

HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI
(Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya)

Simu: 026-2772614
Fax: 026-2772070
Email: ded@mufindi.go.tz
Web: www.mufindidc.go.tz



Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji
S.L.P. 223,
Mafinga.

Kumb Na.

31/01/2018.

Mhe. Mwenyekiti,
Mkutano wa Baraza la Madiwani,
Halmashauri ya Wilaya ya Mufindi.

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA KWANZA
MWAKA WA FEDHA 2017/2018

1.0 UTANGULIZI

Kwa mwaka wa fedha 2017/2018 Halmashauri iliidhinishiwa kiasi cha **9,334,094,000.00** kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kutoka vyanzo mbalimbali hadi Tar 31 Desemba, 2017 jumla ya shs **567,376,856.00** zimepokelea sawa na **asilimia 6** ya makisio ya mwaka. Ambapo kwa kipindi cha Julai-Desemba 2017 tumepokea jumla ya **Tshs 1,413,443,195** sawa na **asilimia 20** ya makisio ya mwaka. Jedwali la mchanganuo ni kama ifuatavyo:-

Chanzo	Fedha idhinishwa	Fedha pokelewa/tolewa Oktoba-Desemba, 2017	Jumla ya fedha zilizopokelewa Julai-Desemba, 2017	Matumizi
Halmashauri ya Wilaya	2,286,591,000	225,497,416.00	430,662,116.00	175,530,000
Fedha za Serikali Kuu	3,195,473,000	193,749,440	658,079,829	193,749,440
Fedha za nje (Wahisani)	3,852,030,000	148,130,000	324,701,250.00	0
Jumla	9,334,094,000	567,376,856	1,413,443,195	369,279,440

1.1. MAKISIO KWA FEDHA ZA KILA MRADI- KISEKTA KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.

Na	Mradi/sekta	Makisio mwaka 2017/2018	Mapato Oktoba-Desemba, 2017	Jumla ya mapato Julai-Desemba 2017	Matumizi Oktoba-Desemba, 2017
1	UNICEF	1,128,612,000	148,130,000	324,701,250	67,416,428
2	LCDG	1,393,543,000	0		0
3	Jimbo la Mufindi Kaskazini (CDCF)	42,351,000	23,351,000	42,351,000	35,272,000
4	Jimbo la Mufindi Kusini (CDCF)	46,121,000	20,000,000	42,351,000	18,566,400
5	Mfuko wa Afya	660,095,000	22,965,000	22,965,000	0
6	Mradi wa Maji Vijijini (RWSSP)	1,265,178,000	12,000,000	12,000,000	0
7	Elimu Msingi bila malipo- (Sekondari).	1,045,817,000	333,379,669	562,727,160	333,379,669
8	Elimu Msingi bila malipo-(Msingi)	671,411,000	193,631,720	387,263,618	193,631,720
9	Mapato ya Ndani	2,286,591,000	211,283,102.19	418,447,802.19	224,63,827.26
10	Ruzuku ya ulinzi na usalama wa Mtoto	798,145,000	0		0
	JUMLA	9,334,094,000	1,141,311,741.19	1,488,105,580.19	831,473,840.26
1	TASAF	10,654,440	10,654,440		
2	MMAM	400,000,000	400,000,000		

1.2. MATUMIZI FEDHA ZILIZOVUKA MWAKA 2016/2017.

Halmashauri ilivuka na fedha za maendeleo kwa mwaka wa fedha 2016/2017 kiasi cha **737,049,524.00** ambapo hadi Desemba, 2017 kiasi cha **Tshs 320,183,000.00** kimetumika kama inavyoonekana kwenye mchanganuo ufuatao katika Jedwali hapa chini;

