

HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI

Ofisi Kuu, S.L.Posta 223, Simu. 026-2772614, Fax 026-2772070



31/07/2017

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2016/2017

**MHE. MWENYEKITI,
BARAZA LA MADIWANI,
HALMASHAURI YA WILAYA MUFINDI.**

1.0 UTANGULIZI

Kwa mwaka wa fedha 2016/2017 Halmashauri iliidhinishiwa kiasi cha **10,820,878,600.00** kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kutoka vyanzo mbalimbali kwa mchangano ufuatao:-

CHANZO	FEDHA IDHINISHWA	FEDHA POKELEWA JULAI 2016 – JUNI, 2017	MATUMIZI
Halmashauri ya Wilaya	2,313,549,000	1,434,345,577.57	1,389,265,728
Fedha za Serikali Kuu	3,216,538,900	1,616,794,557	1,275,147,144
Fedha za nje (Wahisani)	5,290,790,700	1,839,420,090	1,311,085,517
Jumla	10,820,878,600	4,218,970,524.93	3,975,498,389

1.1. HALI HALISI KWA FEDHA ZA KILA MRADI- KISEKTA KW MWAKA WA FEDHA 2016/2017.

NA	MRADI/SEKTA	MAKISIO MWAKA 2016/2017	MAPATO HADI JUNI, 2017	MATUMIZI HADI JUNI, 2017	BAKAA
1	UNICEF	1,232,754,800	1,049,810,814	597,331,160	452,479,654
2	LCDG	950,000,000	309,717,000	247,881,574	61,835,426
3	TAO la Mashariki	11,500,000	11,500,000	5,800,000	5,700,000
4	Bonde la Kihansi	78,099,000	78,099,000	73,534,869	4,564,131
5	Jimbo la Mufindi kaskazini	31,539,245	31,539,000	16,737,000	14,802,000
6	Jimbo la Mufindi Kusini	38,217,563	38,704,000	24,304,437	14,399,563
7	Mfuko wa Afya	535,059,000	718,714,000	632,263,581	86,450,419
8	Mradi wa Maji Vijijini	1,002,827,800	70,895,276	56,427,276	14,468,000
9	Mfuko wa Barabara	1,227,220,000	1,236,834,557	704,513,013.46	532,321,543.54
10	TASAF	2,934,153,315	2,620,680,996	2,617,811,741	2,869,255
11	SEDEP	466,336,000	0	0	0
12	ASDP	1,031,484,000	0	0	0
13	LDF	10,415,000	0	0	0
	JUMLA	9,481,148,923	6,166,494,643	4,976,604,651.46	1,189,889,991.54

NB.

- i. Baadhi ya miradi haikujumuishwa kwenye bajeti ya Halmashauri kwa vile makubaliano ya upatikanaji wa fedha hizo yalikuwa hayajafanyika wakati wa Bajeti. Hata hivyo fedha hizo zilipokatikana ziliwasilishwa kwenye vikao vya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango ili kuridhia matumizi. (Miradi hiyo ni Tao la Mashariki Tshs. **5,800,000.00** na Mradi wa Kihansi Tshs **78,099,000.00**, fedha za TASAF **2,934,153,315.00** ambazo ziliingizwa moja kwa moja kwenye vifungu vya matumizi kutoka OR TAMISEMI).
- ii. Halmashauri ina miradi **93** iliyopo ngazi za Kata na Vijiji ambayo haijakamilika (Viporo), inahitaji zaidi ya Tshs **5,368,172,265** kuikamilisha. Kwa mwaka 2016/2017 Halmashauri imeweza kuchangia miradi 27 kwa zaidi Tshs **1.4 bilion** kutokana na vyanzo vya ndani na ruzuku ya Serikali, kwa hiyo, bado tunaendelea kutafuta fedha za kukamilisha miradi hii.
- iii. Fedha zilizovuka mwaka 2016/2017 ni Tshs. **881,830,021** ambazo zitaendelea kutekeleza miradi kama ilivyokuwa imeidhinishwa.

2.0. MAFANIKIO YALIYOPATIKANA MWAKA 2016/2017.

- i. Kuchangia Miradi ya Maendeleo ya jamii kwa zaidi ya asilimia 61.9
- ii. Kuchangia Mfuko wa Wanawake na Vijana kwa zaidi Shs. Milioni 300 zilizotolewa kwa Vikundi vya Wanawake na Vijana ili kuwawezesha kiuchumi.
- iii. Kusaidia vikundi vya kuongeza mazao thamani kwa kununua mashine ya kukamua Alizeti kwenye Kijiji cha Mapogoro.
- iv. Kuimalisha usimamizi wa Mapato ya Ndani na Usimamizi wa Miradi kwa kununua magari 2 ya Halmashauri.
- v. Kukamilisha kwa kushirikiana na jamii ujenzi wa Zahanati 7 zitakazofunguliwa mwaka huu (2017/2018) Zahanati hizi ni kwenye Vijiji vya Mtili, Mtwango, Nyigo, Ihalimba, Kiponda, Mwitikirwa na Kilosa - Mufindi. Tunawapongeza wananchi kwa ushiriki wao.
- vi. Kukamilisha vyumba 15 vya maabara kwenye shule 7 za Sekondari ambazo ni kihansi, Kibengu, Ihalimba, Igowole, Kasanga, Mtambula na Ihanu.
- vii. Kuchangia ujenzi wa vyumba 8 vya madarasa kwenye shule za msingi za Mabaoni, Wangamaganga, Materefu na Kigola

2.1. CHANGAMOTO

- i. Utekelezaji wa miradi mbalimbali kusuasua kutokana na fedha za miradi kutotolewa kwa wakati. Hali hii husababisha Miradi ya Jamii kutokamilika na kuanza kutoa huduma kwa wananchi jambo linaloongeza hoja za Ukaguzi.
- ii. Baadhi ya wakandarasi kushindwa kutimiza matakwa ya mikataba waliyosaini, kwani tumelazimika kuvunja mikataba na baadhi ya wanadarasi wa miradi 5.
- iii. Wananchi kushindwa kuchangia kikamilifu miradi yao kwa wakati.
- iv. Bajeti ya mapato ya ndani inazidiwa na gharama za uendeshaji wa Halmashauri kutokana na kukosekana kwa ruzuku kwenye baadhi ya sekta.
- v. Maagizo mengi kutoka ngazi za juu yasiyokuwa na bajeti kwa Halmashauri

2.2. UFUMBUZI WA CHANGAMOTO

- i. Kufanya mawasiliano ya mara kwa mara na wadau wote wanaochangia Miradi ya Maendeleo ili waweze kutoa fedha kwa wakati.
- ii. Kuendelea kuhamasisha wananchi kuchangia Miradi yao.
- iii. Menejimenti kusimamia Timu ya manunuzi kuongeza umakini wakati wa mchakato wa manunuzi.
- iv. Kupunguza gharama za uendeshaji katika Halmashauri.
- v. Kushirikisha wadau katika utekelezaji wa maagizo ya ngazi za juu.

3.0. BAADHI YA MIRADI ILIYOPOKEA FEDHA ZA MAENDELEO

i. Fedha za LGDG.

Na	Jina la Mradi	Taasisi (Shule/ Zahanati/ Kijiji/Kikundi)	Kiasi kilichotolewa	Namba ya akaunti	Maelezo ya Utekelezaji
1	Kukamilisha Maabara na vifaa	Ihalimba sekondari	20,000,000	60201200085 NMB BANK	Ujenzi unaendelea
2	Kukamilisha Maabara	Igowole sekondari	10,000,000	60201200063 NMB BANK	Ujenzi unaendelea wamefikia hatua ya ukamilishaji.
3	Kukamilisha Maabara na vifaa	Kasanga sekondari	20,000,000	60201200059 NMB BANK	Ukamilishaji unaendelea
4	Kukamilisha Maabara na vifaa	Mtambula sekondari	20,000,000	60201200089 NMB BANK	Ukamilishaji unaendelea
5	Kukamilisha Maabara	Kibengu sekondari	15,000,000	60201200075 NMB BANK	Ujenzi unaendelea
6	Kukamilisha Ujenzi wa Zahanati ya Ihalimba	Zahanati ya Kijiji cha Ihalimba	20,000,000	60210019800 Nmb bank	Ujenzi unaendelea
7	Kukamilisha ujenzi wa Zahanati	Zahanati ya Mtili	10,000,000	60210019760 NMB BANK	Jengo limekamilika
8	Kukamilisha ujenzi wa Zahanati	Zahanati ya Mwitikilwa	15,000,000	60210019754 NMB BANK	Ujenzi Umekamilika
9	Kukamilisha ujenzi wa Zahanati	Zahanati ya Kilosa Mufindi	12,000,000	60210019258	Jengo limekamilika
10	Kukamilisha ujenzi wa Zahanati	Zahanati ya Nzivi	15,000,000	60210019725 NMB BANK	Ujenzi haujaanza, Serikali ya Kijiji wana Mgogoro wa Uongozi.
11	Kukamilisha ujenzi wa Zahanati	Zahanati ya Nyigo	10,000,000	60210019769 NMB BANK	Ujenzi Unaendelea, Nyumba ya Mganga imezekwa wanakamilisha
12	Kukamilisha	Jengo la Upasuaji	10,000,000	60210014856	Ujenzi Unaendelea hatua

Na	Jina la Mradi	Taasisi (Shule/ Zahanati/ Kijiji/Kikundi)	Kiasi kilichotolewa	Namba ya akaunti	Maelezo ya Utekelezaji
	ujenzi wa jengo la upasuaji	Malangali		NMB BANK	ya ukamilishaji.
13	Kukamilisha ujenzi wa Zahanati	Zahanati ya Mtwango	8,000,000	60202300772 NMB BANK	Ujenzi wa OPD Umekamilika
14	Kukamilisha ujenzi wa Zahanati	Zahanati ya Kiponda	15,000,000	60210021195 NMB BANK	Jengo la OPD limekamilika, wanaendelea na nyumba ya Mganga.
15	Kuchangia kukamilisha Josho la MAGUNYEMBE	Nyanyembe	3,000,000	01066148 MCOBA BANK	Josho limekamilika linatumika.
16	Kukamilisha ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa	Kigola Shule ya msingi	10,000,000	6023700166 NMB BANK	Ujenzi unaendelea.
17	Kuweka mfumo wa Gesi kwenye Maabara za shule za Sekondari Kihansi	Kihansi sekondari	7,500,000	Akaunti ya shule	Fedha zimehamishiwa shuleni.
18	Kuweka mfumo wa Gesi kwenye Maabara za shule za Sekondari Ihanu	Ihanu sekondari.	7,500,000	Akaunti ya Shule	Fedha zimehamishiwa kwenye akaunti ya shule ili wanunue wenyewe.
19	Kukamilisha ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa	Mabaoni shule ya msingi	10,000,000	60203700151 NMB BANK	Vifaa vimeandaliwa kazi itaanza Mvua zikipungua.
		Jumla ndogo	238,000,000		

i. Fedha za Mapato ya Ndani.

Kata	Kijiji/Shule	Jina La Mradi	Kiasi Tshs	Akaunti Namba	Hali Ya Utekelezaji
MADUMA	MADUMA/MADUMA SEKONDARI	Ukamilishaji wa vyumba 3 vya Maabala	15,000,000	60221200067 Shule ya sekondari ya Maduma.	Hatua ya ukamilishaji (Plasta, Dari, Milango na Madirisha vimewekwa.
MPANGA TAZARA	MPANGA TAZARA	Kukamilisha Nyumba ya Mwalimu	8,000,000	6023800141 S/M MpangaTazara.	Nyumba imezekwa wanafanya ukamilishaji.
Maduma	Wangamagan ga/wangamagan ga	Ujenzi wa Vyumba 3 vyaMadarasa	10,000,000	6023700161. S/M Wangamagan ga.	Vyumba 3 vinaezekwa wameanza plasta kwenye kuta.
Mapanda	Mapanda/Map andana Mtwivila	Kuchangia ujenzi wa Nyumba 2 za walimu	9,500,000	60210019160 Kijiji cha Mapanda.	Hatua ya Ukamilishaji.
Kasanga	Kasanga	Kuchangia Ujenzi wa Wodi ya Wagonjwa	10,000,000	60210014818 Kituo cha Afya Kasanga.	Ujenzi haujaaza
Mapanda	Mapanda	Kuchangia Ujenzi wa Nyumba ya Mtumishi wa Zahanati.	10,000,000	60210014842 Zahanati yaMapanda	Wanajenga Msingi
Igombavanu	Uhambila	Kununua Samani kwenye Zahanati ya	6,500,000	Akaunti ya Kijiji Uhambila	Vifaa vimenunuliwa na kamati ya ujenzi na zahanati inatoa

		Uhambila			huduma.
Luhunga Na Ikweha	Luhunga	Matengenezo ya Barabara ya Luhunga-Iyegeya, Ikweha-Kwatwanga	16,420,000	DEV	Fedha hii ilinunua mafuta na kughalimia mitambo ya kutengeza barabara hii wakati wa Mvua nyingi. Matengenezo yalifanyika.
Sadani	Tambalang'o mbe	Ukarabati wa Bweni la wasichana lililoungua	26,000,000	Akaunti ya Shule	Jengo limekarabatiwa vifaa vya Wanafunzi vilinunuliwa kwa sasa jingo linatumika.
Igombavanu	Makongomi	Ujenzi wa Zahanati	20,000,000	Akaunti ya Kijiji cha Makakongomi	Kazi inaendelea.
		Ujenzi wa Vyumba 2 vya Madarasa S/M Materefu	17,000,000	Akaunti ya Shule	Ujenzi Unaendelea vizuri.
Ikweha	Ukelemi	Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Ukelemi	20,000,000	Akaunti ya Kijiji	Kazi imesimama, kamati ya ujenzi na serikali ya Kijiji wamehimizwa kukamilisha mradi.
Nyololo	Nyololo Njia panda	Ujenzi wa Madarasa S/M Jangwani.	10,000,000	Akaunti ya shule	Kazi inaendelea. Jengo limezekwa, Plasta imewekwa,

					sakafu inaendelea kuwekwa. Bado hawafunga milango na madirisha. Kazi itakamilika Julai 2017.
		Kuandaa WASIFU wa Halmashauri na GDP ya Wilaya	26,500,000	DEV	Kazi inaendelea kwa uratibu wa Ofisi ya Taifa ya Takwimu ya Mkoa Iringa Takwimu za Awali zimekusanywa na kuwasilishwa Mkoani.

Pamoja na Maelezo haya nimeambatanisha jedwali lenye mchanganuo wa utekelezaji kwa kila sekta kwa mlinganisho wa malengo ya Sekta, Shabaha zilizowekwa, Shughuli zilizotekelezwa, fedha zilizotolewa na kutumika ikiwa ni pamoja na Utekelezaji uliofikiwa hadi sasa. Aidha Jedwali la pili linaonesha baadhi ya shughuli za wadau zilizotekelezwa na kuratibiwa na Idara za Halmashauri.

Naomba Kuwasilisha.

