  

Kuboresha 

miundombinu 

ya mifugo. 

Kuwezesha ujenzi wa 

mnada wa mifugo wa 

kijiji cha Lugodalutali 

na Idunda ifikapo Juni 

2019 

Kuwezesha ujenzi wa vyoo 

vya mnada wa mifugo Idunda 

na ukarabati wa Mnada wa 

Lugodalutali. 

Usafi wa eneo 

Uhamasishaji kwa 

wananchi na 

wafanyabiashara 

umefanyika. 

4,500,000.00 00 00  

Kuboresha 

miundombinu 

ya mifugo. 

Ujenzi wa bwawa la 

maji ya mifugo katika 

kijiji cha Iramba ili 

kuwezesha upatikanaji 

wa maji msimu wote 

katika mwaka kwa 

mifugo ya vijiji vya                                                              

-Kuunda kikundi 

-Kufanya upembuzi yakinifu 

wa uharibufu wa mazingira na 

shughuli za kijamii. 

-Kutafuta mkandarasi 

Mikutano 2 kati ya 

wataalam,  viongozi 

wa eneo husika 

paoja na wafugaji 

umefanyika ,Aidha 

bwawa limeanza 

kujengwa kwa 

15,450,000.0

0 

00 00 Shughuli hii 

inaendelea 

kwa kutumia 

nguvu za 

wananchi 

wakati 

tunasubiri 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Iramba,Kinegembasi 

na Ikimilinzowo ifikapo 

2019 

kutumia nguvu za 

wananchi ambapo 

tuta dogola urefu 

wa mita 75 

limejengwa  

upatikanaji wa 

fedha za 

maendeleo. 

Kuboresha 

miundombinu 

ya mifugo. 

Ujenzi wa josho 1 

katika vijiji vya Itika na 

ukarabati wa josho 1 

Kijiji cha 

Itulavanu(Igangilonga) 

ifikapo Juni 2019 

-Uandaaji wa maeneo na 

mipaka yake 

-Kumtafuta  fundi 

-Ujenzi wa majosho 

Maeneo 

yameandaliwa na 

vikundi 

vimeanzishwa. 

12,000,000.0

0 

00 00 Shughuli hii 

itaanza robo 

ya tatu  

 Kuboresha 

miundombinu 

ya mifugo. 

Ukarabati wa machinjio 

ndogo ya Makungu 

ifikapo Juni, 2019 

Ukarabati wa machinjio  Mikutano 2 kati ya 

wataalam na 

wachinjaji 

imefanyika. 

1,851,186.15 1,464000 00 Fedha 

zimewekwa 

nkwenye 

akaunti ya Kijiji 

na kijiji kimekiri 

kupokea fedha 

kwa 

stakabadhi No 

02101.Aidha 

taratibu za 

utoaji wa fedha 

na kuzitumia 

zinaendelea. 

 Kuboresha 

miundombinu 

ya mifugo. 

Ukarabati wa Kituo cha 

Tiba na maabara ya 

mifugo Malangali 

Ukarabati wa Kituo cha Tiba 

na maabara ya mifugo 

Malangali 

Kumefanyika ziara 

moja katika kituo 

cha tiba Cha 

11,400,000.0

0 

00 00 Inatarajiwa 

kutekelezwa  

robo ya tatu 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

ifikapo Juni 2019 Malangali 

Kuboresha 

miundombinu 

ya mifugo. 

Ukarabati wa lambo 

moja kwa ajili ya 

mifugo katika kijiji cha 

Ikangamwani ili 

kuwezesha upatikanaji 

wa maji ya 

kunyweshea maji 

mifugo kata ya Idunda 

ifikapo Juni 2019 

-Kuunda kikundi 

-Kufanya upembuzi yakinifu 

wa uharibufu wa mazingira na 

shughuli za kijamii. 

-Kutafuta mkandarasi 

Haujatekelezwa 4,075,000.00 00 00 Inatarajiwa 

kuombewa 

fedha robo ya 

Tatu 

Uvuvi Kuboresha 

miundombinu 

ya mifugo. 

Kuwezesha ukarabati 

wa bwawa la maji  la 

Kijiji cha Nzivi ifikapo 

Juni 2019 

Kuwezesha ukarabati wa 

bwawa la maji la Kijiji cha 

Nzivi. 

Vikao na wavuvi 

vimefanyika ili 

kulinda kinngo za 

maji ya bwawa na 

kuzuia uvuvi 

haramu. 

12,720,000.0

0 

00 00 Inatarajiwa 

kuanza 

utekelezaji 

roboya pili 

Kuongeza 

kipato na 

lishe 

Kutoa mafunzo kwa 

vikundi 5 vya wavuvi 

katika kata 5 ifikapo 

Juni 2019 

-Kutoa mafunzo 

- Ununuzi wa  power point 

projector 

Vikao 2 na wavuvi 

vimefanyika 

1,851,186.15 00 00 Inatarajiwa 

kuanza 

utekelezaji 

roboya pili 

 Usimamizi na 

ufuatiliaji 

Kufuatiliaji na 

usimamizi katika 

mabwawa  ya samaki 

ya asili ifikapo Juni 

2019 

-Kuandaa ziara ya madiwani 

na kamati husika kutembelea 

mabwawa yote ya asili 

Kumefanyika ziara 

mbalimbali za 

kamati ya Siasa ya 

Wilaya, 

piaawataalam wa 

Idara ikiwashirikisha 

wanakati wa 

11,980,000.0

0 

300,000 300,000  
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Bwawa la Mpanga 

Tazara 

JUMLA KUU 115,727,598.