Mradi	Kiasi kilichovuka Tshs.	Matumizi Julai-Desemba, 2017	Shughuli zilizotekelezwa.
UNICEF-Afya	53,510,750	53,510,750	Kujenga uwezo wa watumishi wa afya katika utoaji wa huduma za akina mama wajawazito na watoto kwenye vituo vya huduma za afya.
Unicef- Maji	363,919,904	110,156,884	Uchimbaji na kufunga pamp kwenye visima vya maji S/M Ugenza, Ilangamoto na Ihowanza. Ujenzi wa vyoo bora matundu 34 katika S/m Ilangamoto(13) na Ihowanza(21)
Unicef- Ustawi wa Jamii	3,060,000	3,060,000	Ufuatiliaji wa mapambano dhidi ya ukatili wa watoto.
Unicef <5	15,225,000	15,225,000	Kufuatiliaji wa usajili wa watoto chini ya miaka 5 katika kata 27 na vituo vya afya.
UNICEF-Mipango	17,130,000	17,130,000	Kwa ajili ya ufuatiliaji wa utekelezaji wa shughuli zinazofadhili wa UNICEF.
LGDG	54,956,680	22,000,000	Fedha kiasi cha Shs. milioni 22 zimepelekwa kwenye miradi viporo ya maabara sekondari ya Maduma shs 11,500,000.00, Kasanga shs 3,000,000.00 na Kibengi shs 7,500,000 ukamilishaji unaendelea. Mpango mkakati wa Halmashauri unaaza mwezi Januari, 2018.
Mfuko wa Afya	105,797,537	38,643,552	Kutekeleza huduma za afya.
Maji Vijijini	39,590,304	0	Ujenzi wa miundo mbinu ya maji Vijijini.
Jimbo la Kaskazini	14,399,563	10,517,177	Fedha hii imetumika kuchangia miradi ya jamii kwa kununua saruji mifuko 670 na bati 464 na nondo 30.
Jimbo la Kusini	38,320,000	18,799,932.	Fedha hii imetumika kuchangia miradi ya jamii kwa kununua saruji mifuko 60 na bati 900.
Mapato ndani ya	31,139,786	31,139,786	Fedha hii imechangia kukamilisha miradi ya Jamii nyumba 2 za walimu na vyumba 2 vya madarasa katika Kata ya Mninga na Idete.
JUMLA	737,049,524	320,183,081	

2.0. UTEKELEZAJI HALISI ROBO YA PILI (OKTOBA- DESEMBA, 2017)

2.1. Taarifa ya miradi ya jamii iliyosimamiwa na kukaguliwa robo ya pili, 2017/18

Kata	kijiji	Jina la Mradi	Fedha iliyotolewa	Chanzo cha fedha	Hatua iliyofikiwa na Mapendekezo.
Igombavanu	Makongomi	Ujenzi wa zahanati	20,000,000	Mapato ya Ndani	Jengo la OPD Limekamiliwa. wameanza ujenzi wa nyumba ya mganga ambapo wamejenga msingi.
Ikweha	Ukelemi	Ujenzi wa zahanati	20,000,000	Mapato ya Ndani	Jengo la OPD limezekwa, kazi plast inaendelea sambamba na kutengeneza milango na madilisha. Wameelekezwa kuanza ujenzi wa nyumba ya mtumishi
Igowole	Nzivi	Ujenzi wa zahanati	15,000,000	LGDG	Mradi wa zamani, jengo la OPD linarudiwa plasta, wanajenga vyoo na kukamilisha nyumba ya mganga. Serikali ya Kijiji ina migogoro ya chini kwa chini wamehimizwa kusimamia ujenzi kwa kazi kubwa.
Makungu	Mabaoni	Ujenzi wa vyumba 2 na Ofisi S/M Mabaoni.	10,000,000	LGDG	Jengo limezekwa, kazi ya plasta inaendelea. Kuna changamoto ya uchangiaji wa jamii, tunawahimiza waongeze kasi.
Maduma	Wangamanga	Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa	15,000,000	Mapato ya ndani	Jengo limezekwa, plasta inaanza, wanachangamoto ya michango ya jamii, kazi inaendelea kwa kasi ndogo sana.
Itandula	Nyigo	Nyumba ya mganga	10,000,000	LGDG	Nyumba imekamiliwa.