Mbenje, I.
KNY: MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA
HALMASHAURI YA WILAYA MUFIND

KIAMBATISHI**HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI****UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO JULAI, 2016 - JUNI, 2017****SEKTA: KILIMO****LENGO: UHAKIKA WA CHAKULA NA KIPATO****SHABAHA: KUPUNGUZA UDUMAVU KWA WATOTO CHINI YA MIAKA MITANO IFIKAPO JUNE 2017**

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Ma pungufu yaliyojitokeza
1	Kuwezesha wakulima 128 kuzalisha mbegu za viazi lishe ifikapo Juni 2017	Ununuzi wa mbegu ya viazi lishe na usambazaji kwa wakulima	15,855,000	15,855,000	15,855,000	Mapato ya ndani	Wakulima 128 katika vijiji 18 na shule za msingi 18 zimepatiwa mbegu za viazi lishe
2	Kuwezesha kuanzisha vitalu vya matunda ya parachichi na maembe. Katika vijiji vya Nyololo S, Ibatu na Kisasa ifikapo Juni 2017	Utekelezaji haujafanyika	5,700,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa
SHABAHA-KUBORESHA TEKNOLOJIA KWA WAKULIMA NA WAFUGAJI IFIKAPO JUNI, 2017							
3	Kuwezesha ushiriki wa wakulima na wafugaji katika maonyesho ya	Utekelezaji umekamilika	18,500,000	18,500,000	18,500,000	Mapato ya ndani	Jumla ya Wakulima 132 walishindanish

	Nanenane Ifikapo June 2017							wa kuanzia ngazi za vijiji na kata. Aidha Wakulima 10, wafugaji 5 na chama 1 cha ushirika kilishiriki maonesho Kikanda Jijini Mbeya.
SHABAHA-KUBORESHA MIUNDOMBINU YA KILIMO IFIKAPO JUNI, 2017								
4	Kufanya ukarabati wa vituo 3 vya wanyamakazi vya Kisasa, Nyololo (S) na Ugesa ifikapo Juni 2017	Utekelezaji haujafanyika	28,650,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa	
5	Ukarabati wa barabara za shambani katika skimu ya Ikweha na Mgololo ifikapo Juni 2017	Utekelezaji haujafanyika	155,803,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa	
SHABAHA:UONGEZAJI WA THAMANI KWA MAZAO YA CHAKULA NA BIASHARA IFIKAPO JUNI, 2017								
6	Kuwezesha ujenzi wa mabanda bora 20 ya kuhifadhia majani mabichi ya chai katika vijiji 5 vya Sawala, Mkalala, Ihomasa, Ikaning'ombe na Luhunga ifikapo Juni 2017	Utekelezaji haujafanyika	35,080,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa	
7	Kuwezesha Ujenzi wa mabanda ya kukaushia pareto katika vijiji 10 vya kata ya Kasanga, Mninga Mapanda, Ihanu, Ifwagi,	Utekelezaji haujafanyika	16,100,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa	

	na Kibengu. ifikapo juni 2017						
8	Kujenga nyumba na kununua mashine ya kusindika alizeti kijiji cha Mapogolo na Kingege ifikapo juni 2017	-Ujenzi wa banda umekamilika. -Usimamizi wa miradi umefanyika -Matengenezo ya magari ya Idara na ununuzi wa matairi yamefanyika	87,305,000	25,000,000	25,000,000	Mapato ya ndani	Ujenzi wa nyumba na uwekaji wa Mashine umekamilika katika kijiji cha Mapogoro
9	Kufanya mafunzo ya menejimenti ya wakulima wa chai ifikapo Juni 2017	Utekelezaji haujafanyika	2,735,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa
10	Kuwezesha ujenzi/ukarabati wa maghala Ipilimo, Tambalang'ombe, Utosi, Igeleke, Kilolo, Kingembasi, Nyololo, Nzivi, Idete na Uyela ifikapo Juni 2017	Utekelezaji haujafanyika	1,031,484,000	0	0	BRN	Fedha hazijatolewa
11	Usimamizi na ufuatiliaji wa miradi	-Matengenezo ya magari ya Idara na ununuzi wa matairi	13,177,000	13,177,000	13,177,000	Mapato ya ndani	Usimamizi umekamilika
			1,397,212,000	72,532,319	72,532,319		

SEKTA: MIFUGO NA UVUVI

LENGO: KUONGEZA UBORA NA WINGI WA HUDUMA ZA JAMII NA MIUNDOMBINU YA MIFUGO

SHABAHA: VIKUNDI VYA MIFUGO KUBOresha UZALISHAJI WA TIJA IFIKAPO JUNI, 2017.

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Ma pungufu yaliyojitokeza
1	Kuwezesha ununuzi wa vitendea kazi na kinga za magonjwa ya Homa ya mapafu ya ng'ombe (CBPP 60,000 doses), Kideri (I-2 350,000 doses) na Kichaa cha mbwa (Rabies 5,000 doses) ifikapo Juni, 2017	Kuwezesha ununuzi wa vitendea kazi na kinga za magonjwa ya Homa ya mapafu ya ng'ombe (CBPP 7300 doses), Kideri (I-2 88800 doses) na Kichaa cha mbwa (Rabies 4000 doses).	12,000,000	11,640,000	11,640,000	Mapato ya ndani	Ununuzi wa vitendea kazi na kinga za magonjwa ya mifugo umekekamilika .
2	Kuwezesha ununuzi wa ng'ombe wa maziwa mitamba 20 na madume 4 ili kukopesha vikundi 2 vya wafugaji wa vijiji vya Idetero na Ugesa ifikapo Juni, 2017.	Utekelezaji haujafanyika	36,200,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa
3	Kuwezesha uanzishwaji wa ranchi ndogondogo, kutambua na kupima maeneo ya malisho na kutoa hati miliki za kimila, fencing, ununuzi wa mbegu bora za malisho na ujenzi wa maktaba za	Utekelezaji haujafanyika	44,300,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa

	ardhi ifikapo Juni, 2017.						
SHABAHA-KUBORESHA MIUNDOMBINU YA MIFUGO IFIKAPO JUNI, 2017							
4	Kuwezesha ujenzi wa mnada wa mifugo wa kijiji cha Lugodalutali ifikapo Juni 2017	Ujenzi wa mazizi ya kunadia mifugo na choo kimoja chenye matundu mawili katika mchakato wa Ujenzi wa mnada wa mifugo wa kijiji cha Lugodalutali.	51,240,000	3,014,000	3,014,000	Mapato ya ndani	Ujenzi wa Mnada umekamilika kwa kujenga mazizi ya muda ya kunadia mifugo ,vyoo viwili na kipandishio nakishushio cha mifugo (Holding ground).
5	Kuwezesha ununuzi wa nguruwe bora kwa ajili ya kuwezesha vikundi vya wafugaji ifikapo Juni, 2017.	Utekelezaji haujafanyika	5,200,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa
6	Kuwezesha ujenzi wa machinjio ndogo 3 pig slaughter katika vijiji vya Usokami, Kibao, and Mabaoni ifikapo Juni 2017	Utekelezaji haujafanyika	26,325,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa
7	Kuwezesha ukarabati wa kituo cha uhamilishaji cha H/W kilichopo Mafinga ifikapo Juni, 2017.	Utekelezaji haujafanyika	23,435,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa

8	Kuwezesha ununuzi wa gari ya kusafirishia maziwa Ushirika wa maziwa- MUDCO (Mufindi Dairy Cooperative) ifikapo Juni 2017.	Utekelezaji haujafanyika	45,000,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa
SEKTA:UVUVI							
SHABAHA: VIKUNDI VYA UVUVI KUBORESHA UZALISHAJI WA TIJA IFIKAPO JUNI, 2017.							
9	Kuwezesha ukarabati wa mabwawa ya maji 2 ya vijiji vya Nzivi na Ikangamwani ifikapo 2017.	Utekelezaji haujafanyika	25,500,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa
10	Kuwezesha mafunzo ya ufugaji bora wa samaki na ununuzi wa vifaranga vya samaki ifikapo Juni, 2017.	Utekelezaji haujafanyika	5,000,000	0	0	Mapato ya ndani	Fedha hazijatolewa
			274,200,000	14,654,000	14,654,000		

SEKTA: ARDHI NA MALIASILI

LENGO: KUHAKIKISHA UHIFADHI NA USIMAMIZI ENDELEVU WA MALIASILI NA ARDHI

SHABAHA: KUONGEZA KIASI NA UBORA WA HUDUMA ZA JAMII NA MIUNDOMIBU PAMOJA NA USIMAMIZI WA MALIASILI NA MAZINGIRA.

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Ma pungufu yaliyojitokeza
1	Kuwezesha mafunzo juu ya masuala ya Ukimiwi ifikapo Juni, 2017	Hakuna	500,000	0	0	Fedha za Ndani	
2	Kuwezesha ukaguzi wa ardhi na kuandaa taratibu za kisheria za uendelezaji ifikapo Juni, 2017	Hakuna	4,602,000	0	0	Fedha za Ndani	
3	Kuwezesha mafunzo kwa wataalam wa idara ifikapo Juni, 2017	Mtumishi mmoja wa ardhi amelipiwa ada ya chuo Iringa	4,350,000	3,200,000	3,200,000	Fedha za Ndani	Mtaalam mmoja anaosoma Iringa
4	Utengenezaji na ununuzi wa vifaa vya ofisi ifikapo Juni, 2017	Hakuna	4,308,600	0	0	Fedha za Ndani	
5	Kuwezesha utatuzi wa migogoro ya ardhi vijijini ifikapo Juni, 2017	Mgogoro wa ardhi kati ya wananchi na MPM Mgololo ulishughulikiwa	5,697,500	3,310,800	3,310,800	Fedha za Ndani	Hatua ya utatuzi wa Mgogoro huo ipo katika ngazi ya

							wizara
6	Kuwezesha uhamasishaji wa umuhimu wa mipango ya matumizi bora ya ardhi kwa vijiji 40 ifikapo Juni, 2017	Hakuna	11,041,900	0	0	Fedha za Ndani	
7	Kuelimisha viongozi 15 wa vijiji kuhusu sheria za ardhi namba 4 na 5 ya mwaka 1999 ifikapo Juni, 2017	Hakuna	4,500,800	0	0	Fedha za Ndani	
8	Kuwezesha uandaaji wa Hati Miliki za Kimila 450 katika vijiji 125 ifikapo Juni, 2017	Hakuna	2,650,000	0	0	Fedha za Ndani	
9	Kuwezesha ukusanyaji wa takwimu katika makao makuu ya wilaya kwaajili ya uthamini wa mali za halmashauri ifikapo Juni, 2017	Takwimu zimekusanywa kwenye ofisi za idara zote	2,750,000	2,750,000	2,750,000	Fedha za Ndani	Takwimu za mali za halmashauri zimehuishwa
10	Kuwezesha ukusanyaji wa takwimu katika vijiji 121 kwaajili ya uthamini wa mali za halmashauri ifikapo Juni, 2017	Takwimu zimekusanywa katika vijijij vyote 121 katika halmashauri ya wilaya ya Mufindi	25,760,000	25,760,000	25,760,000	Fedha za Ndani	Takwimu za mali za halmashauri zimehuishwa
11	Kuwezesha uandaaji wa taarifa ya uthamini wa mali za halmashauri	Taarifa imeandaliwa	740,000	740,000	740,000	Fedha za Ndani	Takwimu za mali za halmashauri

	ifikapo Juni, 2017						zimehuishwa
12	Kuwezesha uidhinishaji wa taaarifa ya uthamini wa mali za halmashauri ifikapo Juni, 2017	Hakuna	5,501,000	0	0	Fedha za Ndani	
13	Kuwezesha uandaaji wa Michoro ya Mipango Miji Igowole, Nyololo, Mabaoni, Malangali na Kibao ifikapo Juni, 2017	Hakuna	10,180,000	10,180,000	10,180,000	Fedha za Ndani	
14	Kuwezesha upimaji wa maeneo 12 ya shule za msiingi za Malangali, Ihangwa, Jangwani, Nyololo, Itheme, Igowole, Kisalasi, Mgololo, Mabaoni, Luisenga, Kibao na Ipilimo ifikapo Juni, 2017	Hakuna	15,335,000	0	0	Fedha za Ndani	
15	Kuwezesha upimaji wa maeneo ya vituo vya afya vya Malangali, Mgololo, Kibao, Igowole na Nyololo ifikapo Juni, 2017	Hakuna	9,277,500	0	0	Fedha za Ndani	
16	Kuwezesha upimaji wa maeneo ya nyumba za kuishi watumishi wa kilimo/mifugo Igowole na ghala lililopo Igowole, Nyumba ya mtumishi	Hakuna	9,345,000	0	0	Fedha za Ndani	

	nyololo, Ghala, OTC na machinjio ndogo (nyololo) ifikapo Juni, 2017						
17	Kuandaa hati miliki za ardhi katika maeneo 18 ya halmashauri ya wilaya ifikapo Juni, 2017	Hakuna	3,100,000	0	0	Fedha za Ndani	
18	Kupima maeneo ya shule za msingi na sekondari, vituo vya afya na nyumba za halmashauri ya wilaya vijijini ifikapo Juni, 2017	Hakuna	5,755,000	0	0	Fedha za Ndani	
19	Kuandaa na kusajili hati miliki za kimila katika halmashauri ya wilaya ifikapo Juni, 2017	Hakuna	10,005,000	0	0	Fedha za Ndani	
20	Kuandaa michoro 5 ya mipango miji yenye viwanja 1,500 kwenye miji ya halmashauri ya wilaya ifikapo Juni, 2017	Hakuna	8,100,000	0	0	Fedha za Ndani	
21	Kuwezesha uandaaji wa Mpango wa Matumizi bora ya ardhi katika kijiji kimoja ifikapo Juni, 2017	Hakuna	9,960,000	0	0	Fedha za Ndani	
22	Kuwezesha uandaaji wa hati miliki ifikapo Juni, 2017	Hakuna	5,751,500	0	0	Fedha za Ndani	

23	Kuwezesha uandaji na uidhinishaji wa michoro ya mipango miji wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi ifikapo Juni, 2017	Hakuna	1,440,000	0	0	Fedha za Ndani	
24	Kuwezesha upimaji na uandaaji wa hati miliki za kimila kwenye mashamba ya miti ya Mpanga Tazara, Mtili na Ukami ifikapo Juni, 2017	Hakuna	15,555,000	0	0	Fedha za Ndani	
25	Kuwezesha upimaji wa mashamba ya miti ya Halmashauri yaliyoko Mtili, Ukami na Mpanga Tazara ifikapo Juni, 2017	Hakuna	4,445,000	0	0	Fedha za Ndani	
26	Kuwezesha matengenezo ya vifaa vya ofisi na samani ifikapo Juni, 2017	Hakuna	5,720,800	0	0	Fedha za Ndani	
27	Kuwezesha gharama za mazishi kwa watumishi ifikapo Juni, 2017	Hakuna	1,430,000	0	0	Fedha za Ndani	
28	Kuwezesha kufanya doria na kudhibiti wanyama waharibifu katika kata 27	Hakuna	1,600,000	0	0	Fedha za Ndani	

	ifikapo Juni, 2017						
29	Kutoa elimu kwa jamii kuhusu udhibiti wa wanyama waharibifu katika kata 10 ifikapo Juni, 2017	Hakuna	1,350,000	0	0	Fedha za Ndani	
30	Kuwezesha uendelezaji wa vivutio vya utalii 2 ifikapo Juni, 2017	Hakuna	120,000	0	0	Fedha za Ndani	
31	Kuandaa mipaka kwa ajili ya uwindaji katika kijiji cha Mpanga Tazara ifikapo Juni, 2017	Hakuna	10,000,000			Fedha za Ndani	
32	Kutoa mafunzo ya kujikinga na ugonjwa wa Ukimwi ifikapo Juni, 2017	Hakuna	500,000	0	0	Fedha za Ndani	
33	Kuwezesha ufuatiliaji wa utekelezaji wa shughuli za mradi	Ufuatiliaji umefanyika katika vijijiji vyote vya mradi	7,860,000	7,860,000	7,860,000	Benki ya Dunia	
34	Kuwezesha uanzishaji wa bustani za miti na usambazaji wa miche ya matunda vijijini	Vifaa vya bustani za miti pamoja na miche ya matunda vimenunuliwa na vimesambazwa kwenye vijiji vya mradi	23,775,000	23,775,000	23,775,000	Benki ya Dunia	
35	Kuwezesha kuhudhuria vikao vya utekelezaji wa	Jumla ya vikao viwili vya mradi vimefanyika	3,400,000	3,400,000	3,400,000	Benki ya Dunia	

	shughuli za mradi	Dar-es-Salaam					
36	Kuwezesha uanzishaji wa mashamba darasa kwenye vijiji vya Mradi	Jumla ya mashamba darasa 8 ya Maharage na 8 mahindi yameanzishwa	11,921,00	11,921,00	11,921,00	Benki ya Dunia	
37	Kuwezesha shughuli za ufugaji bora wa nyuki kwenye vijiji vya mradi.	Mafunzo, mizinga ya nyuki pamoja na vifaa vya kurinia na kuhifadha asali vimetolewa kwenye vijiji vya mradi	12,074,000	12,074,000	12,074,000	Benki ya Dunia	
38	Kuwezesha ziara ya mafunzo kwa wakulima	Jumla ya wakulima 22 wamehudhuria ziara ya mafunzo Dodoma	14,070,000	14,070,000	14,070,000	Benki ya Dunia	
39	Kuwezesha utekelezaji wa shughuli za mradi	Mahitaji ya ofisi yakiwemo shajala vimenunuliwa	5,000,000	5,000,000	5,000,000	Benki ya Dunia	

SEKTA: ELIMU SEKONDARI

SHABAHA : Idadi ya Maabara kuongezeka kutoka 27 hadi kufikia 51 ifikapo Juni, 2017

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Ma pungufu yaliyojitokeza
1	Kusadia umaliziaji na uwekaji wa mfumo wa gesi katika maabaza za shule za sekondari zifuatazo; Mtambula, Ihalimba, Igowole, Kasanga, Kibengu, Nzivi, Kihansi, Ihanu, Maduma, Ihowanza na Kiyowela Ifikapo juni, 2017	Maabara zimejengwa na kukamilika bado mifumo ya maji, umeme na gesi	120,000,000	115,000,000	115,000,000	LGDG	Wanafunzi wanafanya mitihani ya sayansi kwa vitendo
2	Kusaidia umaliziaji wa maabara 3 katika shule ya sekondari idunda ifikpo Juni, 2017	Jengo limezekwa	40,000,000	0	0	LGDG	Fedha za ukamilishaji maabara hazijapokelewa
3	Kusaidia umaliziaji wa maabara 12 katia shule za sekondari zifuatazo Nzivi (1), kibengu (2), Ihanu (3), Kihansi (3) na ihowanza (3) ifikapo juni 2017	Nzivi hatua ya renta, Kibengu bado mfumo wa gesi na maji	60,000,000	0	0	LGDG	Fedha za ukamilishaji maabara hazijapokelewa

4	kusaidia ujenzi wa maabara 5 katika shule za sekondari zifuatazo; Sadani (1), Itengule (2) na Kibao (2)	Maabara hazijaanza kujengwa	74,000,000	-		Mapato ya ndani	Fedha za ukamilishaji maabara hazijapokelewa
---	---------------------------------------------------------------------------------------------------------	-----------------------------	------------	---	--	-----------------	----------------------------------------------