75 

20,104,000 18,640,000  

 

 

SEKTA: ARDHI NA MALIASILI 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Maliasili Upandaji miti Kupanda ekari 100 za 
miti katika mashamba 
ya Halmashauri 

Kupanda miti katika 
mashamba ya Halmashauri 

 Jumla ya ekari 71 
zimepandwa miti 
(ekari 11 Shamba la 
mtili na ekari 60 
shamba la ukami  

15,000,000 15,000,000 15,000,000 Kazi hii 
imekamilika  

  Upimaji wa shamba la 
Ukami na upandaji wa 
miti ya mpakani 
(Mikaratusi) 

Upimaji na upandaji wa miti 
mpakani 

 Kazi ya upimaji wa 
shamba imefanyika 
na jumlaya miti 
5,000 imepandwa 
mpakani 

10,865,922 10,865,922 10,865,922 Kazi hii 
imekamilika 
(Mchakato 
wa uchoraji 
wa ramani 
unaendelea)  

 Soko la 
kukaushia 
mbao la Mtili 

Kuanzisha maeneo ya 
kukaushia mbao katika 
maeneo tofauti ndani 
ya Halmashauri 

Kuanzisha eneo la kukaushia 
mbao katika kijiji cha Mtili 

Mchakato wa 
uanzishaji wa soko 
unaendelea 
kutekelezwa 

2,000,000 2,000,000 2,000,000 Kazi 
inaendelea 
kutekelezwa 

Ardhi  Kufanya uthamini wa 
rasilimali za H/Wilaya 

Kufanya uthamini wa maeneo 
ya taasisi yanayomilikiwa na 
H/Wilaya 

Kazi ya uthamini wa 
eneo la H/Wilaya la 
Nzivi/Ibatu 

2,320,000 2,320,000 2,320,000 Kazi 
imekemilika 

 PELUM Kufanya kazi ya 
kuandaa matumizi bora 
ya ardhi vijijini 

Kufanya kazi ya kuandaa 
matumizi bora ya ardhi katika 
vijiji 10  

Kufanya maandalizi 
ya awali ili 
kuwezesha kazi ya 

- - - Kazi hii 
inafadhiliwa 
na Asasi ya 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

kuandaa mipango 
ya matumizi bora ya 
ardhi katika vijiji 10. 

PELUM 

     30,185,922 30,185,922 30,185,922  

 
 
SEKTA: MAJI 

A. MRADI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RWSSP) KIPINDI CHA ROBO YA  TATU YA 2018/2019  KWA FEDHA ZILIZOVUKA MWAKA 
2017/2018 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Maji  Programu ya 
Maji na Usafi 
wa Mazingira 
Vijijini 
(RWSSP) 

Idadi ya wananchi 
wanaopata huduma ya 
maji safi na salama 
kuongezeka kutoka 
62% hadi 85% ifikapo 
Juni, 2021 

Ukarabati/upanuzi wa miradi 
ya maji ya Igomaa, Udumuka, 
Ikimilinzowo, Usokami-
Kibengu na Magunguli  

Fedha za 
ukarabati/upanuzi 
wa miradi 
zimetumwa kwenye 
akaunti za vijiji vya 
Igomaa, Udumuka, 
Ikimilinzowo na 
Magunguli. Kazi 
zinaendelea 
kufanyika 

35,800,000 35,800,000 15,800,000 Vifaa 
vimenunuliwa 
na 
matengenezo 
yamefanyika. 

Kufanya usimamizi na 
ufuatiliaji wa miradi ya maji  

Ununuzi wa mafuta 
umefanyika 

2,915,509.76 2,915,509.76 0.00 Usimamizi 
wa miradi 
umefanyika 

Jumla kwa fedha zilizovuka mwaka 2017/2018 Programu ya maji vijijini (RWSSP) 38,715,509.7
6 

38,715,509.76 15,800,000  
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B. MRADI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA NGAZI YA KAYA NA SHULE CHINI YA UFADHILI WA UNICEF KIPINDI CHA ROBO YA TATU  
2018/2019  KWA FEDHA ZILIZOVUKA MWAKA 2017/2018 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji hadi 
kufikia robo ya 
tatu 2018/2019 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Maji UNICEF  Programu ya maji na 
usafi wa mazingira 
katika shule 19 
kuboreshwa  

Kuwezesha ufungaji wa 
miundombinu ya maji 
inayotumia teknolojia ya jua 
(solar) katika shule 2 za 
msingi za Ilangamoto na 
Ihowanza  

Kazi ya usimikaji wa 
mfumo wa solar 
imefanyika na 
imekamilika 
huduma 
inapatikana 

39,104,298.1
8 

39,104,298.28 39,104,298.2
8 

Usimikaji wa 
mfumo wa 
solar 
umekamilika  

Maji  UNICEF Programu ya maji na 
usafi wa mazingira 
katika shule 19 
kuboreshwa  

Kuwezesha ufungaji wa 
miundombinu ya maji 
inayotumia teknolojia ya jua 
(solar) katika katika shuke ya 
msingi Ugenza na zahanati 
ya Ugenza  

Kazi ya usimikaji wa 
mfumo wa solar 
imefanyika  na 
imekamilika 
huduma 
inapatikana 

17,886,849.0
0 

17,886,849.00 17,886,849.0
0 

Usimikaji wa 
mfumo wa 
solar 
umekamilika  

Maji  UNICEF Programu ya maji na 
usafi wa mazingira 
katika shule 19 
kuboreshwa  

Kuwezesha kusogeza maji na 
kuweka tanki la maji 
(simtank) katika zahanati ya 
Magunguli  

Kazi imefanyika na 
imekamilika 

5,458,577.07 5,458,577.07 5,458,577.07 Kazi 
imekamilika 

Jumla ndogo  fedha za UNICEF zilizovuka mwaka 2017/2018 62,449,724.2
5 

62,449,724.25 62,449,724.2
5 

 

JUMLA KUU KWA FEDHA ZILIZOVUKA MWAKA 2017/2018 (RWSSP + UNICEF) 101,165,234.
11 

101,165,234.1
1 

78,249,724.2
5 

 

 
C. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RWSSP) KIPINDI CHA ROBO YA TATU 2018/2019 

(i) PROGRAMU YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI (RWSSP) 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Maji  Programu ya 
Maji na Usafi 
wa Mazingira 

Idadi ya wananchi 
wanaopata huduma ya 
maji safi na salama 

Ujenzi wa mradi wa maji wa 
Sawala-Mtwango-Lufuna na 
Kibao ifikapo Juni 2019  

Usambazaji wa 
mabomba ya maji 
katika kijiji cha 

1,604,757,07
4 

270,687,141 270,687,141 Kuchelewa 
kuletwa kwa 
pampu ya 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Vijijini 
(RWSSP) 

kuongezeka kutoka 
60% hadi 85% ifikapo 
Juni, 2021 

Sawala umefanyika 
na unaendelea, 
ukarabati wa tanki 
katika kijiji cha 
Sawala pia 
unaendelea 

maji 
 

Ujenzi wa mradi wa maji wa 
Ukami ifikapo Juni 2019 

Mradi umeanza 
kutekelezwa kwa 
kutengeneza 
nbanio la maji 
(intake), kazi 
inaendelea 
kutekelezwa. 