i. Mfuko wa Jimbo la Mufindi Kusini

Na	Kata	Kijiji	Mradi	Vifaa		Utekelezaji
				Mabati	Saruji	
1	Maduma	Maduma	Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa shule ya msingi	160		Kazi inaendelea
2	Maduma	Maduma	Kupaua nyumba ya mwalimu shule ya msingi	25		Kazi inaendelea
3	Kasanga	Udumka	Kupaua chumba cha darasa shule ya msingi Udumka	100		Kazi inaendelea
4	Igowole	Ibatu	Kupaua nyumba ya mwalimu shule ya msingi Ibatu	80		Kazi inaendelea
5	Igowole	Nzivi	Kupaua jengo la maabara shule ya sekondari Nzivi	60		Kazi inaendelea
6	Mtwango	Sawala	Ujenzi wa nyumba ya mganga zahanati ya Sawala	40		Kazi inaendelea
7	Mtambula	Mtambula	Kupaua nyumba ya mwalimu shule ya msingi Ikangaga	45		Kazi inaendelea
8	Mtambula	Mtambula	Kupanduakituo shikizi Idodi	90		Kazi inaendelea
9	Luhunga	Luhunga	Kupaua nyumba ya mwalimu shule ya msingi Mwefu	60		Kazi inaendelea
10	Nyololo	Nyololo shuleni	Ujenzi wa nyumba ya mganga	0	60	Kazi inaendelea
11	Nyololo	Nyololo Njiapanda	Ukamilishaji wa nyumba ya mganga	100		Kazi inaendelea
12	Mtambula	Mtambula	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi	140		Kazi inaendelea
Jumla				900	60	

NB:- Jumla ya shs 24,270,000 zimetumika kununua vifaa hivi.(yaani Bati 900 kwa shs 23,400,000.00 na saruji 60 kwa shs 14,500.00)

ii. Mfuko wa Jimbo la Mufindi Kaskazini.

Na	Kata	Kijiji	Jina la mradi	Vifaa			Utekelezaji
				Bati	Saruji	Nondo	
1	Ikweha	Ugenza	Kukamilisha nyumba ya mwalimu shule ya msingi Ugenza	54			Kazi inaendelea
2	Ikweha	Ukelemi	Ukarabati wa vyumba vya madarasa shule ya msingi Ukelemi		50		Kazi inaendelea
3	Ikweha		Ujenzi wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Ilongo	50			Kazi inaendelea
4	Sadani	Utosi	Kukamilisha jengo la utawala shule ya msingi Sadani		50		Kazi inaendelea
5	Sadani	Tambalang'ombe	Kukamilisha chumba cha darasa shule ya msingi Tambalang'ombe		40		Kazi inaendelea
6	Sadani	Ihantzutwa	Kuchangia ujenzi wa madarasa shule ya msingi		50		Kazi inaendelea

			Ihantzutwa				
7	Igombavanu	Igombavanu	Ukamilishaji wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Igombavanu	40	40		Kazi inaendelea
8	Igombavanu	Lugodalutali	Ujenzi wa vyoo shule ya msingi Lugodalutali		40		Kazi inaendelea
9	Igombavanu	Makongomi	Ujenzi wa vyoo shule ya msingi Makongomi		50	30	Kazi inaendelea
10	Igombavanu	Mapogoro	Ukamilishaji wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Matelefu		30		Kazi inaendelea
11	Igombavanu	Wamimbwawe	Ujenzi wa nyumba ya mganga zahanati ya Wami	100	20		Kazi inaendelea
12	Ihalimba		Ujenzi wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Ihalimba	50			Kazi inaendelea
13	Ihalimba	Ugesa	Ukamilishaji wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Ugesa	30	40		Kazi inaendelea
14	Kibengu	Usokami	Ujenzi wa darasa la awali shule ya msingi Usokami	60	30		Kazi inaendelea

15	Kibengu	Igomtwa	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Kigola	40			Kazi inaendelea
16	Mdabulo	Kidete	Ukarabati wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Mdabulo	40	50		Kazi inaendelea
17	Mapanda	Mapanda	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa shule ya msingi Mtwivila		50		Kazi inaendelea
18	Mapanda	Chogo	Ukarabati wa vyumba vya madarasa shule ya msingi Chogo		50		Kazi inaendelea
19	Mapanda	Uhafiwa	Ukamilishaji wa chumba cha darasa shule ya msingi Uhafiwa		50		Kazi inaendelea
20	Mapanda	Ukami	Ukamilishaji wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Kisusa		30		Kazi inaendelea
Jumla				464	670	30	

NB: Jumla ya shs. 22,769,000.00 zimetumika kununua vifaa hivi.

