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OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI 

 

     

 

  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya Mufindi anawatangazia Watanzania 
wenye sifa na nia ya kufanya kazi katika Halmashauri ya Wilaya Mufindi kuomba nafasi ya 
kazi iliyotajwa hapo chini, baada ya kupokea kibali chenye Kumb.Na. FA. 97/288/01/09 
cha tarehe 25 Juni, 2024 na kibali cha ajira mbadala chenye Kumb. Na. FA. 
228/613/01/C/068 cha tarehe 12 Juni 2024 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais 
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora 
 
    1.0   MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (NAFASI 5) 

 
1.1 KAZI NA MAJUKUMU. 

 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming 
correspondence register); 
 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (outgoing correspondence 
register); 

 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (action officer); 
 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa watendaji; 
 

v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na watendaji; 
 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (racks/filing cabinets) 
na mahali pegine yanapohifadhiwa; 
 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking); na 
 

viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na Mwajiri au Mkuu wake wa kazi.  
 

   1.1.1 SIFA ZA KUAJIRIWA 
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au sita wenye Stashahada au NTA Level 6 
katika fani ya Utunzaji kumbukumbu kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na 
wenye ujuzi wa kompyuta. 

 
1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Ngazi ya Mshahara ni TGS C 
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1.2 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III (NAFASI 13) 

 
   1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU. 

 
i. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji. 

 
ii. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa Amani na 

msimamizi wa Utawala Bora katika kijiji. 
 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya Kijiji. 
 

iv. Katibu wa Mikutano na Kamati zote za  Halmashauri ya Kijiji. 
 

v. Kutafsiri na kusimamia sera, sheria na taratibu 
 

vi. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha wananchi 
katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza     
uzalishaji mali. 

 
vii. Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalam katika Kijiji. 

 
viii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji. 

 
ix. Mwenyekiti wa kikao cha Wataalam waliopo katika Kijiji. 

 
x. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi. 

 
xi. Kusimamia utungaji wa sheria ndogo za Kijiji 

 
xii. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 
1.2.2 SIFA ZA KUAJIRIWA  

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au kidato cha Sita (VI). 
Awe amehitimu mafunzo ya Astashahada katika moja ya fani zifuatazo;  
Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya 
Sanaa kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa au Chuo chochote kinachotambuliwa na 
Serikali. 

 
1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

 Ngazi ya Mshahara ni TGS B. 
 
 

1.3 MASHARTI YA JUMLA 
i. Waombaji wawe ni raia wa Tanzania na wenye umri kuanzia usiozidi miaka 45 

isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini. 
 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 
kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 
Taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 

 

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 
Mwanasheria/wakili. 
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iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 
katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi ya kazi 
kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 

 

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanaliyojitosheleza (Detailed C.V) yenye 
anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 
watatu wa kuaminika. 

 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma vilivyothibitishwa na 
Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne, Kidato cha Sita kwa 
wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 
kuzingatia sifa za kazi husika. 

 

vii. “Testimonials, Provisional results, Statement of results” havitakubaliwa. 
viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimethibitishwa na 

Mamlaka husika (TCU, NACTE na NECTA). 
 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 
isipokuwa kama wanakibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

 

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 
Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba 2010. 

 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi, wahusika watachukuliwa hatua za 
kisheria. 

 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 04/08/2024. 
 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 
pamoja na vyeti vya Elimu, aidha anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: 

 

Mkurugenzi Mtendaji, 
Halmashauri ya Wilaya ya Mufindi, 
S.L.P 223,  
MAFINGA. 

 

xiv. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 
Portal) kupitia anuani ifuatayo: http://portal.ajira anuani hii inapatikana kwenye 
Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa “Recruitment 
Portal”. 

 

xv. Maombi yatakayowasilishwa nje utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 
HAYATAFIKIRIWA. 
 

       Tangazo limetolewa na; 
 
 

 
 

MKURUGENZI MTENDAJI 
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUFINDI 
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OfisiyaMkurugenziMtendaji S.L.P 223, Mafinga, Simu: +255262772614, Nukushi: +255262772070.   

BaruaPepe :ded@mufindidc.go.tz, Tovuti: http://www.mufindidc.go.tz 

 