404,066,870 0.00 0.00 Mkataba wa 
ujenzi wa 
mradi huu 
ulisainiwa 
tarehe 
28/08/2018 
kwa muda 
wa miezi tisa 
(9) 

Ujenzi wa mradi wa maji wa 
Sadani (Kihata) ifikapo Juni 
2019 

Makabrasha za 
zabuni 
yamewasilishwa 
Wizara ya Maji kwa 
ajili ya kuomba 
kibali cha 
kutangaza zabuni 
ya ujenzi 

400,000,000 400,000,000 0.00 Kibali cha 
kutangaza 
zabuni bado 
hakijatolewa 

Ujenzi wa mradi wa maji wa 
Igowole ifikapo Juni 2019 

Mradi haujaanza 
kutekelezwa 
utafanyiwa usanifu 
upya  kwa kutumia 
bwawa la Nzivi 
baada ya chanzo 
cha maji 
kilichosanifiwa awali 

500,000,000 500,000,000 0.00 Chanzo cha 
maji 
kilichopendek
ezwa awali 
kuvamiwa na 
shughuli za 
kibinadamu 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

kuvamiwa na 
shughuli za 
kibinadamu 

Ujenzi wa mradi wa maji wa 
Nyololo Njia Panda ifikapo 
Juni 2019 

Makabrasha za 
zabuni 
yamewasilishwa 
Wizara ya Maji kwa 
ajili ya kuomba 
kibali cha 
kutangaza zabuni 
ya ujenzi 

556,100,000 556,100,000 0.00 Kibali cha 
kutangaza 
zabuni bado 
hakijatolewa 

Ujenzi wa mradi wa maji wa 
Ukelemi-Uyela ifikapo Juni 
2019 

Makabrasha za 
zabuni 
yamewasilishwa 
Wizara ya Maji kwa 
ajili ya kuomba 
kibali cha 
kutangaza zabuni 
ya ujenzi 

500,170,000 500,170,000 0.00 Kibali cha 
kutangaza 
zabuni bado 
hakijatolewa 

Kufanya ukarabati wa mradi 
wa Nyigo ifikapo Juni 2019 

Upimaji (survey 
imefanyika) usanifu 
wa mradi 
unaendelea 

120,470,000 120,470,000 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
bado 
kutolewa 

Kufanya usanifu wa miradi ya 
maji ya vijiji vya Mpanga-
Tazara, Isaula-Kiyowela, 
Ihalimba, Kwatwanga, Ikwega 
na Ihanzutwa 

Usanifu umefanyika 
kwa kijiji cha 
Mpanga- Tazara 

35,000,000 35,000,000 0.00 Vijiji vingine 
vya aula-
Kiyowela, 
Ihalimba, 
Kwatwanga, 
Ikwega na 
Ihanzutwa 
kazi 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

haijafanyika 
kutokana na 
kutopatikana 
kwa fedha za 
utekelezaji 

Maji  Programu ya 
Maji na Usafi 
wa Mazingira 
Vijijini 
(RWSSP) 

Idadi ya jumuiya  za 
watumia maji 
(COWSOs) 
kuongezeka kutoka 17 
to 32 ifikapo Juni 2021 

Kuanzisha jumuiya  za 
watumia maji 6 katika vijiji 
Sadani, Nyololo-Njia Panda, 
Ukelemi-Uyela, Igowole, 
Ukami na Nyigo ifikapo Juni 
2019 

Kazi haijafanyika 9,200,000 9,200,000 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Kuwezesha mafunzo ya 
wajibu na majukumu kwa 
viongozi wa Jumuiya 10 za 
watumia maji ifikapo Juni 
2019 

Kazi haijafanyika 2,450,000 2,450,000 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Usimamizi na ufuatiliaji 
wa miradi kuboreshwa 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya usimamizi na 
ufuatiliaji wa miradi ya maji 
vijijini ifikapo Juni 2019 

Kazi imefanyika 65,000,000 65,000,000 0.00 Usimamizi 
umeendelea 
kufanyika 
lakini fedha 
bado 
kupokelewa  

Kuandaa na kuwasilisha 
taarifa za utekelezaji za robo 
mwaka ifikapo Juni 2019 

Taarifa za 
utekelezaji kwa 
zimeandaliwa  

8,500,000 65,000,000 0.00 Taarifa 
zimeandaliwa
, fedha bado 
kupokelewa  

Kuwezesha mafunzo ya 
muda mfupi ya siku 14 kwa 
mtumishi 1 wa Idara ya maji 
ifikapo Juni 2019 
 

Mafunzo 
hayajafanyika 

1,860,000 1,860,000 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Kuwezesha mafunzo kwa 
timu ya maji na usafi wa 
mazingira ya Wilaya (CWST) 
ifikapo Juni 2019 

Mafunzo 
hayajafanyika 

2,920,000 2,920,000 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

   Kumwezesha Mkaguzi wa 
ndani wa Halmashauri 
kufanya ukaguzi wa miradi ya 
maji na kuwasilisha taarifa 
Wizara ya Maji na Umwagiliaji 

Ukaguzi 
umefanyika  

4,600,000 4,600,000 0.00 Kazi 
imefanyika 
lakini Fedha 
za utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Jumla ndogo (Programu ya Maji Vijijini –RWSSP 2018/2019) 4,226,270,00
0 

4,226,270,000 270,687,141  

 
D. MRADI WA USAFI WA MAZINGIRA (NATIONAL SANITATION CAMPAIGN) KWA UFADHILI WA WORLD BANK 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Maji na 
Usafi wa 
Mazingira 

Kampeni ya 
usafi wa 
mazingira 
kitaifa (World 
Bank) 