SHABAHA : Idadi ya mabweni kuongezeka kutoka 15 hadi kufikia 20 ifikapo Juni 2017

5	Kusaidia ukarabati wa daharia 1 ya wasichana katika shule ya sekondari Sadani	Ukarabati umekamilika	26,000,000	26,000,000	26,000,000	Mapato ya ndani	Daharia imekarabatiwa na wanafunzi wanalala
---	-------------------------------------------------------------------------------	-----------------------	------------	------------	------------	-----------------	---------------------------------------------

SHABAHA : Kusaidia ukamilishaji wa vyumba vya madarasa ifikapo Juni, 2017

6	Kusaidia ujenzi wa madarasa 2 katika shule ya sekondari kibengu	mradi bado haujaanza kutekelezwa	21,000,000	-		SEDP	Fedha hazijapokelewa
7	kusaidia umaliziaji wa vyumba 4 vya madarasa katika shule ya sekondari Mbalamaziwa ifikapo Juni 2017	Hatua ya lasta na sakafu	32,000,000	-		SEDP	Fedha hazijapokelewa

SHABAHA : Idadi ya matundu ya vyoo kuongezeka kutoka 547 hadi 653 ifikapo juni 2017

8	Ujenzi wa Vyoo katika shule ya sekondari Ilogombe	Ujenzi umekamilika	24,870,669	24,870,669	24,870,669	SEDP	Vyoo vimejengwa na vinatumika
9	Ujenzi wa Vyoo katika shule ya sekondari Maduma	Ujenzi umekamilika	35,724,572	35,724,572	35,724,572	SEDP	Vyoo vimejengwa na vinatumika
10	Ujenzi wa Vyoo katika shule ya sekondari kiyowela	Ujenzi umekamilika	29,000,000	29,000,000	29,000,000	SEDP	Vyoo vimejengwa na vinatumika

11	Ujenzi wa Vyoo katika shule ya sekondari Itandula	Ujenzi umekamilika	20,308,857	20,308,857	20,308,857	SEDP	Vyoo vimejengwa na vinatumika
12	kusaidia ujenzi wa matundu 30 ya vyoo 6 katika kila shule zifuatazo; Igowole, Mdabulo, Sadani, Mbalmaziwa na Makungu.	Mradi huu haujaanza kutekelezwa	60,000,000	-		Mapato ya ndani	Fedha hazijapokelewa

SHABAHA : Idadi ya Nyumba za walimu kuongezeka kutoka 204 hadi kufikia 208 ifikapo Juni, 2017

13	Ujenzi wa nyumba za walimu 2 in 1 katika shule ya sekondari kiyowela	Ujenzi umekamilika	61,095,394	61,095,394	56,000,000	SEDP	Nyumba imekamilika na itumika
14	Kusaidia ujenzi wa nyumba 5 (2 kwa 1) nyumba 1 katika kila shule zifuatazo:- Idunda, Itona, Mtambula, Nzivi na mkalala ifikapo Juni, 2017	mradi bado haujaanza kutekelezwa	133,000,000	-		SEDP	Fedha hazijapokelewa

SHABAHA : Idadi ya majengo ya utawala kuongezeka kutoka 13 hadi kufikia 19 ifikapo juni 2017

15	Kusaidia umaliziaji wa majengo 6 ya utawala katika shule za Mbalamaziwa, Itona, Kibao, Ihanu, Mkalala ifikapo Juni, 2017	Bado umaliziaji	240,000,000	-		SEDP	Fedha hazijapokelewa
----	--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------	-----------------	-------------	---	--	------	----------------------

SHABAHA : Upatikanaji wa umeme na maji safi na salama katika shule za sekondari

16	Ujenzi wa mfumo wa umeme katika shule ya sekondari Itandula	Ujenzi umekamilika	15,000,000	15,000,000	15,000,000	SEDP	Mifumo imewekwa na umeme unatumika
----	-------------------------------------------------------------	--------------------	------------	------------	------------	------	------------------------------------

17	Kusaidia ujenzi wa mfumo wa maji katika shule ya sekondari Mgalo ifikapo Juni 2017	mradi bado haujaanza kutekelezwa	50,000,000	-		SEDP	Fedha hazijapokelewa
----	------------------------------------------------------------------------------------	----------------------------------	------------	---	--	------	----------------------

SHABAHA : Ujenzi wa vyumba vya madarasa

18	Ujenzi wa madarasa katika shule ya sekondari Itandula	Ujenzi umekamilika	50,000,000	50,000,000	50,000,000	SEDP	Madarasa yamekamilika na yanatumika
19	kusaidia ukarabati na kuboresha majengo katika shule ya sekondari Ilogombe	mradi bado haujaanza kutekelezwa	22,336,000	-		SEDP	Fedha hazijapokelewa

SEKTA: ELIMU MSINGI

SHABAHA: Kuongezeka kwa idadi ya madarasa ya shule za msingi kutoka madarasa 1111 mwaka 2015 hadi 1266 ifikapo Juni, 2021

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Ma pungufu yaliyojitokeza
1	Kusaidia Ujenzi wa madarasa 10, katika shule za msingi(1-Ihanganatwa-1, Lukosi-2, Ikangaga-1, Kipanga B-3, Igenge-1,Ikweha-1, Igomaa-1,) ifikapo Juni 2017	Kukamilisha ujenzi wa madarasa katika shule ya msingi Wangamaganga madarasa 3 na Matelefu madarasa 2	100,000,000	27,000,000	27,000,000	Mapato ya ndani	Kumekuwa na ongezeko la madarasa 5. Mazingira ya kujifunzia na kufundishia yameboreshwa
2	Kusaidia Ujenzi wa madarasa 16, katika shule	Kukamilisha ujenzi wa madarasa katika shule ya	155,000,000	30,000,000	30,000,000	LCDG	Kumekuwa na ongezeko la

	za msingi Idope kinyimbili, Mitanzi, Igenge, Igowole mpya, Matelefu, Mlimani, Mtwango, Nyamani, Mpeme, Jangwani, Wangamaganga, madarasa 4 katika shule ya Uhambila na kufanya ukarabati shule ya msingi Kiponda ifikapo Juni 2017	msingi Jangwani (madarasa 2), Kigola (2) na Mabaoni (2)					madarasa 6. Mazingira ya kufundishia na kujifunzia yameboreshwa .
3	Kusaidia Ujenzi wa madarasa 10, katika shule za msingi (1-Ihanganatwa-1, Lukosi-2, Ikangaga-1, Kipanga B-3, Igenge-1, Ikweha-1, Igomaa-1,) ifikapo Juni 2017	Kukamilisha ujenzi wa madarasa katika shule ya msingi Mitanzi madarasa 2 na Uhambila madarasa 2	14,262,115	14,262,115	14,262,115	P4R	Kumekuwa na ongezeko la madarasa 4. Mazingira ya kujifunzia na kufundishia yameboreshwa
4	Kusaidia ukarabati wa darasa 1 katika shule ya msingi Kiponda ifikapo Juni 2016	Hakuna shughuli iliyofanyika	3,000,000	0	0	LCDG	Hakuna fedha iliyotolewa kwa ajili ya ukarabati
	Jumla ndogo		272,262,115	71,262,115	71,262,115		
SHABAHA: Kuongezeka kwa Idadi ya nyumba za walimu wa shule za msingi kutoka nyumba 852 mwaka 2015 hadi 1072 ifikapo Juni 2021							
5	Kusaidia Ujenzi wa nyumba 6 za walimu, nyumba 1 kwa kila shule zifuatazo Idope, Mitanzi, Mlimani, Ilangamoto, Igenge (Ruaha), Kinyimbili ifikapo Juni 2017	Kukamilisha ujenzi wa nyumba moja ya familia mbili katika shule ya msingi Mpanga TAZARA na Mapanda na Mtwivila	90,000,000	17,500,000		Own source	17,500,000

6	Kusaidia Ujenzi wa nyumba ya mwalimu katika shule ya msingi Mkangwe ifikapo Juni 2017	Hakuna shughuli iliyofanyika	15,000,000	0	0	LCDG	Hakuna fedha iliyotolewa kwa ajili ya ujenzi wa nyumba shule ya msingi Mkangwe
	Jumla ndogo		105,000,000	17,500,000	17,500,000		
SHABAHA: Kuongeza idadi ya matundu ya vyoo kutoka 1966 mwaka 2015 hadi 2031 ifikapo Juni 2021							
7	Kujenga Matundu ya vyoo 30 ya vyoo katika shule ya msingi Igenge(Ruaha), Mong'a, Uhambila, Mapogoro, Mitanzi na Ihimbo ifikapo Juni 2017	Kukamilisha ujenzi wa matundu 6 ya vyoo shule ya msingi mapogoro	20,000,000	4,314,539	4,314,539	P4R	Mazingira ya kufundishia na kujifunzia yameboreshwa .
8	Kujenga Matundu ya vyoo 6 katika shule ya msingi Igowole mpya ifikapo Juni 2017	Hakuna matundu ya vyoo yaliyojengwa	4,000,000	0	0	LCDG	Hakuna fedha iliyotolewa kwa ajili ya ujenzi
	Jumla ndogo		24,000,000	4,314,539	4,314,539		
SHABAHA: Kuongezeka kwa Idadi ya nyumba za walimu wa shule za msingi kutoka nyumba 852 mwaka 2015 hadi 1072 ifikapo Juni 2021							
9	Kuendesha mafunzo ya usimazizi na uendeshaji wa undeshaji wa shule shikizi(satelite schools)	Kuutamulisha mradi wa vituo shikizi kwa viongozi 45 wa kata 13 na kuendesha mafunzo kwa wajumbe 180 wa kamati za vituo shikizi 20	86,627,200	86,627,000	86,627,000	UNICEF	Vituo shikizi 20 vimeanzishwa na wanafunzi 700 wamesajiliwa. Vituo vimewawezesh a wanafunzi wa madarasa ya awali na

							darasa la I na II wanaotoka mbali na shule mama kupata elimu.
10		Kuendesha mafunzo ya stadi za ushauri nasaha na unasihi kwa walimu wa ushauri nasaha na unasihi	73,325,000	73,325,000	73,325,000	UNICEF	Kuboreshwa kwa huduma ya utoaji wa ushauri nasaha shuleni
	Jumla ndogo		159,952,200	159,952,000	159,952,000		
	JUMLA KUU		561,214,315	253,028,654	253,028,654		

SEKTA: MAENDELEO YA JAMII

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
1	Kutoa mikopo kwa vikundi vya kiuchumi vya wanawake na Vijana	Kutoa mikopo kwa vikundi 81 kwa vikundi vya wanawake na vikundi 66 kwa vikundi vya vijana	338,633,060	300,000,000	300,000,000	Mapato ya ndani	Vikundi kuongeza mitaji kwa ajili ya kuboresha miradi yao
2	Kuhamasisha na kuunda vikundi vya Vicoba na Hisa	Kutoa mafunzo ya uimarishaji kwa vikundi na uhamasishaji wa uundaji katika kata 18	3,497,250	3,497,250	3,497,750	Mapato ya ndani	Vikundi 119 vimejengewa uwezo wa kujiendesha kiuchumi.
	JUMLA		342,130,310	303,497,250	303,497,750		
	UKIMWI						
3	Kuwezesha Kamati za kudhibiti UKIMWI za	Jumla ya kamati za kudhibiti UKIMWI za	4,050,000.00	2,250,000.00	2,025,000.00	Mapato ya ndani	

	kata kufanya vikao vya robo ifikapo juni 2018	kata 27 zimewezeshwa na zimefanya vikao vya robo					
4	Kutoa mafunzo kuhusu UKIMWI kwa makundi maalum 5 (yatakayojumuisha wafanyakazi wa baa, vilabu nanyumba za kulala wageni) ifikapo juni 2017	Jumla ya wahudumu wabar na vilabu 54 kutoka katika vikundi 5 vya kata ya sadani, Mninga na Ifwagi walipata mafunzo ya UKIMWI/VVU.	2,420,000	2,020,000.00	2,020,000.00	Mapato ya ndani	
5	Kuwezesha vikundi vya WAVIU 10 kuanzisha miradi ifikapo 2017	Shughuli hazikutekelezwa	5,500,000	0	0		
6	Kutoa mafunzo ya ujasiriamali kwa vikundi 10 vya WAVIU ifikapo 2017	mafunzo yalifanyika kwa vikundi vya Waviu yalifanyika katika vikundi 20 vya kata ya Sadani, Mninga, Mdabulo, mbalamaziwa, Nyololo ambapo jumla ya waviu 240.	3,350,000	3,350,000		Mapato ya ndani	
7	Kutoa elimu kuhusu UKIMWI kwa njia ya Sinema katika vijiji 12 vya kata za Mgololo, Igombavanu, Nyololo, na Ikongosi ifikapo juni 2017.	Shughuli hazikutekelezwa	6,400,000	0	0	Mapato ya ndani	
8	Kutoa msaada kwa watoto wanaoishi kwenye mazingira hatarishi 100 waliopo	Shughuli hazikutekelezwa	1,035,000	0	0		

	shule za msingi ifikapo juni 2017						
9	Kutoa mafunzo ya VVU/UKIMWI kwa vijana 40 waliopo nje ya shule ifikapo 2017	Jumla ya vijana 90 kutoka katika kata ya Sadani, Ifwagi na Mninga walifikiwa na mafunzo ya Ukimwi na stadi za maisha.	3,605,000	3,205,000	3205000	Mapato ya ndani	
10	Kufanya ufuatiliaji wa klabu za watoto, na Vikundi vya WAVIU, ifikapo 2017.	Katika ziara hii kikundi kimoja cha watu wanaoishi na VVU cha kijiji cha Mkalala kata ya Mninga kilitembelewa, pia watoto wanaoishi na VVU wanaopata huduma kituo cha afya kasanga walitembelewa.	3,780,000	3,200,000	3,200,000	Mapato ya ndani	
	JUMLA		30,140,000	14,000,000	14,000,000		

SEKTA: USTAWI WA JAMII

LENGO: ULINZI NA USALAMA WA MTOTO

SHABAHA: KUIMARISHA USIMAMIZI NA UENDESHAJI WA MASHAURI YA WATOTO

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Mapun gufu yaliyojitokeza
-----------	---------------------------------------------------------	------------------------------------------------------------	------------------------------------------	-------------------------------	---------------------------------	-------------------------	--------------------------------------------

1	Kuendesha mashauri ya watoto na Kutoa huduma kwa watoto 300 watakaokuwa na uhitaji wa ulinzi na usalama	Mashauri ya watoto ikiwemo kutoa huduma kwa watoto wahanga wa vitendo vya ukatili yaliwezesha mahakamani na kwa watoto wenyewe kulingana na uhitaji	14,150,000	10,745,000	9,430,000	UNICEF	Huduma mbalimbali zimetolewa kwa watoto wahanga wa ukatili na wale waliotenda makosa kwa kuwatafutia hifadhi ya muda, kuwanunulia mahitaji na kuwaunganisha na familia zao. Matukio ya watoto yaliyoshughulikiwa kwa kipindi cha mwaka 2016/2017 kulikuwa na matukio 130 yakihusisha Ubakaji 47, kutelekezwa 38, Kutupwa 2, shambulio la aibu 3, kujeruhiwa 4, kutoa mimba 3, wizi 2, kutoroshwa 4, na mimba 10, kubakwa na kulawitiwa 2, ajira kwa watoto 1, na kupotea 14. Jumla ya mashauri 14 ya watoto yametolewa
---	---------------------------------------------------------------------------------------------------------	-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------	------------	------------	-----------	--------	------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

							hukumu ambapo mpaka sasa jumla ya kesi 28 za ubakaji zinaendelea mahakamani.
2	Kuzitambua, kuzitembelea, na kuzipa mafunzo familia za kuaminika	Kuzitambua, kuzitembelea, na kuzipa mafunzo familia za kuaminika	5,455,000	5,455,000	4,600,000	UNICEF	Kaya hizi zimetambuliwa na kutembelewa kwa lengo la kuwajengea uwezo na kuwasidia kwenye changamoto wanazokabiliana nazo
	Jumla ndogo ya shabaha		19,605,000	16,200,000	14,030,000		

LENGO: ULINZI NA USALAMA WA MTOTO

SHABAHA: MIFUMO YA WILAYA NA JAMII DHIDI YA MASUALA YA UKATILI, UNYANYASAJI, UNYONYAJI NA

UTELEKEZAJI WA WATOTO INAIMARISHWA

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
-----------	---------------------------------------------------------	------------------------------------------------------------	------------------------------------------	-------------------------------	---------------------------------	-------------------------	-------------------------------------------

3	Kufanya mafunzo ya siku 3 kwa wawezeshaji wa ngazi ya kata kuhusu malezi chanya ya watoto katika kata 10	Mafunzo ya siku 3 yalifanyika kwa wawezeshaji 34 wa ngazi ya kata juu ya malezi chanya kwa watoto kutoka katika kata 10	7,295,000	7,295,000	7,295,000	UNICEF	Mafunzo haya yanasaidia kufikisha elimu ya malezi chanya kwa jamii kwani washiriki wanakwenda kuunda vikundi vya wazazi na walezi na kuendelea kuwapa elimu husika ili hatimae kupunguza vitendo vya ukatili kwa watoto
4	Kuendesha majadiliano juu ya malezi chanya kwa jamii dhidi ya vitendo vya ukatili kwa watoto	Majadiliano juu ya malezi chanya kwa jamii dhidi ya vitendo vya ukatili kwa watoto yalifanyika kwenye kata za Ihowanza, Ikweha, Mninga, Igombavanu, Mdabulo, Makungu, Igowole, Kibengu mapanda, na Mbalamaziwa	4,600,000	3,450,000	3,450,000	UNICEF	Majadiliano yalikusisha makundi tofauti tofauti kwenye kata yakilenga kujua sababu zinazopelekea ukatili kwa watoto kwenye jamii zao ili yaweze kutafutiwa ufumbuzi ukiwemo wa kutoa elimu kwa jamii husika.