2.2. Miradi iliyopata fedha za Mwaka 2017-2018- Mapato ya ndani. (Robo ya 2)

Kwenye robo ya pili Halmashauri imechangia utekelezaji miradi ya jamii kama inavyoonekana kwenye jedwali. Fedha hizi zimewekwa kwenye akaunti zao ili kamati za wananchi wasimamie wenyewe.

Na	Jina la Mradi	Kiasi	Akaunti	Maelezo
1	Utengenezaji wa madawati 42 (viti na meza shule ya sekondari ya Idetero	2,131,718	60201200082	Kuchangia ukamilishaji wa madawati.
2	Utengenezaji wa madawati 21 (viti na meza shule ya sekondari ya Igombavanu.	1,037,052	60201200100	Kuchangia viti na meza za wanafunzi
3	Utengenezaji wa Madawati 89 (viti na meza shule ya sekondari ya Ihalimba.	4,436,278	60201200085	Kuchangia viti na meza za wanafunzi
4	Utengenezaji wa madawati 31 (viti na meza shule ya sekondari ya Ilongo.	1,555,578	60201200081	Kuchangia viti na meza za wanafunzi
5	Utengenezaji wa madawati 143 (viti na meza shule ya sekondari ya Itandula.	7,144,136	60201200093	Kukamilisha viti na meza za wanafunzi.
6	Utengenezaji wa Madawati 61 (viti na meza shule ya sekondari ya kihansi.	3,053,542	60201200095	Kukamilisha viti na meza za wanafunzi.
7	Utengenezaji wa madawati 24 (viti na meza shule ya Sekondari ya Kiyowela.	1,209,894	60201200091	Kukamilisha viti na meza za wanafunzi.
8	Utengenezaji wa madawati 63 (viti na meza shule ya sekondari ya Maduma.	3,139,963	60201200067	Kukamilisha viti na meza za wanafunzi.
9	Utengenezaji wa madawati 65 (viti na meza shule ya sekondari ya Nyololo.	3,255,191	60201200090	Kukamilisha viti na meza za wanafunzi.
10	Utengenezaji wa madawati 26 (viti na meza shule ya sekondari ya Mgololo	1,296,315	60201200099	Kukamilisha viti na meza za wanafunzi.
	Jumla kuu	28,259,667.00		
11	Kukamilisha ujenzi wa Jengo Maabara katika sekondari ya Idunda	20,000,000		Kazi inaendelea.

2.3. CHANGAMOTO.

- i. Utekelezaji wa miradi mbalimbali umechelewa kutokana na fedha za miradi kutotolewa kwa wakati kutoka Serikalini.
- ii. Wananchi kuchelewa kuchangia kikamilifu vifaa vinavyotokana na jamii.
- iii. Kuchelewa kukamilika kwa taratibu ya manunuzi hasa kwa miradi mikubwa ya maji na majengo. (Mradi wa maji Sawala, Mtwango, Kibao na Lufuna) na Miradi ya maji ya visima virefu kwa ufadhili wa UNICEF ambapo mkataba umevunjwa fedha za kukamilisha miradi zimepelekwa shuleni na kwenye zahanati ili kamati za vituo zitasimamia.

2.4. UFUMBUZI WA CHANGAMOTO

- i. Kufanya mawasiliano ya mara kwa mara na wadau wote wanaochangia Miradi ya Maendeleo ili waweze kutoa fedha kwa wakati.
- ii. Kuendelea kuhamasisha wananchi kuchangia Miradi yao.
- iii. Timu ya Manunuzi inashauriwa kutimiza majukumu yake kwa kuzingatia muda na mahitaji wa wadau.
- iv. Kupunguza gharama za uendeshaji katika Halmashauri.

Pamoja na maelezo haya nimeambatanisha jedwali lenye mchanganuo wa utekelezaji kwa kila sekta kwa mlinganisho wa malengo ya sekta, shabaha zilizowekwa, shughuli zilizotekelezwa, fedha zilizotolewa na kutumika ikiwa ni pamoja na utekelezaji uliofikiwa hadi sasa.

Naomba kuwasilisha.

Mbenje, I.

**KNY: MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA
HALMASHAURI YA WILAYA MUFINDI**

VIAMBATISHI