Ubora wa huduma za 
kijamii na idadi ya 
miundombinu ya usafi 
wa mazingira 
kuboreshwa 

Kujenga vyoo 7 katika 
zahanati za  Mninga, Mpanga 
Tz ,Igombavanu and 
Ihowanza   Dispensaries, 
Ikimilinzowo,Ihawaga na  
Ihanzutwa na uwekaji wa 
vifaa vya usafi ifikapo  Juni 
2019. 
 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

70,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

kufanya ukarabati wa vyoo  2 
katika zahanati 4 za  
Kilolo,Magunguli,Chogo and 
Magunguli by Juni, 2019 
 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

10,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Kujenga choo 1 katika kituo 
cha basi Nyololo na kuweka 
vifaa vya kunawia mikono 
ifikapo Juni 2019. 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

10,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Kufanya ukarabati wa vyoo 
katika masoko 2 ya Igowole 
na Mgololo na uwekaji wa 
vifaa vya unawaji mikono 
ifikapo Juni, 2019. 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

10,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Ununuzi wa   gari 1, 121 
baiskeli na 1 pikipiki kusaidia 
ufuatiliaji wa utekelezaji wa 
kampeni ya usafi ifikapo Juni, 
2019. 
 
 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

103,110,770 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Kuboresha ofisi ya afisa afya 
mazingira ifikapo juni 2019 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

10,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Kufanya mafunzo kwa timu 
ya uchefuaji  CLTS kwa 
wajumbe 18  Juni 2019 

     

Kufanya mafunzo ya siku 5 
kwa mafundi ujenzi 35 wa 
vijiji 20  katika kata 3 za  
IHALIMBA, IMDABULO, na 
IHANU ifikapo 2019. 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

11,422,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

 Kufanya ufuatiliaji baada ya 
uchefuaji katika vijiji 11 katika 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

8,940,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

kata 3 zilizofanyiwa uchefuaji 
za  IDETE,MADUMA and 
MAKUNGU ifikapo Juni 2019 

hazijapokele
wa 

 Kufanya mafunzo rejea kwa 
vitongoji 400 ya namna ya 
ukusanyaji taarifa ifikapo Juni 
2019 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

19,031,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

 Kufanya mafunzo ya 
wakusanya takwimu wapya 
ifikapo Juni 2019 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

9,078,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

 Kufanya ufuatiliaji wa siku 2 
katika vijiji 121 kwa kila robo 
ifikapo Juni 2019. 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

59,918,230 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

 Kufanya matangazo kwa njia 
ya radio na mabango 
kuhamasisha jamii usafi wa 
mazingira ifikapo juni 2019 

Kazi hii bado 
haihjafanyika 

6,500,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Jumla ndogo kampeni ya usafi wa mazingira kitaifa  (World Bank) 328,000,000 328,000,000 0.00  
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E. MRADI WA USAFI WA MAZINGIRA KITAIFA (NATIONAL SANITATION CAMPAIGN) 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Maji na 
Usafi wa 
Mazingira 

Kampeni ya 
usafi wa 
mazingira 
kitaifa (World 
Bank) 

Ubora wa huduma za 
kijamii na idadi ya 
miundombinu ya usafi 
wa mazingira 
kuboreshwa 

Kufanya mashindano ya usafi 
wa mazingira na kutoa 
zawadi kwa washindi katika 
Kata 27 za Halmashauri 
ifikapo Juni 2019 

Fedha za 
utekelezaji 
zimepokelewa 
mwezi Novemba 
2018 maandalizi ya 
utekelezaji 
yanaendelea 
kufanyika 

4,000,000 1,800,000 1,800,000 Utekelezaji 
unaendelea 
kufanyika 

Kufanya ufuatiliaji wa usafi 
wa mazingira katika jamii kwa 
vijiji 121 katika Halmashauri 
ifikapo Juni 2019 

Fedha za 
utekelezaji 
zimepokelewa 
mwezi Novemba 
2018 maandalizi ya 
utekelezaji 
yanaendelea 
kufanyika 

8,000,000 8,000,000 8,000,000 Kazi 
imefanyika 

Kusimika mabango 4 
yanayoelezea ujumbe wa 
kuhamasisha usafi wa 
mazingira na ujenzi wa vyoo 
ifikapo Juni 2019 

Fedha za 
utekelezaji 
zimepokelewa 
mwezi Novemba 
2018 maandalizi ya 
utekelezaji 
yanaendelea 
kufanyika 

3,000,000 3,000,000 0.00 Utekelezaji 
unaendelea 
kufanyika 

Jumla ndogo kampeni ya usafi wa mazingira kitaifa  (National Sanitation Compaign) 15,000,000 15,000,000 9,800,000  
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F. MRADI MAJI KWA UFADHILI WA MAPATO YA NDANI 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Maji Mapato ya 
Ndani 

Idadi ya wananchi 
wanaopata huduma ya 
maji safi na salama 
kuongezeka kutoka 
60% hadi 85% ifikapo 
Juni, 2021 

Kusaidia ukarabati wa mradi 
wa maji wa usokami-Kibengu 
ifikapo Juni 2019 

Kazi hii bado 
haijafanyika 

20,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa 

Maji Mapato ya 
Ndani 

 Kufanya utafiti wa maji chini 
ya ardhi na kuchimba kisima 
kirefu cha maji 
kinachoendeshwa na nguvu 
ya jua katika zahanati ya 
Makongomi ifikapo Juni 2019 

Mkataba wa 
uchimbaji wa kisima 
umesainiwa 

50,000,000 0.00 0.00 Mkandarasi 
ameshindwa 
kuendelea na 
kazi ya 
uchimbaji wa 
kisima baada 
ya kukosa 
maji katika 
eneo 
inapojengwa 
Hopitali ya 
Halmashauri 
na kuamua 
kutoa 
mitambo ya 
uchimbaji wa 
kisima 

Kuwezesha utafiti wa kina wa 
mradi wa umeme wa 
Nyalawa ifikapo Juni 2019 

Kazi hii bado 
haijafanyika 

30,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa 

Jumla ndogo Mapato ya ndani 100,000,000 0.00 0.00  
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G. MRADI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA NGAZI YA KAYA NA SHULE CHINI YA UFADHILI WA UNICEF 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