							Pamoja na sababu zingine jamii ilitaja baadhi ya mila na desturi mbaya, imani potofu za kishirikina, na tamaa za watoto, ulevi wa kupindukia, kupanga mitaani kwa watoto wa kike.
5	Kuwawezesha fedha ya mawasiliano walezi washauri wa kijamii juu ya malezi chanya	Walezi washauri wamewezeshwa kifedha ili kumudu mawasiliano na wateja wao kwenye jamii juu ya malezi chanya	2,250,000	2,250,000	2,250,000	UNICEF	Walezi washauri wanatokana na makundi ya mafunzo yanayoendeshwa na wawezeshaji wa malezi chanya waliopo kila kijiji na wao huwafikia wazazi na walezi wenzao majumbani ili kujua changamoto walizonazo katika kuwalea watoto
Jumla ndogo ya shabaha			14,145,000	12,995,000	12,995,000		

LENGO: ULINZI NA USALAMA WA MTOTO

SHABAHA: MIFUMO YA ULINZI NA USALAMA WA MTOTO IMEIMARISHWA NA KUBORESHWA .

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Ma pungufu yaliyojitokeza
6	Kuendesha vipindi katika vyombo vya habari juu ya elimu ya ulinzi na usalama wa mtoto	Vipindi vya radio vimeendeshwa kwa wiki mara 1 juu ya elimu ya ulinzi na usalama wa mtoto	23,640,000	17,730,000	16,840,000	UNICEF	Kazi hii hutekelezwa kwa kwenda kufanya mazungumzo ya moja kwa moja katika radio Ebony Fm iliyopo Iringa Mjini na kipindi hurushwa hewani kuanzia saa 3:00 hadi saa 3:30 asubuhi kila Ijumaa
7	Kufanya kikao kwa waheshimiwa madiwani, timu ya wataalamu wa wilaya na wajumbe wa kamati ya ulinzi na usalama ya Wilaya juu ufahamu wa masuala ya	Kikao cha siku moja kwa waheshimiwa madiwani, timu ya wataalamu wa wilaya na wajumbe wa kamati ya ulinzi na usalama ya Wilaya kilifanyika juu ufahamu wa masuala ya	13,927,500	13,927,500	13,927,500	UNICEF	Kikao hiki kilifanyika na kuweka mikakati mbalimbili ya kupambana na vitendo vya ukatili dhidi ya

	ulinzi na usalama wa mtoto	ulinzi na usalama wa mtoto					watoto ikiwemo, madiwani kuwa sehemu ya wadau muhimu kujua na kufuatilia matukio ya ukatili kwenye maeneo yao, kuifanya iwe agenda ya kudumu kwenye vikao vya kata na pia kusaidia kuwapeleka watoto wahanga kwenye huduma
8	Kufanya mafunzo rejea ya miongozo ya ulinzi na usalama wa mtoto kwa timu ya ulinzi na usalama wa mtoto ya Wilaya DCPT.	Mafunzo rejea ya miongozo ya ulinzi na usalama wa mtoto kwa timu ya ulinzi na usalama wa mtoto ya Wilaya DCPT yalifanyika Igowole	7,815,000	7,815,000	7,815,000	UNICEF	Mafunzo juu ya Miongozo ya Ulinzi na usalama wa mtoto yalifanyika kwa siku 3 kwa wajumbe 25 wa timu ya ulinzi na usalama wa mtoto ya

							Wilaya DCPT ambapo yaliendeshwa na wawezeshaji wa kitaifa kutoka Idara ya Ustawi wa Jamii Makao makuu
9	Kuendesha kikao cha siku 2 kwa wadau 30 wa masuala ya ulinzi na usalama wa mtoto	Kikao cha siku 2 kwa wadau 30 wa masuala ya ulinzi na usalama wa mtoto	6,789,000	6,789,000	6,789,000	UNICEF	Kikao kilifanyika katika ukumbu wa TRC kikihusisha kamati ya Ulinzi na Usalama ya wilaya, wajumbe wa CMT, Wakuu wa jeshi la polisi na wa vituo vya polisi, mahakimu, viongozi wa dini na wadau
10	Kuziimarisha KLABU ZA TUSEME mashuleni na kuhakikisha zinasaidia katika ulinzi na usalama	KLABU ZA TUSEME katika shule za sekondari za Igombavanu, Igowole, Makungu, Kihansi,	5,276,000	3,957,000	3,957,000	UNICEF	Uwepo wa klabu hizi ni sehemu nzuri ya watoto

	wa mtoto	Mbalamaziwa na Kibengu pia katika shule za msingi za Ihowanza, Nyanyembe, Mbalamaziwa, Mapanda na Ifwagi zimefikiwa na kuwajengea uwezo walimu walezi wa klabu ili kuzifanya ziwe imara kwa lengo la kuwafanya watoto kueleza matukio ya ukatili wanayofanyiwa shuleni, majumbani na kwenye maeneo mengine wanayokuwepo					kujieleza na kusaidiana katika kujilinda dhidi ya vitendo vya ukatili, pia hutumika kuwasidia kisaikolojia watoto walioathiriwa na vitendo vya ukatili
11	Kuanzisha masanduku ya furaha na huzuni katika shule 10 za Sekondari na shule 15 za msingi ili kupata taarifa na maoni ya watoto juu ya vitendo vya ukatili wanavyokumbana navyo.	Shule 11 ambapo kati ya hizo ,shule 5 za msingi, 6 za sekondari Zimefikiwa kwa kuwezesha zawadi ili watoto waweze kuwa huru kutoa maoni na mawazo yao juu ya vitendo vya ukatili kupitia klabu za tuseme mashuleni kwao	4,125,000	4,125,000	4,125,000	UNICEF	Shughuli hii imefanyika katika shule 10 za Sekondari na shule 15 za msingi ambapo watoto wameweza kujieleza kwa uwazi na kusaidia kuwataja wanaowatende a ukatili ikiwemo watoto 2 wa shule ya

							msingi Kibengu na mmoja wa shule ya msingi Ukemele
			61,572,500	54,343,500	53,453,500		

LENGO: ULINZI NA USALAMA WA MTOTO

SHABAHA: UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA ULINZI NA USALAMA WA MTOTO KATIKA KATA

UNAFUATILIWA, KUIMARISHWA NA KURATIBIWA

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
12	Kufanya ufuatiliaji na usimamizi katika kata 27 zinazotekeleza mpango wa ulinzi na usalama wa mtoto ifikapo June 2019	Ufuatiliaji saidizi umefanyika katika kata 22 zinazotekeleza mpango wa ulinzi na usalama wa mtoto	10,280,000	8,520,000	8,520,000	UNICEF	Ufuatiliaji shirikishi umefanyika katika kata za Makungu, Malangali, Mtwango, Mbalamaziwa, Luhunga, mapanda, kibengu, Ihanu, Kiyowela, Nyololo,

							Igombavanu, Sadani, Mninga, Mdabulo, Kasanga, Igowole, Mtambula, Idunda, Itandula, Ihalimba, Ifwagi, na Ikweha.
13	Kufanya kikao cha timu ya ulinzi na usalama wa mtoto ya wilaya (DCPT)	Vikao 3 vya timu ya ulinzi na usalama wa mtoto ya wilaya (DCPT) vilifanyika	1,250,000	945,000	945,000	UNICEF	Vikao hivi huwawezesha wajumbe kuweka mikakati ya pamoja ya utekelezaji wa shughuli za ulinzi na usalama wa mtoto kwa ajili ya kufanikisha Ulinzi na Usalama wa mtoto ambapo kila mjumbe huelezea alichokifanya kwa robo husika, mipango yake na pia kujadili juu ya mashauri mbalimbali ya watoto

							yanayokuwepo
14	Kuzisaidia timu za ulinzi wa mtoto katika katika kata (WCPT) 27 ili ziweze kuendesha vikao vyao vya kila robo	Timu za ulinzi na usalama wa mtoto katika kata (WCPT) 27 ziliwezesha kifedha ili kuendesha vikao vyao vya kila robo	11,040,000	9,000,000	9,000,000	UNICEF	Vikao hivi husaidia timu hizi kuweka mikakati ya utekelezaji wa majukumu yao kwenye maeneo ya kata zao hasa kutoa elimu kwa jamii, kufanya ufuatiliaji kwa kamati za watoto waishio katika mazingira hatarishi na kushughulikia mashauri ya watoto
Jumla ndogo ya shabaha			22,570,000	18,465,000	18,465,000		
JUMLA KUU			117,892,500	102,003,500	98,943,500		

SEKTA: AFYA

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Mapu ngufu yaliyojitokeza
1	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwalipa watumishi 10waishio na VVU ifikapo juni 2017	1,300,000	1,300,000	-	BASKET FUND	
2	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutoa mafunzo elekezi kwa watumishi 6 wa maaabara katika vituo 6 vya kutolea huduma ya damu ifikapo juni 2017	1,370,000	1,370,000	1,370,000	BASKET FUND	
3	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kujadili vitonavyo na uzazi kia robo ifikapo juni 2017	2,121,000	2,121,000	2,121,000	BASKET FUND	
4	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya huduma za mkobo kil robo kwa vijiji 121 ifikapo juni 2017	3,700,000	3,700,000	3,700,000	BASKET FUND	
5	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutoa mafunzo ya siku16 kwa shule 20 kwa vijana juu ya elimu ya uzazi ifikapo juni 2017	2,460,000	2,460,000	-	BASKET FUND	
6	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	kufanya usimamizi juu ya RNNCAH kwa vituo 58 ifikapo juni 2017	2,500,000	2,500,000	2,500,000	BASKET FUND	
7	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya kampeni ya kitaifa ya chanji kwa vituo 58 ifikapo juni 2017	4,612,401	4,612,401	4,612,401	BASKET FUND	

8	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya usambazaji wa kila mwezi wa dawa na chanjo ifikapo juni 2017	6,000,000	6,000,000	6,000,000	BASKET FUND	
9	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kujadili vifo vya watoto chini ya miaka mitano na sababu za vifo hivyo ifikapo juni 2017	1,500,000	1,500,000	1,500,000	BASKET FUND	
10	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	kuandaa makisio ya bajeti ya mishahara watumishi kwa muda wa sikuifikapo juni 2017	3,586,000	3,586,000	3,586,000	BASKET FUND	
11	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuandaa tange ya watumishi wa idara kwa vituo 58 ifikapo juni 2017	960,000	960,000	960,000	BASKET FUND	
12	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutoa mafunzo ya siku 5 kwa watumishi wa vituo 58 juu ya mapitio na ujazwaji wa OPRAS ifikapo juni 2017	6,435,000	6,435,000	6,435,000	BASKET FUND	
13	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutoa mafunzo elekezi ya awali kwa watumishi 100 wa ajira mpya ifikapo	9,985,000	9,985,000	9,985,000	BASKET FUND	
14	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutoa zawadi kwa watumishi bora wanne siku ya wafanyakazi ifikapo juni 2017	800,000	800,000	800,000	BASKET FUND	
15	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya uzimamizi kila robo elekezi kwa vituo 58 ifikapo juni 2017	30,900,000	30,900,000	3,090,000	BASKET FUND	

16	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	kuweka vivutia kwa watumishi ajira mpya ili kuendelea kubaki katika vituo walivyopangiwa ifikapo juni 2017	1,800,000	1,800,000	1,800,000	BASKET FUND	
17	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya kikao cha CHMT kwa siku mbili kutathimini utoaji huduma za afya vituoni ifikapo juni 2017	4,944,000	4,944,000	4,944,000	BASKET FUND	
18	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutoa haki za kiutumishi kwa Chmt na COOPTED 21 ifikapo juni 2017	3,580,000	3,580,000	-	BASKET FUND	
19	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwawezesha ada na nauli kwa ajili ya masomo kwa CHMT 3 ifikapo juni 2017	4,000,000	4,000,000	-	BASKET FUND	
20	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya kikao cha siku 2 kwa CHMT 15 na wakuu wa vituo 60 kujadili ubora wa takwimu na uandaaji wa taarifa ifikapo juni 2017	15,600,000	15,600,000	15,600,000	BASKET FUND	
21	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuingiza takwimu kwenye mfumo wa MTUHA kutoka zahanati 51 kwa kila mwezi ifikapo 2017	1,200,000	1,200,000	1,200,000	BASKET FUND	
22	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya matengenezo kila robo kwa magari 4 na pikipiki 5 na kukatia bima zake ifikapo juni	9,000,000	9,000,000	9,000,000	BASKET FUND	

		2017					
23	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya vikao vya bodi kila robo ifikapo juni 2017	8,500,000	8,500,000	6,375,000	BASKET FUND	
24	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo ya siku moja ya kwa wajumbe wa bodi juu ya uelewa wa majukumu na wajibu ifikapo juni 2017	1,436,000	1,436,000	1,436,000	BASKET FUND	
25	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kupitia utekelezaji wa CCHP ya mwaka 2016 na kuchapisha vitabu vya CCHP 2016/2017 ifikapo juni 2017	12,525,000	12,525,000	12,525,000	BASKET FUND	Mapitio ya utekelezaji wa CCHP ya 2016/2017 umefanyika
26	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya vikao vya siku 2 kwa timu ya wataalum kila mwezi ifikapo juni 2 ifikapo juni 2017	924,000	924,000	924,000	BASKET FUND	
27	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwawezesha CHMT 9 ili kuwasilisha CCHP ya 2016/2017 katika ngazi husika ifikapo ifikapo juni 2017	4,637,599	4,637,599	2,100,000	BASKET FUND	Vikao vya CHMT vya kila mwezi vimefanyika

28	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuandaa CCHP ya mwaka 2017/2018 kwa siku 5 kwa CHMT na coopted 21 ifikapo juni 2017	11,890,000	11,890,000	11,890,000	BASKET FUND	CCHP ya 2017/2018 IMEANDALIWA NA KUWASILISHWA KATIKA NGAZI MBALIMBALI
29	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya usimamizi elekezi na ukaguzi vituo siku 10 kila robo ifikapo juni 2017	24,020,000	24,020,000	24,020,000	BASKET FUND	UKAGUZI NA USIMAMIZ ELEKEZI VITUONI UMEFANYIKA KWA VITUO 55
30	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Ukusanyaji wa taarifa , uhakiki na ubora wa takwimu na kutola taarifa kwa ngazi husika ifikapo juni 2017	3,000,000	3,000,000	2,000,000	BASKET FUND	
31	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Ununuzi wa solar kwa zahanti ya mpanga tazars na vikula ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000		BASKET FUND	
32	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya usimamizi elekezi kwa waganga wa jadi kuhakikisha wanafuata sera, miongozo na taratibu za utoaji huduma za afya ifikapo juni 2017	2,600,000	2,600,000	2,600,000	BASKET FUND	

33	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya manunuzi ya vifaa tiba kit 15 ifikapo juni 2017	29,278,000	29,278,000	29,278,000	BASKET FUND	vifaa tiba vimenunuliwa na kutumika kwa zahanati 15
34	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwawezesha maafisa wakati wa kufuata taratibu za ununuzi na kuwasilisha taarifa katika ngazi husika ifikapo juni 2017	15,300,000	15,300,000	15,300,000	BASKET FUND	
35	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	kufanya vikao vya kamati za afya kwa siku mbili kila robo ifikapo juni 2017	5,760,000	5,760,000	5,760,000	BASKET FUND	
36	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwezesha upanuzi na kudurufu rejista kwa ajili ya wananchama wanaoishi na VVU kwa kituo cha afya Ifwagi ifikapo juni 2017	2,640,000	2,640,000	2,640,000	BASKET FUND	
37	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kusafirisha DBS kwa ajili ya uchunguzi wa VVU ifikapo juni 2017	6,000,000	6,000,000	6,000,000	BASKET FUND	Maambukizi ya VVU kutoka kwa mama kwenda kwa mtotot yamepungua kwa 7.7%

