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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Wilaya ya Mufindi anakaribisha maombi 

ya kazi kwa Watanzania wote wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi za Mtendaji 

wa Kata Kijiji III, Dereva daraja la II, Katibu Mahsusi Daraja la III. Tangazo hili ni 

kutokana na kibali cha Ajira chenye Kumb. Na. FA.97/228/01/9 cha tarehe 

13/05/2022 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora. 

 

1.0 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA III – NAFASI 12 

1.1 SIFA ZA MUOMBAJI 

Awe na cheti cha ufaulu wa Kidato cha Nne (IV) au sita (VI) na waliohitimu 

mafunzo ya cheti (Astashahada) katika fani zifuatazo; Utawala, Uongozi na 

Usimamizi wa fedha, Sheria, Elimu ya Jamii, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya 

Sanaa kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo / Taasisi yoyote 

inayotambuliwa na Serikali. 
 

1.2 KAZI NA MAJUKUMU YA MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III 

i. Katibu wa Kamati ya Kijiji. 

ii. Mtendaji Mkuu wa Kijiji. 

iii. Mratibu wa Utekelezaji wa Sera na Sheria zinazotekelezwa na Halmashauri 

katika Kijiji. 

iv. Mshauri wa Kamati ya Kijiji kuhusu Mipango ya Maendeleo katika Kijiji. 

v. Msimamizi wa utekelezaji wa Sheria ndogo pamoja na Sheria nyingine 

zinazotumika katika Kijiji. 
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vi. Mshauri wa Kamati ya Kijiji kuhusu masuala ya Ulinzi na Usalama. 

vii. Msimamizi wa utekelezaji wa Mikakati mbalimbali inayohusu uondoaji wa 

njaa na umaskini katika Kijiji. 

viii. Kusimamia ukusanyaji wa Mapato ya Halmashauri na kutunza kumbukumbu 

za walipa Kodi wote. 

ix. Kuandaa na kutunza rejista ya wakazi wote wa Kijiji. 

x. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 

1.3 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara ya   TGS B. 

 

2.0 KATIBU MAHSUSI DARA III – NAFASI 2 

Awe na cheti cha ufaulu wa Kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) na waliohudhuria 

mafunzo ya Uhazili na kufaulu Mtihani wa hatua ya tatu. Awe amefaulu somo la 

Hatimkato 80/WP na Shorthand 80/WP na Awe amepata mafunzo ya Kompyuta 

kutoka katika chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali na kupata cheti katika 

program za Windows, Microsoft Office, Internent, E-mail na Publisher. 

 

2.2 KAZI NA MAJUKUMU YA KATIBU MAHSUSI DARAJA LA III 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida. 

ii. Kusaidia kupokea wageni na kuwasikiliza shida zao na kuwaelekeza 

sehemu wanapoweza kushughulikiwa. 

iii. Kuwasaidia kutunza taarifa/ Kumbukumbu,  Matukio, Miadi, Wageni, tarehe 

za vikao, safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine zilizopangwa 

kutekelezwa katika Ofisi anamofanyia kazi na kuamuarifu Mkuu wake kwa 

wakati unaohitajika. 

iv. Kusaidia kutafuta na kumpatia Mkuu wake majalada, nyaraka au kitu 

chochote kinachohitajika katika shughuli za kazi hapo Ofisini. 

v. Kusaidia kufikisha maelezo ya Mkuu wake wa kazi kwa Wasaidizi wake na 

pia kumuarifu kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na Wasaidizi hao. 

vi. Kusaidia kupokea Majalada, kuyagawa kwa Maofisa walio katika sehemu 

alipo na kukusanya, kuyatunza na kuyarudisha sehemu zinazohusika. 

vii. Kutekeleza kazi zozote atakazokuwa amepangiwa na Msimamizi wake wa 

Kazi. 
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2.3 MSHAHARA  

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara ya TGS B 

 

3.0 DEREVA DARAJA LA II  - NAFASI 3 

3.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na ufaulu / Cheti cha Kidato cha Nne na Leseni ya Daraja la G, E, au CI ya 

uendeshaji Magari ambayo amefanya kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja 

bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji Magari 

(Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo cha Serikali. Waombaji wenye cheti 

cha majaribio ya ufundi Daraja la II watafikiriwa kwanza. 

 

3.2 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua Gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za Kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya Gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika Daftari la safari. 

vi. Kufanya usafi wa Gari. 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na msimamizi wake. 

 

3.3 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS B 

 

3.0 MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi 

Miaka 45 na usiopungua umri wa Miaka 18. 

ii. Waombaji wote waambatanishe nakala ya cheti cha kuzaliwa na 

nakala ya kitambulisho cha Taifa (NIDA). 

iii. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed 

CV) yenye anwani na namba za simu za uhakika pamoja na Majina 

Matatu ya Wadhamini (referees) wa kuaminika. 

iv. Maombi yote yaambatane na nakala za vyeti vya Taaluma, nakala za 

vyeti vya Kidato cha Nne na Kidato cha Sita kwa wale waliofikia 

kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. 
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v. Picha ndogo moja “Passpoet size” ya hivi karibuni iandikwe majina 

kwa nyuma. 

vi. “Testimonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati za 

matokeo za Kidato cha Nne na Sita, yaani “FORM IV AND FORM VI 

RESULTS SLIPS” havitakubaliwa. 

vii. Mwisho wa kupokea barua za maombi ni tarehe 07/06/2022 Saa 09:30 

Alasiri. 

viii. Maombi yaandikwe kwa Lugha ya Kiswahili fasaha  au Kiingereza 

fasaha na yanaweza kuwasilishwa kupitia Masijala ya wazi Makao 

Makuu ya Halmashauri au  kwa njia ya Posta kwa anuani ifuatayo;- 

 

Mkurugenzi Mtendaji Wilaya, 

Halmashauri ya Mufindi, 

S.L.P 223, 

MUFINDI.   

 

 

          
Zaina M. Mlawa 

MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA 

HALMASHAURI YA WILAYA MUFINDI 

 

 

 

 

Nakala:  Mbao za Matangazo 

   “  Website ya Halmashauri www.mufindidc.go.tz 

 

 

 

 