Maji  UNICEF Shule zenye 
miundombinu ya maji 
na usafi wa mazingira 
kuboreshwa kutoka 
50% hadi 75% ifikapo 
Juni 2021 

Kuwezesha uchimbaji wa 
kisima kinachoendeshwa na 
nguvu ya jua katika shule ya 
msingi Ihalimba ifikapo Juni 
2019 
 
 

Zabuni ya uchimbaji 
wa kisima 
imetangazwa na 
tathmini imefanyika 
na mkandarasi 
amepatikana 

46,250,000 21,985,000 0.00 Mkandarasi 
ameshindwa 
kuendelea na 
kazi ya 
uchimbaji wa 
kisima baada 
ya kukosa 
maji katika 
eneo 
inapojengwa 
Hopitali ya 
Halmashauri 
na kuamua 
kutoa 
mitambo ya 
uchimbaji wa 
kisima. Mradi 
huu 
umetangazw
a upya 

Kujenga matundu ya vyoo 44 
katika shule ya msingi 
Ihalimba (22) na Kidete (22) 

Fedha za 
utekelezaji 
zimepokelewa na 
zimehamishwa 
katika shule husika 
kwa ajili ya 
utekelezaji 
 
 

68,264,443 68,264,443 68,264,443 Utekelezaji 
utafanyika 
kwa kutumia 
utaratibu wa 
‘Force 
Account’ 

Kujenga matudu 4 ya vyoo Fedha za 6,000,000 6,000,000 6,000,000 Utekelezaji 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

vya walimu katika shule za 
msingo Kidete (2) na Ihalimba 
(2) 

utekelezaji 
zimepokelewa na 
zimehamishwa 
katika shule husika 
kwa ajili ya 
utekelezaji 

utafanyika 
kwa kutumia 
utaratibu wa 
‘Force 
Account’ 

Kuwezesha usimamizi na 
ufuatiliaji wa miradi ya 
uchimbaji wa kisima na ujenzi 
wa vyoo katika shule 

Maandalizi ya kazi 
za ujenzi wa vyoo 
katika shule za 
msingi Ihalimba na 
Kidete yamefanyika 

9,735,000 4,867,500 1,180,000 Kazi 
imefanyika 

Maji  UNICEF Ubora wa huduma za 
kijamii na idadi ya 
miundombinu ya usafi 
wa mazingira 
kuboreshwa 

Kujenga vyoo matundu 14 
katika zahanati za Maduma 
(7) na Ibwanzi (7) 

Kazi haijafanyika 33,375,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

  Ubora wa huduma za 
kijamii na idadi ya 
miundombinu ya usafi 
wa mazingira 
kuboreshwa 

Kuwezesha usimamizi na 
ufuatiliaji wa ujenzi wa vyoo 
katika zahanati ya Ibwanzi na 
Maduma 

Kazi haijafanyika 6,600,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Maji  UNICEF Ubora wa huduma za 
kijamii na idadi ya 
miundombinu ya usafi 
wa mazingira 
kuboreshwa 

Kuwezesha ujenzi wa 
miundombinu ya kunawia 
mikono katika zahaniti ya 
Ibwanzi na Maduma 

Fedha za 
utekelezaji 
zimepokelewa zipo 
katika maandalizi 
ya utekelezaji 

3,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijapokele
wa 

Maji  UNICEF Kuwezesha kuinua 
kiwango cha 
usambazaji maji na 
usafi wa mazingira 
kutoka asilima 45 hadi 

Kufanya mafunzo kwa walimu 
wa shule 4 na watendaji wa 
vijiji kuhusu uanzishwaji wa 
klabu za usafi wa mazingira 
ifikapo Juni 2019 

Fedha za 
utekelezaji 
zimepokelewa zipo 
katika maandalizi 
ya utekelezaji 

2,440,000 0.00 0.00 Kazi 
itatekelezwa 
robo ya tatu 
2018/2019  
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

kufikia asilima 75 
ifikapo Juni 2021 

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kuwezesha uundaji,mafunzo 
na ufuatiliaji klabu za usafi wa 
mazingira katika shule 
29Kilimahewa, Kibengu, 
Igeleke, Mapanda, Kisusa, 
Ukami, Nyololo, Igombavanu, 
Idumulavanu, 
Tambalang'ombe,               
Ukelemi, Ugenza, Ikweha, 
Nyanyembe, maguvani, 
Itandula, Ihegela, Igomaa, 
Ihalimba, Ibwanzi, Kidete, 
Maduma, Ihowanza, 
Ilangamoto, Kilongo, 
Nyakipambo, Nyamangi and 
Kitelewasi 

Kazi haijafanyika 2,140,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya ufuatiliaji na 
usimamizi elekezi kila robo 
kwa kamti za shule,walimu 
wa mazingira na klabu za 
usafi wa mazingira mashuleni 
juu ya utekelezaji wa kampeni 
ya usafi wa mazingira 
mashuleni 

Kazi haijafanyika 2,140,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 

Kufanya mafunzo ya siku 1 
kwa kamati za shule 4 za 
msingi za  Ihalimba, Kidete, 
Ibwanzi na Maduma juu ya 
usimamizi na uendelevu wa 

Kazi haijafanyika 3,185,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

ifikapo Juni 2021 mradi wa maji na usafi wa 
mazingira ifikapo Juni 2019 

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya mashindano ya usafi 
wa mazingira katika shule 29 
zilizopo kwenye kampeni ya 
usafi wa mazingira  
Kilimahewa, Kibengu, 
Igeleke, Mapanda, Kisusa, 
Ukami, Nyololo, Igombavanu, 
Idumulavanu, 
Tambalang'ombe, Ukelemi, 
Ugenza, Ikweha, 
Nyanyembe, maguvani, 
Itandula, Ihegela, Igomaa, 
Ihalimba, Ibwanzi, Kidete,  
Maduma, Ihowanza, 
Ilangamoto, Kilongo, 
Nyakipambo, Nyamangi and 
Kitelewasi ifikapo Juni 2019   