38	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwapa stahiki za kiutumishi watumishi 80 wa idara ya afya ifikapo juni 2017	5,800,000	5,800,000	5,800,000	BASKET FUND	Waguzi 83 wamepewa stahiki zao zakiutumishi ikiwa ni pamoja na sare za kazi
39	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwawezesha watumishi 8 kujiendeleza kimasomo ifikapo Juni, 2017	400,000	400,000		BASKET FUND	
40	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwajengea uwezo watumishi kwa ngazi ya zahanati ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000	2,000,000	BASKET FUND	
41	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kulipa umeme na maji kwa vituo vya afya 8 ifikapo juni 2017	1,800,000	1,800,000	1,800,000	BASKET FUND	
42	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua vifaaa/vitendea kazi vya ofisi ifikapo juni 2017	1,500,000	1,500,000	1,500,000	BASKET FUND	
43	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua dawa, vifaa tiba, vifaa vya meno, vifaa vya maabara kwa ngazi ya vituo vya afya ifikapo juni 2017	38,260,000	38,260,000	38,260,000	BASKET FUND	Dawa na vifaa tiba vimenunuliwa na kusambazwa vituoni
44	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo ya IMCI kwa watoa huduma 106 ifikapo juni 2017	2,400,000	2,400,000		BASKET FUND	

45	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kudurufu vitabu vya MTUHA ifikapo 2017	5,000,000	5,000,000	5,000,000	BASKET FUND	Taarifa za mtuha zimeendelea kuboreshwa na kuwasilishwa kwa wakati
46	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya usimamizi elekezi kwa zahanati zilizokasimiwa kwa vituo vya afya ifikapo juni 2017	5,070,000	5,070,000	5,070,000	BASKET FUND	usimamizi elekezi katika zahanati 11 umefanyika na huduma za afya zimeendelea kuimarishwa vituoni
47	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya usimamizi elekezi katika vituo vilivyokatika mazingira magumu kila mwezi ifikapo juni 2017	4,750,000	4,750,000	4,750,000	BASKET FUND	watumishi waliokatika mazingira magumu wamepewa motsha ili kuwafanya kuiendela kubaki vituoni kwa ajili ya utoaji huduma
48	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya matengenezo ya majokofu ya mnyololo baridi ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000	500,000	BASKET FUND	majokofu 3 yametengenezwa na mnyololo baridi umeimarishwa

49	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya uhamasishaji wa upimaji kansa ya shigo ya kizazi ifikapo juni 2017	4,600,000	4,600,000	4,600,000	BASKET FUND	
50	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya kampeni ya ugawaji wa dawa za vitamin A na minyooo ifikapo juni 2017	6,000,000	6,000,000	6,000,000	BASKET FUND	Ugawaji wa vitamini A kwa watoto chini ya miaka mitano umefanyika ili kuzuia upofu kwa macho kwa watoto
51	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua dawa za SP kwa ajili ya wajawazito dazani 25000 ifikapo juni 2017	1,000,000	1,000,000	1,000,000	BASKET FUND	
52	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya upuliziwaji wa dawa kwa ajili ya kuuwa vijijidudu ktk vituo vya afya 6 ifikapo juni 2017	2,160,000	2,160,000	1,080,000	BASKET FUND	Fumigation imefanyika katika vituo vitatu ili kuuwa vijijiduu viharibifu vinavyosababisha magonjwa ya mlipuko

53	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo elekezi ya kiuchunguzi namana ya kubaini magonjwa na namna ya kutibu kwa CHWCs 50 ifikapo juni 2017	1,200,000	1,200,000	600,000	BASKET FUND	watoa huduma ngazi ya jamii walipata mafunzo a namna ya kuboresha utoji huduma ngazi ya jamii
54	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo ya siku 5 ubora wautoaji huduma za maabara kwa vituo vya afya 8 ifikapo juni 2017	5,850,000	5,850,000	5,850,000	BASKET FUND	
55	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwasafirisha wagonjwa wenye magonjwa ya akili 20 ifikapo juni 2017	700,000	700,000		BASKET FUND	
56	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo elekezi katika shule 20 kwa ajili ya utambuzi wa mafunjwa ya kifua ifikapo juni 2017	900,000	900,000	900,000	BASKET FUND	shule tatu zitembelewa na watoto wenye matatizo ya kinywa walipata matibabu
57	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya uchunguzi wa awali wa kansa ya kizazi katika vituo 6 vya afya ifikapo juni 2017	1,200,000	1,200,000	1,200,000	BASKET FUND	

58	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwasafirisha wagonjwa wenye majeraha 10 ifikapo juni 2017	1,200,000	1,200,000	1,200,000	BASKET FUND	Wagonjwa wemye majreha 10 walisafirishwa kwa ajili ya uchunguzi zaidi
59	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya huduma za mkoba kwa ajili ya macho na kinywa ifikapo juni 2017	3,480,000	3,480,000	3,480,000	BASKET FUND	Huduma za koba kwa ajili ya wagonjwa wa ma
60	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua dawa za kichaa cha mwa kwa ajili ya vituo vya afya 6 ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000	2,000,000	BASKET FUND	
61	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya huduma za mkoba kwa ajili ya magonjwa ya ngozi ifikapo juni 2017	1,080,000	1,080,000	1,080,000	BASKET FUND	
62	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua dawa dazani 1000 kwa ajili ya magonjwa yasiyopewa kipaumbele ifikapo juni 2017	1,000,000	1,000,000	1,000,000	BASKET FUND	dawa za magonjwa yasiyopewa kipaumbele zimenunuliwa
63	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua vifaa vya usafi kwa ajili ya vituo vya afya 6 ifikapo juni 2017	1,000,000	1,000,000	1,000,000	BASKET FUND	vifaa vya usafi kwa ajili ya zahanati vimenunuliwa

64	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kusafirisha sampuli za maji kwa ajili ya uchunguzi katika vituo vya kiuchunguzi ifikapo juni 2017	880,000	880,000	880,000	BASKET FUND	
65	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya famigation katika vituo 6 vya afya ifikapo juni 2017	800,000	800,000		BASKET FUND	
66	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua vifaa vya usafi na madawa ya kuuwa vijidudu kwa vituo vy afya 6 ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000	2,000,000	BASKET FUND	
67	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwawezesha watoto waliko mazingira magumu namna ya kupata huduma za afya kwa watoto 100 ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000	2,000,000	BASKET FUND	kaya 100 zilizomazingira magumu zimeunganishwa na CHF kwa ajili ya kupata huduma za afya
68	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutengeneza na kuwawezesha clubs za watoto 5 ifikapo juni 2017	1,600,000	1,600,000	400,000	BASKET FUND	club 10 za watoto zimeanzishwa
69	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kukusanya na kuandaa taarifa za Mtuha Toka vituoni ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000	2,000,000	BASKET FUND	Taarifa za mtuha zimeendelea kuboresha na kuwasilishwa kwa wakati

70	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya matengenezo ya magari kwa magari mawili ya wagonjwa ifikapo juni 2017	3,000,000	3,000,000	3,000,000	BASKET FUND	matengenezo ya magari mwili ya wagonjwa yametengenezwa
71	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutoa elimu kwa jamiii katika vijiji 121 juu ya namna ya kuzuia magonjwa ya nimonia ifikapo juni 2017	500,000	500,000	500,000	BASKET FUND	
72	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	kufanya usimamizi elekezi kwa watoa huduma za CHWs 240 ifikapo juni 2017	1,000,000	1,000,000	1,000,000	BASKET FUND	Watoa huduma ngazi ya jamii walipata mafunzo a namna ya kuboresha utoji huduma ngazi ya jamii
73	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kutoa zawadi kwa watumishi 10 waliofanya vizuri katika utoaji huduma za afya ifikapo juni 2017	1,000,000	1,000,000	1,000,000	BASKET FUND	
74	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya usimamizi elekezi katika jamii zilizo katika mazingira magumu 20 ifikapo juni 2017	4,800,000	4,800,000	4,800,000	BASKET FUND	usimamizi kwa zahanti 10 zilizo mazingira magumu zilitembelewa

75	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua na kujaza mitungi ya gasi 60 ifikapo Juni, 2017	14,400,000	14,400,000	14,400,000	BASKET FUND	mitungi 40 ilijazwa gesi kwa ajili ya mnyororo baridi
76	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo ya IMC kwa nagzi ya zahanati ifikapo juni 2017	900,000	900,000		BASKET FUND	
78	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	kufanya manunuzi ya dawa , vifaa tiba, vifaa vya meno na maabara kwa ngazi ya zahanati ifikapo juni 2017	36,429,000	36,429,000	36,429,000	BASKET FUND	
79	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kudurufu vitabu vya MTUHA kwa zahanati 58 ngazi ya zahanti ifikapo juni 2017	7,000,000	7,000,000	7,000,000	BASKET FUND	vitabu vya mtuha vilidurufiwa na kutumika kwa ajili aya taarifa
80	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua pikipiki 5 kwa zahanati zilizo katika mazingira(Ilogombe,ihimbo,Kipanga,Kwatwanga, M/tazara ifikapo juni 2017	12,500,000	12,500,000	-	BASKET FUND	Pikipiki kwa ajili ya zahanati zilizomazingira magumu imenunuliwa moja

81	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo kwa wakuu wa vituo namna ya uaandaji wa abajeti kwa mfumo wa Planrep ifukapo juni 2017	16,600,000	16,600,000	16,000,000	BASKET FUND	Mafunzo ya kuandaa mpango yamefanyika kwa wasimamizi wa vituo vya kutolea huduma
82	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwezesha usafirisha ji wa makohozi wanayohisiwa kuwa na vimelelea vya kifua kikuu kwa maabara za kiuchunguzi kila mwezi ifikapo juni 2017	2,100,000	2,100,000	2,100,000	BASKET FUND	makohozi yanayohisiwa kuwa na vijidudu vya kifua kikuu yalisafirishwa kwa ajili ya uchungu zaidi
83	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kununua dawa na vifaa kwa ajili ya wagonjwa kansa ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000	2,000,000	BASKET FUND	dawa kwa ajili ya uchunguzi wa awali wa kansa shingo ya kizazi zimenunuliwa na kutumika wakati wa kampeni ya kansa

84	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	kufanya uchunguzi wa awali wa kansa ya kizazi na magonjwa yasiyopewa kipaumbele katika vituo 6 vya afya ifikapo juni 2017	2,000,000	2,000,000	2,000,000	BASKET FUND	dawa kwa ajili ya uchunguzi wa awali wa kansa shingo ya kizazi zimenunuliwa na kutumika wakati wa kampeni ya kansa
85	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kunua vifaa vya usafi kwa maeneo yanayoshinanishwa katika zahanati 8 ifikapo juni 2017	3,500,000	3,500,000	3,500,000	BASKET FUND	
86	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuhamamsisha siku ya usafi /unawaji mikono ifikapo juni 2017	2,400,000	2,400,000		BASKET FUND	
87	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kujenga vichomea taka katika zahanti 10 ifikapo juni 2017	7,500,000	7,500,000	7,500,000	BASKET FUND	fedha zimehamishwa kwa ajili ya ujenzi wa vichome taka hatarishi kwa vituo 4

88	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuchimba kisima cha mji katika zahanti 5 ifikapo juni 2017	5,000,000	5,000,000	5,000,000	BASKET FUND	ffedha zimehamishwa kwenye akaunti za zahanati kwa ajili ya ununuzi wa masimantank ktk zahanati 2
89	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya famigation katika zahanti 10 ifikapo Juni, 2017	2,000,000	2,000,000	2,000,000	BASKET FUND	Famigation imeganyika
90	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya ununuzi wa vifaa vya usafi kwa zahanati 58 ifikapo Juni, 2017	5,000,000	5,000,000	5,000,000	BASKET FUND	vifaa vya usafi kwa ajili ya vituo vya afya 3 vimenunuliwa
91	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwawezesha watoto wanaoishi katika mazingira magumi kwa watoto 50 ifikapo Juni, 2017	4,400,000	4,400,000	4,400,000	BASKET FUND	
92	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuanzisha club za vijana 5 ifikapo juni 22017	1,000,000	1,000,000	1,000,000	BASKET FUND	Chlub 5 za vijana zimeundwa kwa ajili ya kupata ushauri nasaha juu ya huduma ya uzazi kwa vijana

93	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuhamisha fedha za kwa vituo vya nyololo na usokami kwa ajili ya kutoa huduma za mama na mtoto vituo vilivyo katika PPP ifikap juni 2017	53,000,000	53,000,000	53,000,000	BASKET FUND	
94	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya manunuzi ya vifaa tiba na Dawa hospitali na Zahanati kufikia june 2017	83,687,000	83,687,000	83,687,000	BASKET FUND	
95	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya matengenezo ya Vifaa tiba kwa Vituo 6 vya afya kufikia June 2017	10,000,000	10,000,000	10,000,000	BASKET FUND	
96	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya vikao kwa siku 2 kwa miezi 3 kwa Zahanati 51 kufikia June 2017	28,584,000	28,584,000	28,584,000	BASKET FUND	
97	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo elekezi kwa siku 1 umuhimu na majukumu kwa vituo 15 vya Kutolea huduma za afya kufikia june 2017	12,720,000	12,720,000	12,720,000	BASKET FUND	
98	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwawezesha watumishi wanao andaa ripoti na kuwasilisha wilayani kwa miezi 3 ifikapo June 2017	4,500,000	4,500,000	4,500,000	BASKET FUND	

99	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya matengenezo ya umeme kwa vituo 5 vya Afya Malangali, Mbalamaziwa, Ifwagi, Sadani na Iramba ifikapo June 2017	1,500,000	1,500,000	1,500,000	BASKET FUND	
100	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwawezesha watumishi wanao andaa ripoti na kuwasilisha wilayani kwa miezi 3 ifikapo Juni, 2017	19,200,000	19,200,000	19,200,000	BASKET FUND	rpoi za utekelezaji zimeandaliwa na kuwasilishwa ngazi husika
101	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	kufanya huduma za mikoba kwa CTC Miezi 18 kwa Zahanati 42 ifikapo Juni 2017	1,500,000	1,500,000	1,500,000	BASKET FUND	huduma za mkoba za CTC za vituo 12 zimefanyika kwa robo hii
102	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kusafirisha DBS 600 kutoka vituo vya Afya 8 kwenda wilayani ifikapo Juni 2017	3,000,000	3,000,000	3,000,000	BASKET FUND	DBS za watoto 22 zimesafirishwa kwa ajili ya uchunguzi
103	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kufanya mafunzo elekezi ya Lishe na Ushauri kwa siku 5 kwa watoa huduma za Afya 30 kwa Zahanati 50 ifikapo Juni 2017	3,000,000	3,000,000	3,000,000	BASKET FUND	

104	Kuboresha huduma za afya kwa wananchi	Kuwajengea uwezo watumishi 10 wa Afya kuwalipia Ada na Usafiri ifikapo Juni 2017	2,500,000	2,500,000		BASKET FUND	
			718,714,000	718,714,000	644,321,401		
B;	MAPATO YA NDANI (OWN SOURCE DEVELOPMENT)						
Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Mapu ngufu yaliyojitokeza
1	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kuchangia ujenzi wa wodi katika vituo vya Afya vya Kasanga, Malangali, Mbalamaziwa na Iramba, Kasanga	50,000,000	50,000,000	10,000,000	MAPATO YA NDANI	Fedha imeshahamishwa kwenye akaunti ya kituo kwa ajili ya ujenzi wa Kituo cha afya kasaga ili kupanua wigo wa utoaji huduma kwa wagonjwa
2	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kuchangia Ujenga nyumba ya waganga (2 in 1) zahanati ya Mapanda.	20,000,000	20,000,000	10,000,000	MAPATO YA NDANI	Fedha imeshahamishwa kwenye akaunti ya kijiji kwa ajili ya ujenzi wa nyumba za watumishi two in one

3	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kuchangia umaliziaji wa nyumba za waganga Ihalimba, Ugesa, Nzivi na Ihowanza.	30,000,000	30,000,000	17,500,000	LGDG	
4	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kujenga Jengo la Wodi zahanati ya Mapanda	20,000,000	20,000,000	0	MAPATO YA NDANI	
	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kupima na kulipa fidia eneo la kujenga Hospitali ya Wilaya Mufindi	100,000,000	100,000,000	0	MAPATO YA NDANI	
	Jumla kuu		220,000,000	220,000,000	37,500,000	MAPATO YA NDANI	
C	LCDG						
Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Mapu ngufu yaliyojitokeza
1	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kuchangia ujenzi wa upanuzi wa wodi katika vituo vya Afya vya Kasanga, Malangali, Mbalamaziwa na Mtwango	70,000,000	18,000,000	18,000,000	LCDG	Fedha imeshahamishwa kwenye akaunti ya kijiji kwa ajili ya ujenzi wa Kituo cha afya malangali ili kupanua wigo wa utoaji huduma kwa wagonjwa