Kazi haijafanyika 3,255,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya mafunzo kwa walimu 
8,viongozi ngazi ya kata juu 
ya bajeti,usimamizi wa mradi 
wa maji na usafi wa 
mazingira katika shule  za  
msingi 4 za Ihalimba, Kidete, 
Ibwanzi na Maduma ifikapo 
Juni 2019 

Kazi haijafanyika 3,140,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 

Kufanya mafunzo ya siku 1 
kwa viongozi ngazi ya kijiji na 
kata juu ya usimamizi,bajeti 
kwa uendelevu wa huduma 

Kazi haijafanyika 2,310,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  



49 
 

Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

ya maji na usafii wa 
mazingira mashuleni 

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarisha shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya mikutano ya 
uhamasishaji suala la maji na 
usafi wa mazingira kwa 
kamati za shule katika shule 
4 (Ihalimba, Ibwanzi, Kidete 
and Maduma) ifikapo juni  
2019 

Kazi haijafanyika 3,740,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

kufanya ufuatiliaji kila robo 
katika vijiji 121 juu ya 
usimamizi usafi wa mazingira 
na lishe na ili kuzibaini kaya 
zenye utapiamlo ifikapo juni 
2019 

Kazi haijafanyika 4,500,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

kutengeneza habari ya mfano 
katika kila robo juu ya  jamii  
kubadiri tabia katika suala la 
usafi wa mazingira 

Kazi haijafanyika 2,775,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kukusanya takwimu za usafi 
wa mazingira kila robo na 
kuzihuhisha katika vijiji 121 
ifikapo juni 2019. 

Kazi haijafanyika 3,250,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 

Kuwezesha kikao cha siku 2 
ngazi ya Halmashauri cha 
mahusiano ya maji na usafi 
wa mazingira (WASH) na 

Kazi haijafanyika 2,877,500 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Lishe ifikapo Juni 2018 

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya matangazo kuhusu 
elimu ya maji na usafi wa 
mazingira katika vipindi vya 
redio 

Kazi haijafanyika 1,960,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya mashindano ya usafi 
wa mazingira katika vijiji vya 
Kata 7 za Mbalamaziwa, 
Mtambula, Mpanga Tazara, 
Nyololo, Ihalimba, Mdabulo 
na Ihanu ifikapo Juni 2019 

Kazi haijafanyika 7,705,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kuwezesha CWST kushiriki 
vikao vya robo vya mkoa 
kupitia masuala ya maji na 
usafi wa mazingira na Lishe 

Wajumbe wa 
CWST 
wamewezeshwa 
kuhudhuria kikao 
cha Mkoa cha robo 
mwaka ya kujadili 
utekelezaji wa 
kampeni ya usafi 
wa mazingira 

3,390,000 3,390,000 3,390,000 Kazi 
imefanyika  

   Kutambua na kufundisha 
wawezeshaji 30 kuhusu 
mbinu ya CLTS kutoka katika 
vitongoji 40 katia ifikapo Juni 
2019 

Kazi haijafanyika 3,555,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 

kufanya  ufuatilaji wa siku 2 
kila robo katika vijiji 8 na 
vitongoji 40 kuhakikisha jamii 

Ufuatiliaji kuangalia 
utekelezaji wa 
ujenzi wa vyoo bora 

7,040,000 7,040,000 7,040,000 Kazi 
imefanyika  
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

inajenga vyoo bora ifikapo 
juni 2019 

umefanyika katika 
Kata tatu (3) za 
Ihanu, Mdabulo na 
Ihalimba 

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

kufanya uhakiki na tathimini 
katiki vitongoji 85 kujiridhisha 
kaya zote zina vyoo bora 
katika kata 3 ifikapo juni  
2019. 

Kazi haijafanyika 6,027,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya uchefuaji katika vijiji 
40 ifikapo Juni 2019 

Kazi haijafanyika 6,000,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kuendesha mchakato wa 
uhakiki na utoaji wa vyeti kwa 
vijiji vilivyofikia ODF katika 
vijiji 85 ifikapo Juni 2019 

Kazi haijafanyika 2,320,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa  

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 
mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

Kufanya mkutano na 
wenyeviti wa vitongoji 115 
kila robo kupitia taarifa za 
takwimu ya usafi wa 
mazingira katika kata 13 
ifikapo juni 2019 

Fedha za 
utekelezaji 
zimepokelewa zipo 
katika maandalizi 
ya utekelezaji 

16,350,000 16,350,000 0.00 Kazi 
itafanyika 
robo ya tatu 
2018/2019 

Maji  UNICEF Kujenga uwezo na 
kuimarish shughuli za 
maji na usafi wa 

kufanya mafunzo ya siku 2 
kwa wajumbe wa KAMAKA  
(madiwani 2, watendaji wa 

Kazi haijafanyika 3,680,000 0.00 0.00 Maombi ya 
fedha za 
utekelezaji 
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Sekta Mradi Lengo la mwaka Shughuli zilizopangwa kwa 
mwaka 

Utekelezaji robo 
ya tatu 

Fedha 
iliyotengwa 

Fedha tolewa Fedha 
tumika 

Maelezo 

mazingira katika jamii 
na shule za msingi 
ifikapo Juni 2021 

kata 2, wenyeviti wa vijiji 8 , 
watendaji wa vijiji , maafisa 
elimu kata 2,maendeleo ya 
jamii 3  na maafisa afya 5) juu 
ya uhamasishaji ujenzi wa 
vyoo bora na usafi wa 
mazingira katika vijiji 8  vya 
kata  2  (Ikongosi and 
Maduma) ifikapo Juni 2019. 

zimeombwa 
UNICEF 
lakini mpaka 
sasa 
hazijapokele
wa 

Maji  UNICEF Maji  Kufanya mafunzo kwa 
watumishi wa zahanati 
kuhusu elimu ya afya na usafi 
wa mazingira  ifikapo Juni 
2018 

Kazi haijafanyika 5,605,000 0.00 0.00 Fedha za 
utekelezaji 
hazijatolewa 

Jumla ndogo UNICEF 272,609,443 108,351,943 85,874,443  

JUMLA KUU (RWSSP, WORLD BANK, MAPATO YA NDANI, LGDG & UNICEF) 4,926,879,44
3 

394,039,084 356,561,584  

 
 