2	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kuchangia ujenzi wa kituo cha Afya Kihanga	15,000,000	0	0	LCDG	Fedha imeshahamishwa kwenye akaunti ya kijiji kwa ajili ya ujenzi wa nyumba za watumishi two in one
3	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kuchangia ujenzi wa Vyumba vya maabara katika Zahanati za Mapanda na Ihalimba	20,000,000	0	0	LCDG	Fedha imepelekwa kuchangia ujenzi wa Zahanati ya Ihalimba.
4	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kuchangia ukarabati wa kitu cha Afya Sadani	15,000,000	0	0	LCDG	
5	Uchangiaji wa miradi ya mendeleo	Kuchangia ukamilishaji wa ujenzi wa zahanati za Ihalimba, Kilosa mufindi, Mwitikilwa, Nzivi, Makongomi, Mwango, Mtili na Nyigo	100,000,000	120,000,000	88,000,000	LCDG	Fedha zimepelekwa kuchangia ujenzi wa Zahanati ya kilosa mufindi, kiponda, mtili, mwitikilwa, nzivi, nyigo na mtwango
	Jumla kuu		220,000,000	140,000,000	106,000,000		

SEKTA: AFYA (UNICEF)

**TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO INAYOFADHILIWA NA UNICEF KWA KIPINDI CHA
JULAI 2016 HADI JUNI 2017 JUMLA YA TSH: 101,918,750/=**

	Shughuli ziliyopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (bajeti tsh.)	Fedha iliyotolewa	Fedha iliyotumika	Chanzo cha fedha	Mafanikio/ mapungufu
	Kufanya vikao vya uchunguzi kiwilaya wa vifo vya akina mama na watoto wachanga vitokanavyo na uzazi	Uchunguzi wa vifo vya akina mama 1 na vifo 16 vya watoto wachanga vimejadiliwa na kubaini sababu za vifo. Mikakati imewekwa ili kupunguza vifo hivyo	3,200,000	1,600,000	1,600,000	UNICEF	Kwa mwaka huu Kunana kifo kimoja cha Mama kilichotokea kutokana na matatizo ya uzazi. Kilitokea katika kata ya Kasanga.
	Kufanya mafunzo ya chanjo kwa siku 4 kwa watoa huduma ambao vituo vyao vipo chini kwa huduma ya kumfikia	Mafunzo yamefanyika kwa watoa huduma 20 kutoka katika vituo vilivyoainishwa	16,000,000	4,000,000	4,000,000	UNICEF	Huduma ya kumfikia kila mtoto kwa chanjo imeendelea kuimarika

	kila mtoto kwa chanjo						baada ya mafunzo kwa vituo vilivyokuwa vinafanya vibaya katika kumfikia kila mtoto kwa chanjo. Kwasasa watoto wanafikiwa kwa wastani wa 80%
	Kufanya usimamizi elekezi katika vituo vya kutolea huduma za afya YA uzazi na mtoto	Usimamizi elekezi umefanyika katika vituo 60 vya kutolea huduma za afya	6,010,000	3,010,000	3,010,000	UNICEF	Huduma za uzazi zimeendelea kuboreshwa katika vituo vyote vya kutolea huduma za afya ya uzazi
	Kufanya vikao vya kufanya mapitio ya viashiria vya score cadi	Vikao vya kujadili viashiria kilifanyika	2,100,000	1,013,000	1,013,000	UNICEF	Viashiria vya afya ya uzazi na mtoto vilivyoainishwa kwenye score

							kadi vipo vizuri. Taarifa katika vituo zinaletwa kwa wakati,na Zinajazwa kwa usahihi kwa zaidi ya 90%
	Kufanya vikao na vijana kuhusu kujadili huduma rafiki za afya ya uzazi kwa vijana	Vikao vya majadiliano ili kuwasaidia kujua namna ya kujikinga dhidi ya magonjwa yanayoweza kuzuilika vilifanyika	2,800,000	700,000	700,000	UNICEF	Vikao vilifanyika katika vituo 5 vya Igowole, Mninga, Sadani, Usokami na Kasanga
	Kufanya mafunzo rejea ya chanjo (Mentorship)	Mafunzo ya chanjo yamefanyika	8,175,000	8,175,000	8,175,000	UNICEF	Watumishi wa afya 30 Wamepatiwa Mafunzo rejea (Mentorship)
	Kufanya usimamizi shirikishi wa huduma za chanjo	Usimamizi shirikishi wa huduma za chanjo umefanyika kadri ya ilivyopangwa	12,000,000	6,000,000	6,000,000	UNICEF	Vituo 60 vimepitiwa kwa usimamizi shirikishi na watumishi wa afya 80

							wamefanyiwa usimamizi
	Kuwezesha Mipango ya vituo ya kuweza kufikia kila mtoto kwa chanjo	Mipango ya vituo imewezeshwa ili kumfikia kila mtoto kwa chanjo	14,500,000	7,023,750	7,023,750	UNICEF	Jumla ya vituo 10 vimewezeshwa katika mipango yao ya kumfikia kila mtoto kwa chanjo
	Kuwezesha CHMT kufahamu miongozo mbali mbali ya afya ya uzazi na watoto	CHMT wamewezeshwa kufundishwa miongozo mbali mbali ya afya ya uzazi na watoto	8,100,000	8,100,000	8,100,000	UNICEF	CHMT 13 wamewezeshwa kuifahamu miongozo ya afya ya uzazi na mtoto
	Kufanya usimamizi shirikishi kwa wahudumu wa afya ngazi ya jamii katika vijiji 11 vya kata za Mapanda na Kibengu	Usimamizi shirikishi kwa wahudumu wa afya ngazi ya jamii umefanyika	14,000,000	3,500,000	3,500,000	UNICEF	Wahudumu wa afya ngazi ya jamii 33 walifanyiwa usimamizi elekezi kuangalia na kuhakiki rejista zao na takwimu wanazozitolea

							taarifa. Kwa ujumla wanafanya vizuri.
	Kufanya usimamizi jumuishi wa afya za uzazi na mtoto	Usimamizi jumuishi umefanyika kama ilivyopangwa	8,500,000	2,125,000	2,125,000	UNICEF	Vituo 11 vilipitiwa kwa usimamizi jumuishi (Mentorship)
	Kufanya ufuatiliaji wa watoto wenye maambukizi ya VVU ili wadumu kwenye tiba ya VVU	Ufuatiliaji umefanyika	4,000,000	2,000,000	2,000,000	UNICEF	Watoto wenye maambukizi ya VVU wamefuatiliwa na wote bado wapo wakiendelea na matibabu ya ARVs
	Kufanya Mafunzo rejea kwa wahudumu wa afya ngazi ya jamii 50 kuhusu huduma RMNCH	Mafunzo rejea kwa wahudumu wa afya yamefanyika kwa 50 CHWs	13,000,000	3,250,000	3,250,000	UNICEF	Mafunzo rejea kwa wahudumu wa afya yamefanyika kwa 50 CHWs
	Kuwezesha watumishi 50 watacao wasilisha kwa	Watumishi 50 wamewezeshwa	16,000,000	4,005,000	4,005,000	UNICEF	Watumishi 50 wamewezeshw

	wakati taarifa za RCH						a
	Kufanya Mafunzo ya ulishaji kwa watoa huduma 20	Watoa huduma za afya wamepatiwa mafunzo ya ulishaji na matunzo ya watoto wachanga	27,400,000	13,700,000	13,700,000	UNICEF	Watoa huduma za afya 20 wamepatiwa mafunzo maalumu ya matunzo na ulishaji wa watoto wachanga
	Kufanya usimamizi elekezi wa shughuli za lische katika vituo vinavyotoa huduma za lische	Usimamizi elekezi umefanyika katika vituo 60 vya kutolea huduma za afya ya lische pamoja na vituo vya PHFS	12,425,000	8,875,000	8,875,000	UNICEF	Usimamizi elekezi umefanyika kwenye vituo 60 na ubora wa huduma zenye ubora zinatolewa. watoa huduma 78 wamefaniwa usimamizi elekezi
	Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya DHIS2	Tumefanikiwa kufanya manunuzi ya photocopier Machine moja	20,000,000	2,500,000	2,500,000	UNICEF	Tumefanikiwa kununua photocopier machine Moja

							kwaajili ya huduma za afya ya uzazi na mtoto
	Kufanya vikao vya kamati za lishe	Kikao kimetokeleza	5,000,000	1,125,000	1,125,000	UNICEF	Kikao kimefanyika
	Kufanya kikao cha sekta za lishe	Kikao kimefanyika	6,600,000	1,650,000	1,550,000	UNICEF	Kazi ya kikao imefanyika kama ilivyopangwa Ukumbi haujalipwa Tsh. 100,000/=
	Kufanya mafunzo ya IYCF kwa siku 5 kwa watumishi 20 kutoka katika vituo 20	Mafunzo yamefanyika	23,090,000	11,545,000	11,545,000	UNICEF	Watumishi 20 wamejengewa uwezo kuhusu IYCF
	To conduct score card review	Refreshment bado hazijalipwa	513,000	513,000	0	UNICEF	Mzabuni bado hajakamilisha taratibu za yeye kulipwa
	Kufanya kikao cha kukagua na kujadili vifo vya akinamama na watoto vitokanavyo na	Refreshment bado hazijalipwa	576,000	576,000	0	UNICEF	Mzabuni bado hajakamilisha taratibu za

	matatizo ya uzazi						yeye kulipwa
	Kufanya mafunzo kwa siku 5 ya huduma baada ya mama kujifungua	Mafunzo bado hayajafanyika	6,933,000	6,933,000	6,933,000	UNICEF	Mafunzo yatafanyika katikati ya mwezi Julai 2017
	Kuwezesha malipo kwa watoa huduma wanaoleta taarifa mapema	Malipo yatafanyika mwezi Agosti	8,010,000	8,010,000	0	UNICEF	
	Kufanya mafunzo kazini kuhusiana na uchambuzi na matumizi ya taarifa	Mafunzo yatafanyika mwezi Agosti	4,600,000	4,600,000	0		
	Kuwezesha upatikanaji wa vifaa vya mfumo wa taarifa	Kazi haijafanyika	2,500,000	2,500,000	0		
	Kufanya vikao mara mbili kwa mwaka kujadili na kutathmini huduma za afya ya uzazi	Kazi haijafanyika	14,240,000	14,240,000	0		
	Kufanya mafunzo kazini kuhusu chanjo kwa watoa huduma za afya	Kazi haijafanyika	5,450,000	5,450,000	0		
	Kufanya usimamizi shirikishi katika ngazi	Kazi haijafanyika	4,000,000	4,000,000	0		

	jumuishi						
	Kufanya uzimamizi elekezi wa FANC/PMTCT/EPI/Kan garoo	Kazi haijafanyika	1,510,000	1,510,000	0		
	Kufanya ukaguzi wa vifo vitokanavyo na matatizo ya uzazi	Kazi haijafanyika	1,600,000	1,600,000	0		
	Kufanya mapitio ya score card kwa CHMT	Kazi haijafanyika	500,000	500,000	0		
	Kutoa huduma rafiki kwa vijana	Kazi haijafanyika	1,400,000	1,400,000	0		
	Kufanya utambuzi wa watoto watoro na wanaoishi na maambukizi ya VVU	Kazi haijafanyika	2,000,000	2,000,000	0		
	Kufanya ufuatiliaji wa huduma za PMTCT/FANC/BEmON C	Kazi haijafanyika	2,000,000	2,000,000	0		
	Kufanya uchambuzi na ukusanyaji wa taarifa kutoka vituoni	Kazi haijafanyika	1,080,000	1,080,000	0		

	Kuwezesha utekelezaji wa mipangokazi ya vituo	Kazi haijafanyika	2,341,250	2,341,250	0		
		JUMLA KUU TSH.	283,233,250	154,230,000	100,729,750		

SALIO ISHIA ILIPOFIKA 30 JUNI 2017 NI TSH: 53,500,250/=

SEKTA: MAJI

A. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RWSSP) KWA FEDHA ZILIZOVUKA MWAKA 2015/2016

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs)	Fedha zilizotolewa Tshs	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
1	Ujenzi wa mradi wa maji wa Sawala-Mtwango-Lufuna na Kibao ifikapo Juni 2017	Mradi huu umetangazwa upya tarehe 07/02/2017 baada ya mkataba na mkandarasi wa awali kuvunjika. Zabuni zimefunguliwa tarehe 27/02/2017 tathmini ya kazi ilifanyika lakini hakupatikana mkandarasi hivyo zabuni zilitangazwa tena tarehe 23/06/2017 na kufunguliwa tarehe 06/07/2017.	98,539,316.62	98,539,316.62	83,439,550.00	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Kutokamilika kwa mradi kwa wakati kutokana na kuvunjika kwa mkataba

2	Kukamilisha ujenzi wa mradi wa maji Igomaa ifikapo Juni 2017	Mradi umekamilika unatoa huduma na ulikabidhiwa kwa wananchi tarehe 05/05/2017	16,877,200	16,877,200	16,877,200	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Kukamilika kwa mradi wa maji
3	Kukamilisha ujenzi wa mradi wa maji – Ikimilinzowo ifikapo Juni 2017	Mradi umekamilika	14,205,000	14,205,000	14,205,000	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Utorokaji wa maji kwenye mtego wa maji
4	Kuanzisha jumuiya 2 za watumia maji (COWSOs)	Taratibu za uundwaji wa jumuiya 2 za Kibada na Mtambula zipo katika hatua za usajili	10,000,000	10,000,000	10,000,000	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Kuongezeka kwa idadi ya vyombo vya watumia maji
5	Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa miradi ya maji	Usimamizi wa miradi ya maji umefanyika	22,460,774	22,460,774	22,460,774	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Usimamizi na ufuatiliaji wa miradi umefanyika
Jumla Programu ya Maji Vijijini (RWSSP)			162,082,290.60	162,082,290.60	146,982,524.00		

B. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RWSSP) KWA MWAKA BAJETI YA 2016/2017

(i) PROGRAMU YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI (RWSSP)

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs)	Fedha zilizotolewa Tshs	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
1	Ujenzi wa mradi wa maji wa Sawala-Mtwango-Lufuna na Kibao ifikapo	Mradi huu umetangazwa upya tarehe 07/02/2017 baada ya mkataba na	1,764,817,000	0.00	0.0	Programu ya maji vijijini	1.Kutokamilika kwa mradi kwa wakati kutokana

	Juni 2017	mkandarasi wa awali kuvunjika. Zabuni zimefunguliwa tarehe 27/02/2017 tathmini ya kazi ilifanyika lakini hakupatikana mkandarasi hivyo zabuni zilitangazwa tena tarehe 23/06/2017 na kufunguliwa tarehe 06/07/2017.				(RWSSP)	na kuvunjika kwa mkataba 2.Fedha za utekelezaji hazikupokelewa
2	Ujenzi wa mradi wa maji wa Mkonge-Luhunga-Igoda ifikapo Juni 2017	Mradi unaendelea kutekelezwa na shirika la RDO kwa sasa wamekamilisha ujenzi wa mtego wa maji, tanki dogo la kuhifadhia maji. Kazi zinazoendelea ni ujenzi wa tanki kubwa la maji lenye ujazo wa 100m3	300,000,000	0.00	0.00	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	1.Kazi hii inatekelezwa na mdau RDO 2. Fedha za utekelezaji hazikupokelewa
3	Kumwezesha Mtaala Mshauri kusimamia miradi ya maji wa Sawala-Kibao na Mkonge-Igoda ifikapo Juni 2017	Usimamizi haujafanyika kutokana na kuvunjika kwa mkataba wa Sawala-kibao. Halmashauri imetangaza upya kazi ya usimamizi wa mradi wa Sawala-Kibao	330,000,000	0.00	0.00	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Fedha za utekelezaji hazikupokelewa
4	Kukamilisha mradi wa maji wa ukami ifikapo Juni 2017	Usanifu wa mradi umenfananyika upya, taarifa za usanifu	200,000,000	0.00	0.00	Programu ya maji vijijini	Fedha za utekelezaji hazikupokelewa

		zimewasilishwa Wizara ya Maji na Umwagiliaji kwa ajili ya kupatiwa kibali cha kutangaza mradi				(RWSSP)	
5	Kukarabati visima vifupi vya maji 15, Ihalimba (2), Vikula (1), Mapogoro (2), Kibada (4), Ihanzutwa (6) ifikapo Juni 2017	1.Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa kupokea fedha za utekelezaji 2. Fedha zilitolewa ni za malipo kwa matokeo (<i>payment by results</i>) zitatumika katika robo ya kwanza 2017/2018	15,000,000	13,650,000	0.00	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Kuchelewa kupokelewa kwa fedha za utekelezaji
6	Kuanzisha jumuiya 10 za watumia maji (COWSOs) ifikapo Juni 2017	Taratibu za uundaji wa Jumuiya 10 za vijiji vya Nzivi, Ibatu, Lugodalutali, Itulavanu, Nundwe, Ihanzutwa, Ikwega, Kihanga na Itona zinaendelea.	20,000,000	20,000,000	19,917,600	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Kuongezeka kwa vyombo vya watumia maji (COWSOs)
7	Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa miradi ya maji vijijini ifikapo Juni 2017	Miradi ya maji ya Sawala-Kibao, Ikimilinzowo, Igomaa, Maduma, Lugodalutali ilifutiliwa.	58,630,000	17,620,560.09	17,620,560.09	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	
8	Kumwezesha Mkaguzi wa Ndani wa Wilaya kukagua na kuandaa taarifa na kuwasilisha taarifa za miradi ya maji vijijini ifikapo Juni 2017	Jumuiya za watumia maji za Tambalangombe, Utosi na Mbugi, Igomaa, Malangali, Udumka, Ihomasa, Mbalamaziwa, Nyololo shuleni, Magunguli, Usokami na	14,080,000	1,124,716.60	1,124,716.60	Programu ya maji vijijini (RWSSP)	Mapungufu ya jumuiya za watumia maji yalibainishwa na kuwekewa mikakati ya utekelezaji

		Kibengu zilikaguliwa mapato na matumizi					
	Jumla Programu ya Maji Vijijini -RWSSP		2,702,527,000.00	52,395,276.69	38,662,876.69		

(ii) MRADI WA USAFI WA MAZINGIRA (NATIONAL SANITATION CAMPAIGN) KWA UFADHILI WA WORLD BANK

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs)	Fedha zilizotolewa Tshs	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
1	Kuendesha mafunzo ya siku 3 kwa wakusanya takwimu 115 wa usafi wa mazingira ifikapo Juni 2017	Kazi imefanyika	1,575,000	1,575,000	1,575,000	Kampeni ya usafi wa mazingira (World Bank)	
2	kuendesha mafunzo ya siku 12 ya uchukuaji wa taarifa za maji na usafi wa mazingira (baseline survey) katika kata 5 ifikapo Juni 2017	Kazi imefanyika	15,925,000	3,945,000	3,945,000	Kampeni ya usafi wa mazingira (World Bank)	Kupokea fedha kidogo kuliko bajeti
3	Kuendesha mafunzo ya siku 5 kwa wawezeshaaji 10 kuhusu uchufuaji katika Kata 5 ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika	6,575,000	0.00	0.00	Kampeni ya usafi wa mazingira (World Bank)	Fedha za utekelezaji hazijatolewa
4	Kufanya ukaguzi kwa siku 8 katika vituo vya afya 64 ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika	5,000,000	0.00	0.00	Kampeni ya usafi wa mazingira	Fedha za utekelezaji hazijatolewa

						(World Bank)	
5	Kufanya uchefuaji katika vitongoji 115 katika vijiji 24 ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika	5,925,000	0.00	0.00	Kampeni ya usafi wa mazingira (World Bank)	Fedha za utekelezaji hazijatolewa
6	Kuwezesha mashindano ya usafi wa mazingira katika ngazi ya vijiji na shule na kutoa zawazi kwa washindi ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika	5,000,000	3,000,000	0.00	Kampeni ya usafi wa mazingira (World Bank)	Fedha za utekelezaji zimechelewa kutolewa kazi hii itafanyika robo ya kwanza 2017/2018
7	Kufanya vikao vitatu vya robo mwaka kwa ajili ya ufuatiliaji katika vijiji 24 ifikapo Juni 2017	Kazi imefanyika	10,000,000	2,500,000	0.00	Kampeni ya usafi wa mazingira (World Bank)	Fedha imechelewa kutolewa matumizi yatafanyika katika kikao cha robo ya kwanza 2017/2018
8	Kufanya ufuatiliaji na tathimini wa utekelezaji wa kampeni ya usafi wa mazingira ifikapo Juni 2017	Kazi imefanyika	2,000,000	1,080,000	1,080,000	Kampeni ya usafi wa mazingira (World Bank)	Fedha iliyotolewa ni pungufu ukilinganisha na makisio
9	Kufanya ukaguzi katika shule 116 za msingi na 33 za Sekondari juu ya hali ya maji na usafi wa	Kazi imefanyika	2,000,000	1,000,000	1,000,000	Kampeni ya usafi wa mazingira	Fedha iliyotolewa ni pungufu ukilinganisha na

	mazingira ifikapo Juni 2017					(World Bank)usafi wa mazingira)	makisio
	Jumla kampeni ya usafi wa mazingira		54,000,000.00	18,500,000	11,125,000		

(iii) MRADI WA MAJI KWA UFADHILI WA MPANGO WA LGDG

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs)	Fedha zilizotolewa Tshs	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
1	Kufanya utafiti wa maji chini ya ardhi na kuchimba kisima kirefu cha maji katika Shule ya Sekondari Ilongo Kata ya Ikweha ifikapo Juni 2017	Kazi hii haikufanyika kutokana na kutopata fedha za utekelezaji	40,000,000	0.00	0.00	LGDG	Fedha za utekelezaji hazijatolewa
2	Kuchimba visima vifupi 4 na kufunga pampu za mkono 4 katika kijiji cha Isaula ifikapo Juni 2017	Kazi hii haikufanyika kutokana na kutopata fedha za utekelezaji	45,000,000	0.00	0.00	LGDG	Fedha za utekelezaji hazijatolewa
	Jumla LGDG		85,000,000	0.00	0.00		

(iv) MRADI WA MAJI KWA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs)	Fedha zilizotolewa Tshs	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
1	Kukarabati mradi wa maji wa Ithomas na Udumka ifikapo Juni	Kazi hii haikufanyika kutokana na kutopata fedha za utekelezaji	90,000,000	0.00	0.00	Mapato ya Ndani	Fedha za utekelezaji hazijatolewa

	2017						
2	Kufanya utafiti wa maji chini ya ardhi na kuchimba kisima kirefu cha maji kinachoendeshwa na nguvu ya jua katika zahanati ya Makongomi ifikapo Juni 2017	Kazi hii haikufanyika kutokana na kutopata fedha za utekelezaji	60,000,000	0.00	0.00	Mapato ya Ndani	Fedha za utekelezaji hazijatolewa
	Jumla Mapato ya ndani		150,000,000	0.00	0.00		

(v) MRADI WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA KWA UFADHILI WA UNICEF

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs)	Fedha zilizotolewa Tshs	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
1	Kufanya tathimini ya usafi wa mazingira katika shule 19 katika vijiji 17 vya kata za Ihalimba, Ihanu na mdabulo kwa kutumia mwongozo wa SWASH ifikapo Juni 2017	Tathimini imefanyika katika shule 19	5,320,000	5,320,000	5,320,000	UNICEF	
2	Kufanya mafunzo ya siku 3 kwa walimu wa shule za msingi jinsi ya uundaji wa klabu za usafi mashuleni katika shule 19 za (Ihalimba, Wamibalwe, Mong'a, Nundwe, Ugesa, Vikula, Ibwanzi, Ihanu, Kilosa,	Mafunzo yamefanyika	4,054,000	4,054,000	4,054,000	UNICEF	

	Lulanda, Mungeta, Nandala, Ikanga, Ilsa, Kidete, Ludilo, Mdabulo, Kinyimbili na Mlevelwa) kata za Ihalimba, Ihanu na mdabulo ifikapo Juni 2017						
3	Kuwezesha uchimbaji wa kisima kinachoendeshwa na nguvu ya jua katika shule 2 za msingi za Ilangamoto na Ihowanza ifikapo Juni 2017	1. Zabuni za uchimbaji wa visima zilitangazwa, zabuni zilishafunguliwa. Kwa sasa tathmini ya zabuni imefanyika na mkandarasi wa uchimbaji amepatikana. 2.Utafiti wa maji chini ya ardhi umefanyika	118,940,000	130,139,680	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika katika robo ya kwanza 2017/2018
4	Kuwezesha ujenzi wa vyoo matundu 38 katika shule za msingi Ugenza (15) na Ihowanza (23) ifikapo Juni 2017	Zabuni za uchimbaji wa visima zilitangazwa, zabuni zilishafunguliwa. Kwa sasa tathmini ya zabuni imefanyika na mkandarasi wa ujenzi amepatikana yupo katika maandalizi ya kuanza ujenzi	107,900,000	100,428,606	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika katika robo ya kwanza 2017/2018
5	Kuwezesha shughuli ya kisa mkasa kwenye Wilaya kwa kutumia shule inayofanya vizuri kwenye programu ya WASH ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa jupokea fedha za utekelezaji	4,850,000	0.00	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji hazijapokelewa

6	Kufanya mafunzo ya siku 2 kwa viongozi 50 wa ngazi ya kata juu ya uboreshaji usafi wa mazingira katika shule z19 za kata ya Ihalimba,mdabulo, na Ihanu ifikapo Juni 2017	Kazi imefanyika	6,270,000	6,270,000	6,270,000	UNICEF	Mafunzo yamefanyika
7	Kufanya uhamasishaji (uchefuaji) katika vijiji 17 vya kata ya Ihalimba, Ihanu na Mdabulo ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa jupokea fedha za utekelezaji	14,050,000	11,800,000	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika katika robo ya kwanza 2017/2018
8	Ujenzi wa vyoo katika zahanati 2 za Magunguli na Ugenza ifikapo Juni 2017	Zabuni za uchimbaji wa visima zilitangazwa, zabuni zilishafunguliwa na mkandarasi amepatikana	25,290,000	24,163,858	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika katika robo ya kwanza 2017/2018
9	Kuwezesha uchimbaji wa kisima kinachoendeshwa na nguvu ya jua katika zahanati ya Ugenza ifikapo Juni 2017	Zabuni za uchimbaji wa visima zilitangazwa, zabuni zilishafunguliwa. tathmini ya zabuni imefanyika mkandarasi ameshafanya utafiti wa maji aridhini	58,350,000	60,149,760	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika robo ya kwanza 2017/2018
10	Kuwezesha kusogeza maji na kuweka tanki la	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa	6,800,000	6,800,000	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji

	maji (simtank) katika zahanati ya Magunguli ifikapo Juni 2017	jupokea fedha za utekelezaji					zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika robo ya kwanza 2017/2018
11	Kusimamia uchimbaji na ujenzi wa kisima ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa jupokea fedha za utekelezaji	3,050,000	3,050,000	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika robo ya kwanza 2017/2018
12	Kufanya mafunzo ya siku 2 kwa viongozi 85 wa vitongoji, viongozi 17 wa vijiji juu ya elimu ya jamii kutojisaidia ovyo ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa jupokea fedha za utekelezaji	8,000,000	8,448,000	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika robo ya kwanza 2017/2018
13	Kufanya uhakiki na tatmini katika jamii juu ya kutojisaidia ovyo ifikapo Juni 2017	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa jupokea fedha za utekelezaji	2,150,000	2,150,000	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika robo ya kwanza 2017/2018
14	Kuchukua taarifa za maji na usafi wa mazingira (baseline survey) katika zahanati 50 vya afya	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa jupokea fedha za utekelezaji	5,620,000	5,620,000	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa

	ifikapo Juni 2017						kupokelewa Kazi hii itafanyika robo ya kwanza 2017/2018
15	Kuwezesha wajumbe 8 wa timu ya usimamizi usafi wa mazingira wilaya kushiriki vikao vya robo vya kutathimini shughuli za maji na usafi wa mazingira ifikapo Juni 2017	Wajumbe 6 wamewezesha ambapo walishiriki kikao cha robo mwaka	10,586,000	2,790,000	2,790,000	UNICEF	Kupokelewa kwa fedha kidogo ukilinganisha na makisio
16	Kufanya utambulisho wa mradi na kutoa mafunzo elekezi kwa wajumbe wa serikali za vijiji 100 kuhusu elimu ya afya na usafi wa mazingira	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa kupokea kwa fedha za utekelezaji	7,930,000	7,930,000	0.00	UNICEF	Fedha za utekelezaji zimechelewa kupokelewa Kazi hii itafanyika robo ya kwanza 2017/2018
17	Kuwezesha wasimamizi 8 kushiriki vikao 8 vya siku 2 vya kujadili taarifa za utekelezaji wa miradi ya maji na usafi wa mazingira	Kazi haijafanyika kutokana na kuchelewa kupokea kwa fedha za utekelezaji	3,240,000	3,240,000	0.00	UNICEF	
	Jumla UNICEF		392,400,000	382,353,904	18,434,000		

SEKTA: UJENZI

LENGO: Kuzikarabati baarabara za Wilaya na Vijiji zipitike kwa mwaka mzima.

SHABAHA (Targets) Kufanyia matengenezo ya kawaida Km93.7, Muda maalumu Km 36, Sehemu korofi Km 37.7, Kujenga madaraja yapatayo 3 kwa mwaka.

Na	Shughuli/miradi zilizo pangwa kwa mwaka 2016/17	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/17	Fedha zilizo kisiwa (Bajeti Tsh)	Fedha zilizo tolewa Tsh.	Fedha zilizo tumika Tsh.	Chanzo cha fedha	Mafanikio/Ma pungufu yaliyojitokeza
1	Matengenezo ya kawaida Nyanyembe-Idunda Km8	-	12,000,000	12,000,000	-	Road fund	Mkandarasi hajaanza kazi
2	Matengenezo ya kawaida Tambalang'ombe-Kwatwanga km10	-	15,000,000	15,000,000	-	„	Mkandarasi hajaanza kazi.
3	Matengenezo ya kawaida Mpanga Tzr-Mlimba Km 21	-	31,500,000	31,500,000	-	„	Mkandarasi hajaanza kazi.
4	Matengenezo ya kawaida Iramba-Ipilimo na Mtula-Makongomi Km 18.2	Kusafisha eneo, kuchonga barabara, kuchimba mifereji	31,000,000	31,000,000	-	„	Kazi inaendelea, ipo hatua yamwisho.
5	Matengenezo ya kawaida Mninga-Mkalala-Kasanga na Vikula-	Kusafisha eneo la barabara, Kuchonga barabara, Kuchimba	31,500,000	31,500,000	30,562,000	„	Kazi imekamilika

	Kilosamufindi Km21	mifereji.					
6	Matengenezo ya sehemu korofi Ifupira-Mdabulo Km 9.10	-	54,600,000	54,600,00	-	„	Mkandarasi hajaanza kazi.
7	Matengenezo ya sehemu korofi Nundwe-Ikongosi km6 na Itika-Idete km6.6	Kusafisha eneo la barabara, kuchonga barabara, kuweka kifusi na kuchimba mifereji.	75,600,000	75,600,0000	72,829,6000	„	Nundwe-Ikongosi imekamlika, Idete Itika kazi imeanza.
8	Matengenezo ya sehemu korofi Utosi-Ihazutwa km5	-	29,820,000	29,820,000	-	„	Mkandarasi hajaanza kazi.
9	Matengenezo ya muda maalum Maguvani-Udumuka km9	Kusafisha eneo la barabara,kuchonga barabara, kuweka kifusi, kuchimba mifereji na kujenga makalavatl.	154,730,000	154,730,000	-	„	Kazi ipo hatua za mwisho.
10	Matengenezo ya muda maalumu Maduma-Tambalang'ombe km10	Kusafisha eneo la barabara,kuchonga barabara,kuchimba mifereji.	156,000,000	156,000,000	46,900,419	„	Kazi inaendelea.
10	Matengenezo ya muda maalumu Mkonge-Iyegeya km10	Kusafisha eneo la barabara, kuchonga barabara, kuweka kifusi	127,000,000	127,000,000	98,203,794	„	Kazi ipo hatua za mwisho.

		na kuchimba mifereji.					
11	Matengenezo ya muda maalumu Lulanda Mpanga Tzr km 7.00	-	165,000,000	165,000,000	-	„	Mkandarasi hajaanza kazi.
12	Ujenzi wa Daraja la Itika	-	55,000,000	55,000,000	-	„	Hatua ya manunuzi
13	Ujenzi wa daraja la Kilosamufindi	-	60,000,000	60,000,000	-	„	Hatua ya manunuzi.
14	Ujenzi wa daraja la Nandala-Ihanu	-	45,000,000	45,000,000	-	„	Hatua ya manunuzi
15	Ujenzi wa daraja la Idete-Ikondo	-	63,500,000	63,500,000	-	„	Hatua ya manunuzi.

SEKTA: MIPANGO

LENGO: KUONGEZA UBORA WA MIRADI NA KWA KUFANYA UFUATILIAJI NA TATHMINI

SHABAHA: KUIMARISHA MIRADI YA MAENDELEO VIJIJINI

Na	Shughuli/Miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (Bajeti Tshs.)	Fedha zilizolewa Tshs.	Fedha zilizotumika Tshs.	Chanzo cha Fedha	Mafanikio/Ma pungufu yaliyojitokeza
1	Kuimarisha miradi kwa kufanya ufuatiliaji wa shughuli mbalimbali za	Kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo.	21,660,000	14,440,000	14,440,000	UNICEF	Ufuatiliaji wa miradi umefanyika

	maendeleo						kwa ushirikiano na wakuu wa idara na waratibu wa sekta
2		Kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo. Kushauri namna ya kuboresha penye mapungufu na kuweka mikakati endelevu	7,220,000	7,220,000	0	UNICEF	Ufuatiliaji wa miradi umefanyika kwa ushirikiano na wakuu wa idara na waratibu wa sekta
3	Kuimarisha utekelezaji wa shudhuli za UNICEF kwa kufanya mapitio ya miezi sita	Kufanya mapitio ya utekelezaji wa shughuli za kila robo mwaka kwa kushirikiana na timu ya wataalamu wa Halmashauri ya Wilaya.	6,660,000	4,440,000	4,440,000	UNICEF	
4	Kuimarisha utekelezaji wa shudhuli za UNICEF kwa kufanya mapitio ya miezi sita	Kufanya mapitio ya utekelezaji wa shughuli za kila robo mwaka kwa kushirikiana na timu ya wataalamu wa	2,220,000	2,220,000	0	UNICEF	

		Halmashauri ya Wilaya.					
5	Kuimarisha utekelezaji wa shughuli za UNICEF kwa kufanya mapitio ya miezi sita	Kufanya mapitio ya shughuli zinazotekelezwa kwa nusu mwaka kwa ufadhili wa UNICEF kwa kushirikisha wadau wa maendeleo wakiwemo wakuu wa idara na vitengo, Watendaji wa kata, Maafisa tarafa na NGOs)	7,710,000	7,710,000	7,710,000	UNICEF	Mapitio husaidia kuona shughuli zilizotekelezwa, mafanikio, changamoto na kuboresha namna ya kutekeleza mipango ya baadae.
6	Kuimarisha utekelezaji wa shughuli za UNICEF kwa kufanya mapitio ya miezi sita	Kufanya mapitio ya shughuli zinazotekelezwa kwa nusu mwaka kwa ufadhili wa UNICEF kwa kushirikisha wadau wa maendeleo wakiwemo wakuu wa idara na vitengo, Watendaji wa kata, Maafisa tarafa na NGOs)	7,710,000	7,710,000	0	UNICEF	Fedha zimeingia kwa kuchelewa.