SEKTA: UJENZI 
KITENGO CHA MAJENGO NA UMEME 

Na. Jina la mradi Lengo Shughuli 
zilizopangwa 

Utekelezaji Gharama (Tshs) Maoni 

 UTAWALA NA 
FEDHA 

     

1. Ujenzi wa uzio 
kuzunguka nyumba ya 
Mkurugenzi pamoja 
na ujenzi wa kibanda 
cha mlinzi 

Kuimarisha 
ulinzi 

Ujenzi wa kuta na 
kibanda cha mlinzi 

Utekelezaji  upo 
hatua ya ujenzi wa 
kuta 

7,704,500.00 Ujenzi unatekelezwa kwa kutumia fundi wa 
kawaida (Force Account) 

2. Ujenzi wa choo Kuongeza Ujenzi wa choo Utekelezaji upo 4,873,175.00 Ujenzi unatekelezwa kwa kutumia fundi wa 
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Na. Jina la mradi Lengo Shughuli 
zilizopangwa 

Utekelezaji Gharama (Tshs) Maoni 

 matundu 2 kwenye 
soko la mbao Mtili 

mapato ya 
Halmashauri ya 
Wilaya ya 
Mufindi 

matundu 2 kwenye 
soko la mbao Mtili 

hatua ya umaliziaji kawaida (Force Account) 

 ELIMU SEKONDARI      

1. Ujenzi wa Bweni  la 
wanafunzi 80- 
Mbalamaziwa 
sekondari 

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ujenzi wa Bweni la 
wanafunzi 80- 
Mbalamaziwa 
sekondari 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 

lipo hatua ya 
umaliziaji 

67,000,000.00 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
sekondari. Mradi unatekelezwa kwa fedha 
za EP4R   Tshs.50,000,000.00  na LGDG 
17,000,000.00 

2. 
 

Ujenzi wa shule ya 
sekondari Tarajali - 
Idete 
 
 

Kuboresha 
mazingira ya 
kujifunzia 

Ujenzi wa madarasa 
mawili kwa ajili ya 
shule ya sekondari 
Tarajali-Kata ya Idete 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya 
upauaji 

Nguvu za wananchi Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
sekondari. Mradi unatekelezwa kwa nguvu 
za wananchi. 

3. Ujenzi wa Bwalo la 
chakula shule ya 
sekondari 
Mbalamaziwa   

Kuboresha 
mazingira ya 
kujifunzia 

Ujenzi wa Bwalo la 
chakula  -
Mbalamaziwa 
sekondari 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 

lipo msingi 

100,000,000 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
sekondari. Mradi unatekelezwa kwa fedha 
za EP4R   Tshs.100,000,000.00   

4. Ujenzi wa vyumba 
viwili vya madarasa 
shule ya sekondari 
Mbalamaziwa 

Kuboresha 
mazingira ya 
kujifunzia 

Ujenzi wa vyumba 
viwili vya madarasa 
shule ya sekondari 
Mbalamaziwa 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya linta 

40,000,000 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
sekondari. Mradi unatekelezwa kwa fedha 
za EP4R   Tshs.40,000,000.00   

5. Ujenzi wa vyumba 
vitatu vya madarasa 
shule ya sekondari 
sadani 

Kuboresha 
mazingira ya 
kujifunzia 

Ujenzi wa vyumba 
vtatui vya madarasa 
shule ya sekondari 
Sadani 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya msingi 

60,000,000 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
sekondari. Mradi unatekelezwa kwa fedha 
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Na. Jina la mradi Lengo Shughuli 
zilizopangwa 

Utekelezaji Gharama (Tshs) Maoni 

za EP4R   Tshs.60,000,000.00   

6. Ujenzi wa Bwalo la 
chakula shule ya 
sekondari Mdabulo  

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ujenzi wa Bwalo la 
chakulaeni  -Mdabulo  
sekondari 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 

lipo msingi 

100,000,000 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
sekondari. Mradi unatekelezwa kwa fedha 
za EP4R   Tshs.100,000,000.00   

 Ujenzi wa Bwalo la 
chakula shule ya 
sekondari Mgololo  

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ujenzi wa Bwalo la 
chakulaeni  -Mgololo  
sekondari 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 

lipo msingi 

100,000,000 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
sekondari. Mradi unatekelezwa kwa fedha 
za EP4R   Tshs.100,000,000.00   

 Ujenzi wa Bweni  la 
wanafunzi 80- 
Mbalamaziwa 
sekondari 

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ujenzi wa Bweni la 
wanafunzi 80- 
Mgololo sekondari 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 

lipo hatua ya msingi 

75,000,000.00 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
sekondari. Mradi unatekelezwa kwa fedha 
za EP4R   Tshs.75,000,000.00   

 ELIMU MSINGI      

1. Ujenzi wa madarasa 2 
na ofisi shule ya 
msingi Ikonongo 

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ujenzi wa madarasa 
2 na ofisi 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya linta 

Nguvu za wananchi Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
msingi.  Mradi unatekelezwa kwa nguvu za 
wananchi. 

2. Ujenzi wa madarasa 3 
shule ya msingi 
Maduma. 

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ujenzi wa madarasa 
3  

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya 
umaliziaji 

Nguvu za wananchi na 
pesa za EP4R 

Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
msingi.  Mradi unatekelezwa kwa nguvu za 
wananchi na EP4R    

3. Ukarabati wa vyumba 
vinne vya madarasa 
shule ya msingi 
Tambalang’ombe 

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ukarabati wa vyumba 
vinne vya madarasa 

Vifaa vya ujenzi 
(building material) 
vimeandaliwa kwa 
ajili ya kuanza 

EP4R Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
msingi.  Mradi unatekelezwa kwa nguvu za 
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ukarabati wa jengo 
moja kwanza. 

wananchi na EP4R .   

4. Ujenzi wa chumba 
kimoja cha darasa 
shule ya msingi Imehe 

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ujenzi wa chumba 
kimoja cha darasa 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya 
umaliziaji 

Nguvu za wananchi na 
pesa za EP4R 

Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
msingi.  Mradi unatekelezwa kwa nguvu za 
wananchi na EP4R .   