7	Kuwa na mpango unaetekelezeka	Kuanda mpango wa maendeleo wa Halmashauri na kuupitia mpango mkakati wa Halmashauri	36,220,000	0	0	UNICEF	Kazi hii itafanyika kuanzia mwezi Julai, 2017
		JUMLA	89,400,000	43,740,000	26,590,000		

SEKTA: FEDHA

LENGO: KUWEZESHA UTOAJI WA HUDUMA ZA UTAWALA BORA

SHABAHA (TARGETs): KUFANIKISHA MIPANGO NA BAJETI ENDELEVU YA MAENDELEO YA HALMASHAURI

IFIKAPO JUNI, 2019

Na	Shughuli/miradi zilizopangwa kwa mwaka 2016/2017	Shughuli/miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Fedha zilizokisiwa (bajeti Tsh)	Fedha zilizotolewa Tsh	Fedha zilizotumika Tshs	Chanzo cha fedha	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza
1	Kuimalisha mfumo wa Mapato ya ndani ya Hlmashauri kuanzia ngazi ya kata na Vijiji kwa kurejesha 25% ya makusanyo ya mapato ya ndani kwa kata/vijiji katika kata 27 na Vijiji 121 ifikapo Juni, 2017	25% ya makusanyo ya mapato ya ndani imerejeshwa kwa Kata 19 kati ya 27 mpaka Juni, 2017	160,000,000	175,117,229.85	175,117,229.85	Mapato ya ndani	Ucheleweshwaji wa uwasilishwajiwa mapato toka kwenye Kata kwa wakati kabla ya kufungwa kwa mfumo wa kieletroni kwa kukusanyia mapato

								LGRCIS. Hata hivyo baada ya kufungwa kwa mfumo wa kielektroniki wakukusanyiam apato kumekua na ongezeko la makusanyo na kufanya marejesho ya 25% ya makusanyo kwa Vijiji kuongezeka.
--	--	--	--	--	--	--	--	--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

SHUGHULI ZILIZOTEKELEZWA NJE YA MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI KWA KUSHIRIKIANA NA WADAU WA NDANI NA NJE YA HALMASHAURI.

SEKTA: KILIMO

Na	Jina la Mdau/ Mradi	Shughuli zilizotekelezwa	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza	Gharama zilizotumika Tshs.	Maelezo
1	VISTA	1.Uzalishaji wa mbeguviazi lishe za viazi lishe 638000 na usambazaji kwa kaya 3000 3. Mafunzo kwa wahudumu wa afya ya msingi 19 katika Vijiji 19 kuhusu chakula cha wamama wajawazito na watoto chini ya miaka mitano.	Uzalishaji wa mbeguviazi lishe za viazi lishe 638000 na usambazaji kwa kaya 3000	5,000,000	- Uwepo wa mashamba ya mbegu katika vijiji vya mradi Upatikanaji wa viazi Lishe katika maeneo ya mradi.
2	FIPs	Kuwezesha mashamba darasa ya mahindi maharage	Elimu ya kilimo bora imetolewa kwa vikundi 20 vyenye wanachama 370	2,000,000	Uwepo wa vishamba darasa ya mahindi, maharage na viazi mvingo
3	AQUA ALIMENTA	Kuwezesha wakulima kutumia pampu ya Zege kwa ajili ya kilimo cha mbogamboga	Wakulima 73 wamewezeshwa kutumia pampu ya zege na uzalishaji kwa eneo umeongezeka	2,190,000	Kumekuwpo na uhakika wa maji kwa kipindi chote. Aidha wakulima wameacha
4	ASF FOUNDATION	Kuwezesha mashamba darasa ya mahindi Alizeti	Vikundi 10 vyenye wakulima 25 kila moja wamewezeshwa mafunzo ya shamba darasa.	5,000,000	Uwepo wa vishamba darasa ya mahindi na Alizeti
5	IDH	Kuwezesha mashamba darasa ya Chai	Vikundi 8 vyenye wakulima 19 kila moja wamewezeshwa mafunzo ya shamba darasa.	3,500,000	Uwepo wa vishamba darasa ya Chai

SEKTA: MIFUGO

Na	Jina la Mdau/ Mradi	Shughuli zilizotekelezwa	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza	Gharama zilizotumika Tshs.	Maelezo
1	EADD II TANZANIA	Kuwezesha mikutano ya kitovu cha biashara ya maziwa Igowole.	Mikutano 11 imefanyika	4,834,667	
2	EADD II TANZANIA	Kutoa Majarida/vipeperushi juu ya ufugaji bora na manufaa ya vikundi vya ufugaji.	Majarida/vipeperushi 6648 vimetolewa kwa vikundi 62 vya wafugaji	770,225	
3	EADD II TANZANIA	Mafunzo juu ya mbinu za ufugaji bora,uimarishaji vikundi,elimu ya kuweka akiba na kukopa.	Mafunzo kwa Vikundi 62 vya wafugaji yametolewa	36,600,000	
4	EADD II TANZANIA	Mafunzo kwa bodi ya ushirika wa wafugaji Mufindi (uongozi, usimamizi wa biashara ya maziwa, ujasiriamali, taratibu za ushirika)	Mafunzo mara 3	4,419,833	
5	EADD II TANZANIA	Kuwezesha kitovu/vikundi vifaa vya kukusanya maziwa (Keni za kukusanyia maziwa, deep freezers na vifaa vya kupima ubora wa maziwa na kuchemsha maziwa)	Kikundi 1 na kitovu 1	3,317,000	
6	EADD II TANZANIA	Kuwezesha mikutano ya uhamasishaji ubora wa maziwa, uhimilishaji, malisho bora na uzuiaji wa magonjwa	Mikutano 2	2,440,000	
				52,381,725	

SEKTA: ARDHI NA MALIASILI

Na	Jina la Mdau/ Mradi	Shughuli zilizotekelezwa	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza	Gharama zilizotumika Tshs.	Maelezo
1.	KCCMP	Kuwezesha uanzishaji wa mashamba darasa kwenye vijiji vya radi	Jumla ya mashamba darasa 8 ya Maharage na 8 mahindi yameanzishwa	11,921,00	Vijiji husika ni Kipanga, Ilogombe, Kibengu, Mapanda, Ukami, Ihimbo na Uhafiwa
		Kuwezesha ufuatiliaji wa utekelezaji wa shughuli za mradi	Ufuatiliaji umefanyika katika vijijiji vyote vya mradi	7,860,000	Vijiji husika ni Kipanga, Ilogombe, Kibengu, Mapanda, Ukami, Ihimbo na Uhafiwa
		Kuwezesha shughuli za ufugaji bora wa nyuki kwenye vijiji vya mradi.	Mafunzo, mizinga ya nyuki pamoja na vifaa vya kurinia na kuhifadhia asali vimetolewa kwenye vijiji vya mradi	12,074,000	Vijiji husika ni Kipanga, Ilogombe, Kibengu, Mapanda, Ukami, Ihimbo na Uhafiwa
		Kuwezesha uanzishaji wa bustani za miti na usambazaji wa miche ya matunda vijijini	Vifaa vya bustani za miti pamoja na miche ya matunda vimenunuliwa na vimesambazwa kwenye vijiji vya mradi	23,775,000	Vijiji husika ni Kipanga, Ilogombe, Kibengu, Mapanda, Ukami, Ihimbo na Uhafiwa
		Kuwezesha ziara ya mafunzo kwa wakulima	Jumla ya wakulima 22 wamehudhuria ziara ya mafunzo Dodoma	14,070,000	Kazi imetekelezwa
		Kuwezesha kuhudhuria vikao vya	Jumla ya vikao viwili vya mradi vimefanyika Dar-es-	3,400,000	Kazi imetekelezwa

		utekelezaji wa shughuli za mradi	Salaam		
		Kuwezesha utekelezaji wa shughuli za mradi	Mahitaji ya ofisi yakiwemo shajala vimenunuliwa	5,000,000	Kazi imetekelezwa
2.	EAMCEF	Kununua vifaa vya bustani za miti na kusambaza.	Mbegu za miti, reki, mabomba ya kumwagilia, matoroli na viriba vimenunuliwa na kusambazwa kwenye vijiji vya mradi vya Kipanga, Ihimbo, Uhafiwa na Ukami	2,500,000	
		Mafunzo ya upandaji miti na ugawaji wa vifaa nya bustani	Mafunzo ya utunzaji wa bustani za miti yamefanyika kwa wavikundi vya upandaji miti pamoja na kugawa viriba kwenye vijiji vya mradi.	1,479,600	Kazi imetekelezwa
		Kufanya kikao cha kamati ya ushauri ya Mradi.	Kikao cha Kamati ya Ushauri ya Wilaya kilifanyika kwa lengo la kupitia na kujadili taarifa za utekelezaji za mradi kwa kipindi cha Januari hadi Deseaba, 2016.	Fedha imetolewa na EAMCEF	Kazi imetekelezwa
		Usambazaji wa vifaa vya ufugaji bora wa nyuki.	Mizinga ya nyuki pamona na vifungashio vya asali vimenunuliwa na kusambazwa kwenye vijiji vya mradi lengo la kuongeza kipato na lishe	3,000,000	

			kwa jamii.		
3.	TANAPA	Kushiriki kwenye Tuzo ya Hifadhi ya Mazingira	Kwa kushirikiana na TANAPA, uhamasihaji ulifanyika kwenye vijiji 19 vya Tarafa za Sadani na Malangali na hatimaye kupata washindi wa tuzo ya hifadhi ya Mazingira kufuatana na vigezo vilivyowekwa.	Fedha Imetolewa na TANAPA	
4.	RBWO	Kufanya uthamini wa mali kwenye bonde la mto Lyandembela	Uthamini umefanyika kwenye Bonde la Mto Lyandembela kijiji cha Lugodalutali kwa kushirikiana na wataalam wa wilaya ya Iringa kwa ufadhili wa Bonde la Rufiji	Fedha Imetolewa na RBWO	
5.	Asasi ya Watetezi wa Mazingira Tanzania (LEAT)	Ufuatiliaji wa shughuli za ufugaji nyuki kupitia LEAT	Kwa kushirikiana na LEAT, ufuatiliaji wa shughuli za ufugaji bora wa nyuki umefanyika katika vijiji vya mradi kwa lengo la kutoa ushauri kwa kitaalam juu ya ufugaji bora wa nyuki ili kuongeza kipato na lishe kwa jamii	Fedha Imetolewa na LEAT	
6.	PELUM TZ	Kuandaa mipango ya Matumizi bora ya ardhi	Mpango wa matumizi bora ya ardhi umeandaliwa katika vijiji vya Ugesa, Isaula na Magunguli	Fedha Imetolewa na Pelum Tanzania	

7.	Mradi wa Panda Miti Kibiashara (PFP)	Kuandaa mipango ya Matumizi bora ya ardhi	Kukamilisha mipango ya matumizi bora ya ardhi katika vijiji vya Kiyowela, Lugema na Lugolofu	Fedha Imetolewa na mradi wa Panda miti kibiashara (PFP)	
8.	Shamba la Sao Hill	Kuandaa mpango mkakati wa kuzuia na kudhibiti moto jamii	Halmashauri kwa kushirikiana na wataalamu kutoka mradi wa Misitu Sao Hill na Taasisi ya Utafiti wa Misitu Tanzania (TAFORI) imewezesha wananchi kuandaa mpango mkakati wa kuzuia na kudhibiti moto jamii katika vijiji 18 vinavyozunguka msitu wa Sao Hill	Fedha Imetolewa na mradi wa Saohill	

SEKTA: ELIMU SEKONDARI

Na	Jina la Mdau/ Mradi	Shughuli zilizotekelezwa	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza	Gharama zilizotumika Tshs.	Maelezo
1	P4R	Kuchangia ujenzi wa madarasa shule ya sekondari Mbalamaziwa na Mdabulo	Mafanikio idadi ya vyumba vya madarasa vimeongezeka kwaaji ya kupokea kidato cha tano	93,576,655	Mradi unatarajiwa kukamilika na kuanza kutumika tarehe 15/07/2017
2	P4R	Ukamilishaji wa maabara Mdabulo na Kihansi sekondari.	Mafanikio: wanafunzi wanafanya masomo ya sayansi kwa vitendo.	31,000,000	Mradi unatarajiwa kukamilika na kuanza kutumika tarehe 15/07/2017

3	P4R	Ujenzi wa vyoo shule ya sekondari Mdabulo(Madundu 10)	Mafanikio: Idadi ya matundu ya vyoo yameongezeka na kukidhi mahitaj	11,000,000	Mradi unatarajiwa kukamilika na kuanza kutumika tarehe 15/07/2017
4	P4R	Ujenzi wa mabweni Mdabulo.	Idadi ya wanafunzi wanao dahiliwa kidato cha tano wameongezeka	150,000,000	Mradi unatarajiwa kukamilika na kuanza kutumika tarehe 15/07/2017
5	P4R	Ufuatiliaji wa ujenzi wa miundombinu Mdabulo sekondari	Mafanikio: ufuatiliaji umefanyika na ubora umezingatiwa	2,000,000	Mradi unatarajiwa kukamilika na kuanza kutumika tarehe 15/07/2017
				287,576,655	

SEKTA: ELIMU MSINGI

Na	Jina la mradi	Shughuli/Miradi zilizotekelezwa kwa mwaka 2016/2017	Mafanikio/mapungufu yaliyojitokeza	Gharama zilizotumika	Maelezo
1	UNICEF	Uendeshaji wa mafunzo ya kuutambulisha mradi wa stadi za ushauri nasaha na unasihi	Maafisa elimu ngazi ya Wilaya waliweza kuutambua mradi na hivyo kufanya usimamizi wa utekelezaji wake kwa ufanisi	7,620,000	
2	UNICEF	Kuendesha mafunzo ya stadi za ushauri nasaha na unashi kwa walimu wa ushauri nasha na unasihi	Kuboresha kwa utoaji wa huduma ya ushauri nasaha na unashi kwa wanafunzi na walimu shuleni	65,705,000	
	JUMLA			73,325,000	

SEKTA: MAENDELEO YA JAMII

Na	Jina la Mdau/Mradi	Shughuli zilizotekelezwa	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza	Gharama zilizotumika Tshs.	Maelezo
1	HEIFER INTERNATIONAL	Kutoa elimu ya ujasilia mali na kuwawezesha vijana mitaji Machi - May, 2017.	Vijana 61 (me 21, ke 40) walipata mafunzo na kupewa mitaji.	6,000,000	Kiasi kilichotengwa na taasisi hakikukidhi mahitaji ya vijana.
2	CAMFRED	Kufanya ufuatiliaji katika kata 5 kwenye vikundi vya wazazi	Ufuatiliaji umefanyika katika kata 5 (Kasanga, Igowole, Nyololo, Mninga	0	Vikundi vimeanzisha miradi ambayo itawaongezea kipato ili waweze kuwahudhumia watoto wanaoishi katika mazingira Hatarishi.
				6,000,000	

SEKTA: MAJI

Na	Jina Mdau/Mradi	Shughuli zilizotekelezwa	Mafanikio/Mapungufu yaliyojitokeza	Gharama zilizotumika Tshs.	Maelezo
1	Shirika la Water for Africa	Uchimbaji wa visima 4 katika vijiji vya Lufuna (90m), Kitiru (70m), Kinegembasi shule ya msingi (80) na Ikaning'ombe (79m).	Kazi imekamilika	60,000,000	Kazi imekamilika.
2	Shirika la SNV	Ujenzi wa vyoo katika shule za msingi za Ikweha, Ugenza, Maguvani na Mtambula.	Ujenzi wa vyoo umekamilika.	80,000,000	Kazi imekamilika.

3	Shirika la RDO	Ujenzi wa mradi wa maji wa Mkonge, Luhunga na Igoda.	Ujenzi wa mradi unaendelea, Kazi zilizotekelezwa mpaka sasa ni pamoja na ujenzi wa mtengo wa maji umekamilika (95%), ujenzi wa kibanda cha pampu umekamilika (90%), Ujenzi wa tenki (50%).	80,000,000	
JUMLA				220,000,000	