5. Ujenzi wa vyumba 
viwili vya darasa na 
ofisi  kituo shikizi Sinai  

Kuboresha 
mazingira ya 

kujifunzia 

Ujenzi wa vyumba 
viwili vya darasa 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya 
umaliziaji 

Nguvu za wananchi na  
EP4R 

Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za shule kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Elimu 
msingi.  Mradi unatekelezwa kwa nguvu za 
wananchi na EP4R 

  
AFYA 

     

1. Ujenzi wa Hospitali ya 
Wilaya katika kijiji cha 
Nzivi 

Kuboresha 
mazingira ya 
Afya kwa 
wananchi. 

Ujenzi wa majengo 7 
ya Utawala, stoo ya 
dawa, OPD, wodi ya 
wazazi, maabara, X-
Ray na 

Utekelazaji 
unaendelea, baadhi 
ya majengo yapo 
hatua ya msingi na 
mengine hatua ya 
kuta. 

1,500,000,000.00 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za Wilaya kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Afya. 
Mradi unatekelezwa kwa  fedha za Force 
Account  

2. Ujenzi wa maabara , 
nyumba ya mtumishi, 
wodi ya wazazi na  
jengo la Upasuaji 
katika kituo cha afya 
Ifwagi 

Kuboresha afya 
za wananchi na 
Kuboresha 
mazingira ya 
kuishi watumishi 

Ujenzi wa maabara , 
nyumba ya mtumishi , 
wodi ya wazazi na 
ukarabati pamoja na  
jengo la Upasuaji 
katika kituo cha afya 
Ifwagi 

 Ujenzi upo hatua 
ya umaliziajii 

400,000,000.00 Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za kituo cha Afya kwa 
kushirikana na Idara ya Ujenzi na Afya. 
Mradi unatekelezwa kwa nguvu za 
wananchi pamoja na fedha zilizotolewa na 
LGDG. Tshs.400,000,000.00 

3. Ujenzi wa  nyumba ya 
mtumishi katika kijiji 
cha Wami mbalwe 

Kuboresha 
mazingira ya 
watumishi. 

Ujenzi wa nyumba ya 
watumishi (2 in 1) 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya 
umaliziaji 

15,000,000.00 
Na nguvu za wanachi 

Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za kijiji kwa kushirikana 
na Idara ya Ujenzi .Kazi inafanywa kwa 
nguvu za wananchi. 
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4. Ujenzi wa  Zahanati 
katika kijiji cha Ihanu 

Kuboresha 
mazingira ya 
Afya kwa 
wananchi. 

Ujenzi wa zahanati Eneo la ujenzi wa 
zahanati 
limeonyeshwa 

Nguvu za wananchi  Kazi zitafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za kijiji kwa kushirikana 
na Idara ya Ujenzi .Kazi itafanywa kwa 
nguvu za wananchi. 

5. Ujenzi wa  Zahanati 
katika kijiji cha Ludilo 

Kuboresha 
mazingira ya 
Afya kwa 
wananchi. 

Ujenzi wa kituo cha 
Afya 

Utekelezaji 
unaendelea, kazi 
ipo hatua ya msingi.  

Nguvu za wananchi Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za kijiji kwa kushirikana 
na Idara ya Ujenzi na Afya. Kazi inafanywa 
kwa nguvu za wananchi. 

6. Ujenzi wa  zahanati 
na nyumba ya 
mtumishi katika kijiji 
cha Mkalala 

Kuboresha 
mazingira ya 
watumishi. 

Ujenzi  wa Zahanati 
na  nyumba ya 
mtumishi (2 in 1) 

Utekelezaji 
unaendelea 
majengo yapo 
hatua ya umaliziaji 

20,000,000.00 
Na nguvu za wananchi 

Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati ya ujenzi ya kijiji kwa kushirikiana 
na Idara ya Ujenzi na AFYA 

7. Ujenzi wa zahanati 
katika kijiji cha 
Ihomasa 

Kuboresha 
mazingira ya 
watumishi 

Ujenzi wa zahanati 
katika kijiji cha 
Ihomasa 

Utekelezaji 
unaendelea 
majengo yapo 
hatua ya msingi 

Na nguvu za wananchi Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati ya ujenzi ya kijiji kwa kushirikiana 
na Idara ya Ujenzi na Afya 

8. Ujenzi wa  nyumba ya 
mtumishi katika 
zahanati ya Ugesa 

Kuboresha 
mazingira ya 
watumishi. 

Ujenzi wa nyumba ya 
watumishi (2 in 1) 

Utekelezaji 
unaendelea jengo 
lipo hatua ya 
umaliziaji 

Na nguvu za wanachi Kazi zinafanywa na mafundi kwa usimamizi 
wa kamati za ujenzi za kijiji kwa kushirikana 
na Idara ya Ujenzi .Kazi inafanywa kwa 
nguvu za wananchi. 

 
KITENGO CHA MAGARI NA MITAMBO 

Sekta Jina la mradi 
 

Lengo Shughuli 
zilizopangwa 

Utekelezaji Mahitaji halisi Fedha 
Iliyotumika 

Maoni 

MAPATO        

 ,, ,, Kufanya 
matengenezo gari 
SM 11963 Toyota 
Hilux 

Matengenezo  ya 
gari  
SM 11963 
yamefanyika 
tarehe 24.08.2018 

Engine oil –           80,000 
Oil filter 1pc-         41,900 
Diesel filter-           95,000 
Labour charges        90,000 
VAT 18%                55,242 

 
 
   362,142 

Gari lilitengenezwa 
karakana ya  
Chegamila kupitia 
TEMESA. 
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 ,, ,, Kufanya 
matengenezo gari 
SM 11963 Toyoyta 
Hilux 

Matenegezo ya 
gari SM 11963 
yamefanyika 
tarehe 
12.09.2018 

Engine oil  -        80,000 
Oil filter 1pc-       41,000 
Fuel filter 1pc-     95,000 
Labour charges    90,000 
VAT 18%             55,242 

 
 
     362,142 

 
 
,, 

     Jumla kuu                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                           724,284     

 
 
 
 
 
 
 
 


